ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวอย่างเลวๆของคนที่ไปจองที่จอดรถ  (อ่าน 16419 ครั้ง)

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
Re: ตัวอย่างเลวๆของคนที่ไปจองที่จอดรถ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 11:53:22 »

ชาติไหนก็มีคนเเบบนี้ เราไปต่างประเทศคนเหยียดเราก็มี

เเล้วคนไทยส่วนใหญ่ก็ชอบเห่อฝรั่งดูเเลดีกว่าคนชาติเดียวกันเสียอีก

ประสาอะไรคนไทยด้วยกัน ณ วิกฤตตอนนี้

Supplier เล่าให้ฟังว่าเอาของไปบริจาคช่วยเหลือผู้ประสบภัย
เเต่ ส.ส. ผู้ทรงเกียรติ เรียกหัวคะเเนนพวกพ้องตัวเองมารับของเเทน
ชาวบ้านเอย ชาวไทยเอย น่าเสียใจยิ่งนักที่เกิดมาเป็นคนไทย ในยุคนี้
เอารถไปจอดก็โดนขโมย บ้านน้ำท่วมก็โดนขโมยขึ้นบ้าน มีปัญหาขัดเเย้งกันตลอดทุกปี
สมควรเเล้วที่โดนต่างชาติบอกว่า
"ประเทศเราดินแดนอุดมสมบูรณ์ดีทุกอย่าง เสียอย่างเดียวที่มีคนไทยอาศัยอยู่"

เค้าเปรียบเปรยได้เเสบจริงๆ

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
Re: ตัวอย่างเลวๆของคนที่ไปจองที่จอดรถ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 12:05:29 »
เราไปต่างชาติแล้วเจอคนต่างชาติเหยียดเรา
นั่นมันเรื่องความมารยาททราม และไม่มีวัฒนธรรมของเค้า เราไม่ต้องเอาอย่างนี่ครับ

ส่วนเราเป็นคนไทย เรามีหน้าที่ต้องเป็นเจ้าบ้านที่ดีและรักษาภาพลักษณ์ของประเทศครับ
กริยาแบบนี้มันไม่ควรทำกับใครทั้งนั้นล่ะครับ ไม่ว่าจะคนไทยด้วยกันเองหรือชาวต่างชาติ

ยืนกันที่จอดรถเอาไว้ ยังไม่สำนึกอีกว่าที่ตัวเองทำมันผิด
แล้วยังแสดงอาการสถุลแบบนี้ออกมาอีก ไม่รู้ว่าโตมากับอะไรถึงได้ทำตัวแย่ขนาดนี้

ส่วนเรื่องอลุ่มอล่วยกัน ผมบอกเลยนะครับว่า มันเป็นเส้นแบ่งที่บางมาก
ไม่รู้ว่าจะเรียกอลุ่มอล่วย หรือว่าเกรงใจกันมากกว่ากันแน่
และที่เกรงใจนี่คนขับรถมานะ ไม่ใช่คนที่ยืนขวางที่จอดรถอยู่หรอก

คือถ้าคุณจองอยู่ แล้วคนที่ขับผ่านมาเค้าไม่เข้ามาจอด ขับผ่านไปเอง
โอเค คุณจะยืนหน้าด้านจองต่อไปก็คงได้ แต่ถ้าเมื่อไหร่มีใครทำท่าจะจอด
คุณควรจะเดินหลบไปเลยโดยไม่ต้องให้เค้ามาขอด้วยซ้ำ มันเป็นมารยาทในสังคม
ไม่ต้องรอให้คนมาบอกกันหรอกครับ

ผมอยากจะตามตัวไอ้คู่นี้ให้เจอจริงจริง ป่านนี้มันจะรู้มั้ยว่าที่ทำมันผิด
แล้วมันจะได้สำนึกและทำสิ่งที่ถูกบ้าง ให้ตายเถอะ..ดูแล้วของขึ้นจริงจริง

