ผู้เขียน หัวข้อ: ขำๆ กับตอน น้ำท่วมบ้านเรียบร้อยแล้ว _+_  (อ่าน 5943 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
ขอแสดงความเสียใจกับผู้ประสบภัยน้ำท่วมนะครับ บ้านผมก็โดนไปแล้วไป ผปส. ด้วยอีก 1

ผมจึงแต่งเพลงคลายเครียดกันครับ ทำนองก็ได้ยินกันบ่อยๆนะครับ Enjoy กับเพลงนะครับ

เพลง เอ่อน้อย(original from อย่างน้อย)
 Big Flood (Ost. ศปภ ใหม่ สับสนว้าวุ่น)

มีใครบางคนให้คำนิยาม ว่าน้ำไม่ท่วมกรุง
 แตกต่างกับชั้นที่มองว่าน้ำ ต้องท่วมกรุง

*อาจจะเหนื่อยบางครั้ง อาจจะเจ็บบางที
 แต่ก็ยกของเรื่อยไป
 อาจจะต้องเปียกน้ำ ก็ไม่เป็นไร

**อย่างน้อย บ้านฉันก็น้ำ...เอ่อ
 ท่วมแบบไม่ต้องห่วงอะไร
 ก็รู้ชั้น 2 มันยังไม่ท่วม
 แค่ของในบ้านปลอดภัยเท่านั้น
 อย่างน้อยชั้นได้เรียนรู้
 ได้เข้าใจ ทุกนาทีที่น้ำมันเอ่อ
 ว่าน้ำคือความสุขที่ยิ่งใหญ่
 ได้ลาหยุดงานมากมายจริงๆ

ความพยายามของ ศอ ปอ ภอ
 จะขอทำต่อไป
 แค่มีรอยยิ้มของปูส่งมา
 ก็ชื่นใจ
 หากมีในวันพรุ่งนี้ เธอจะฮอตกลง
 คงจะคุ้มค่ามากมาย
 แต่ถ้าต้องผิดหวัง ก็ไม่เสียใจ

(**)
 (*,**)

สามารถแก้ไขข้อความ censer ได้ตามความเหมาะสมครับ ของ admin ครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออนไลน์ SP

Re: ขำๆ กับตอน น้ำท่วมบ้านเรียบร้อยแล้ว _+_
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 21:56:34 »
ชั่งเข้ากับบรยากาศ ขอกระทืบ Like เลยครับ ;D ;D ;D

ปล.ขอแชร์ต่อนะครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Re: ขำๆ กับตอน น้ำท่วมบ้านเรียบร้อยแล้ว _+_
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 21:57:07 »
ขอแชร์น่ะครับ  ;D
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 22:13:19 »
ทำนองอะไร ทุกคนคงรู้ดิ  ;D

แต็น! แต๊นแต็นแต็นแต๊นๆ แต่นนนน!.......อู๊ยห์...สวัสดีฮ่า......ฮิฮิฮิ ฮิอ้า...

อุ๊ยยยยห์

บ้านหนู...ไม่รู้เอาอยู่หม๊าย...
เอาถุงทรายมาอุดก็ไม่หาย...
แฉะจริ๊ง! นองอยู่ข้างใน...
น้ำท่วมทีไรขนลุกทุกที....

ตื่นมา น้ำขึ้นถึงหัวเข่า...
หนูก็เอาทัพพีตักอย่างดี...
ตักจนแห้งก็ยังไม่ทันอยู่ดี...
จะหลับจะนอนมันเหนอะหนะสิ้นดี...
น้ำท่วมทุกทีขนลุกขนชัน...

พี่ ส(รยุทธ)ขาหาเรือให้หนูหน่อย...
ไม่งั้นต้องคอย...เดินเปียกอยู่ยังเงี๊ยะ!...
ตอนเด็กๆไม่เคยจะแฉะสักปี
พอเริ่มแช่น้ำได้แค่ ซ่อองซ่ามนาที
เท้าก็เริ่มมี...อาการ"คันๆ" 555+

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 22:19:27 »

แต็น! แต๊นแต็นแต็นแต๊นๆ แต่นนนน!.......อู๊ยห์...สวัสดีฮ่า......ฮิฮิฮิ ฮิอ้า...

อุ๊ยยยยห์

บ้านหนู...ไม่รู้เอาอยู่หม๊าย...

จะหลับจะนอนมันเหนอะหนะสิ้นดี...

พี่ ส(รยุทธ)ขาหาเรือให้หนูหน่อย...
ไม่งั้นต้องคอย...เดินเปียกอยู่ยังเงี๊ยะ!...
พอเริ่มแช่น้ำได้แค่ ซ่อองซ่ามนาที
เท้าก็เริ่มมี...อาการ"คันๆ" 555+

โอ๊ยฮาครับ 555555555+ ขออนุญาติแชร์ต่อน่ะครับ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออนไลน์ SP

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 22:24:45 »

อุ๊ยยยยห์

แชร์ครับแชร์  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 23:05:42 »
ตอนนี้เริ่มเครียดแล้ว ยังไม่รู้จะทำยังไงดีเหมือนกัน

กำลังคิดอยู่ว่าจะเอารถไปทิ้งไว้ไหนก่อนดี เฮ้อ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ mewkuzzo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 23:20:02 »
ขออแชร์ด้วยคนครับ :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 23:45:27 »
คลายเครียดบ้างอ่ะนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 02:41:53 »
เฮ้ยยย เพลงเจ้ากาว เด็ดมาก!!! คิดได้ไงเนี่ย!

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 07:59:43 »
ตอนนี้บ้านผมสูงประมาณบันไดขั้นที่4ครึ่ง(ที่บ้านมี7ขั้น) แล้วยังมีข่าวว่าน้ำจำมาอีก0.5-1เมตร เฮ้อ...
ขนของหนีน้ำมาหลายรอบละ ไม่พ้นซักที

**ขอฝากท่านที่ยังใช้รถยนต์ได้อยู่นิดนึงครับ ว่าโปรดเห็นใจคนขับมอเตอร์ไซค์บ้างครับ
เมื่อวานลางานแต่โดนเจ้านายเรียกตัวต้องใช้มอเตอร์ไซค์ขับไปแทนรถยนต์กำลังลุยน้ำ
ด้านถนนนครอินทร์-กาญจนาภิเษก เหลืออีก4-5เมตรจะพ้นอยู่แล้วเจอ W203สีขาว
ไม่รู้จะรีบไปไหนวิ่งอย่างแรง คลื่นซัดมอเตอร์ไซค์ผมซะดับกลางน้ำ ดีนะที่ไม่ล้ม