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 12:39:43 »
การมาจองที่จอดเป็นการเอาแต่ได้ครับ เป็นมารยาทที่ทรามครับ ใครขับมาถึงก่อนควรจะได้ที่จอดไป ไม่ใช่มาแสดงความากร่างว่ากูจอง ถ้าคุณใหญ่จริง คุณโทรมาจองกับห้างโดยตรงไปเลยดีกว่า ว่ากูมาแล้วนะจองที่ให้ด้วย

ทำอย่างนี้เสียมารยาทไม่ว่าจะทำกับต่างชาติเองหรือ ทำกับคนไทยด้วยครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 13:15:30 »
ไม่ต้องถึงสำนักข่าวหรอกครับเรื่องสะพัดไปไกลแบบนี้ไม่นานเดี๋ยวสาวไปถึงตัวเจ้าของเอง ดูอย่างกรณีโปรตรอนกร่างซี่ยังรู้ทั้งชื่อจริงทั้งประวัติหลอกขายของในเว็บหลายๆแห่งเลย  เจอคนแบบนี้ผมไม่กลัวครับจะถอยไปจอดเลยแล้วเถียงกับมันให้หนำใจ พอมันเดินไปจองรูอื่นก็เลื่อนออกให้คนอื่นจอดมันจะได้ไม่มาขูดรถฮ่าๆๆๆๆๆ   ;D

เรื่องราวของการแซงคิวผมเจอมากับตัวก็เยอะ อยากจะบอกว่าการที่มีคนแบบนี้ในสังคมเพิ่มมากขึ้นทุกทีๆๆๆเป็นเพราะว่าคนดีอ่อนแอนี่แหละ เวลาเจอเรื่องแบบนี้คนส่วนใหญ่จะกลัวหนียอมมันแล้วได้แต่ปลอบใจตัวเองว่าปล่อยมันไปๆๆๆๆ ใช่ครับระยะแรกปล่อยมันไปได้เพราะโอกาสเจอกันอีกมีน้อย แต่ในตอนนี้ความเป็นจริงคนหน้าด้านมันมีเกินกว่า60%ของประชากรที่มีมารยาทดีแล้ว เราจะหนีไปไหนได้อีก? คนมักจะชอบอ้างกันว่าอย่าไปยุ่งกับมันเดี๋ยวมีปืนเดี๋ยวมีเรื่องเดี๋ยวเสียเวลา แต่จากการกระทบกระทั่งของผมที่เจอกับพวกปาดเข้าตามคอสะพานและเลนกลับรถเนี่ยไม่มีสักคนที่เที่ยวพกอาวุธกร่างไปกร่างมาทำให้ผมตายได้เลย ดูหน้าคนขับก็มีแต่ลุงแก่ๆป้าหง่อมๆหรือไม่ก็เด็กมหาลัยผอมแห้งแรงน้อยไม่มีทีท่าว่าจะพกอาวุธหรืออะไรที่ถึงแก่ชีพเลย

ผมเคยเจอพวกเห็นแก่ตัวที่เซี้ยวๆทีนึงเมื่อหลายเดือนที่แล้ว ก่อนหน้าที่สายแบริ่งจะเปิดใช้4วันได้มั้ง วันศุกร์ตอนนั้นฝนตกหนักมากผมกับแฟนยืนรอต่อคิวแท็กซี่ข้างใต้รถไฟฟ้าอ่อนนุชเกือบๆชั่วโมงได้เพราะแท็กซี่มีน้อย คนที่เคยผ่านไปแถวนั้นคงจะนึกออกว่าแถวมันเป็นยังไงและมีการจัดคิวไว้เรียบร้อยเป้นที่รู้กันแล้วว่าจะขึ้นแท็กซี่คุณต้องมาที่นี่ มองไปหัวแถวมีคนหน้าด้านจำนวนมากที่เดินไปเรียกแท็กซี่เลยจากคิวไปไม่ถึง50เมตร เห็นแก่ตัวอย่างร้ายแรงซึ่งผมก็เดินไปด่าสิครับ ซึ่งสิ่งที่ยายป้าหน้าด้านนั่นพูดขึ้นมาก็คือไม่รู้ค่ะว่าต้องมาต่อแถวตรงนี้.......แหมคนสายตาสั้นเค้ายังเห็นแต่ไกลเลยว่าคิวรอแท็กซี่ยาวเหยียดเด่นเป็นสง่าข้างหน้าเนี่ย ซึ่งพอไล่พวกหน้าด้านไปได้แล้วกลับมาต่อคิวต่อแป๊บเดียวเท่านั้นเองมีเด็กประมาณมอปลายมั้งย้อมหัวทองใส่กางเกงขาเดฟเสื้อยืดแขนขาแห้งเล็กคอยๆเดินล้วงกระเป๋าปรี่มาหาผมเลยนะ แต่มันเหมือนกล้าๆกลัวไม่พูดอะไรให้มันรุ้เรื่องได้แต่บ่นพึมพัมของมันเบาๆครับๆๆๆ คงกะว่าจะขู่ผมให้กลัวกระมังแต่บังเอิญว่าผมเองก็เป็นประเภทที่พร้อมจะฟาดฟันทุกเมื่ออยู่เหมือนกัน ทีนี้พอมันขู่แล้วผมไม่กลัวมันทำไง? ก็ถอยออกไปนิดๆเอามือล้วงกระเป๋ายีนส์ขาเดฟที่มันทั้งรัดและล้วงยากเต็มทีของมันอยู่แค่นั้นแหละ ส่อให้เห็นถึงความกลัวในใจเหมือนกันที่ไม่รู้ว่าอีกฝ่ายจะเล่นกับมันยังไง เพื่อนฝูงของมันก็ค่อนข้างงงที่อยู่ๆทำไมเพื่อนของมันถึงได้บ้ามาหาเรื่องผมแล้วก็ลากเพื่อนมันแบบถูลู่ถูกังไปทางรถป้ายรถเมล์แยกย้ายกันคนละทาง

ไม่ได้สนับสนุนให้หาเรื่องต่อยตีกับคนอื่นนะครับ เราต้องถามตัวเองกันแล้วว่าเรายอมคนกันง่ายไปไหม? อย่างตัวอย่างที่ผมยกมาก็เป็นแค่ไอ้พวกมารยาททรามธรรมดาทั่วไปพอเราไม่ยอมยกสิทธิของเราให้มันก็ทำอะไรไม่ได้ อย่างเก่งก็แค่ด่าเถียงข้างๆคูๆ กลัวในเรื่องที่ควรกลัวและกล้าที่จะยืนหยัดในสิทธิของตัวเองครับ นี่เป้นพื้นฐานของการปรับปรุงสังคมให้ดีขึ้นซึ่งรวมไปถึงการเปลี่ยนแปลงทางการเมืองที่ดีกว่านี้ด้วย  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Nongl3ank

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 13:21:22 »
 น่ะ เวนกำกับคนเสื้อเหลือง จริงๆ ครับ  พูดมาได้ไงครับว่า    " นี่มันประเทศไทย"   ไอ้เปรต มึงอ่ะ ผิด ..!!!

เค้ามาเที่ยวเมืองไทยน่ะเฟ้ย อย่ากเห็นน้ำใจคนไทย ไม่มากก้อน้อยแหละน่ะ แต่คุณมาทำแบบนี้ ได้ไง

( ถ้าผมเป็น คุณ ฝรั่ง นั้น คุณอ้ายอ้วน เจอดีแน่ มึง (ส้นตรีนกรูไง) เหอะๆ ) ผิดเองละเสือกดัน กำ

เสียชื่อก้อเพราะแบบนี้ละคนไทย

>> คนเพียง 1คน ทำดี " มีชื่อทั้งประเทศ ( ประเทศไทย มีแต่คนหน้ารัก นิสัยดี )

>>แต่เพียง 1 คน ทำเลว "มีชื่อเสียทั้งประวัติการ ( คนไทยไม่หน้ารักเลย แย่งที่จอดรถผมด้วย )

เห็นด้วยกับผมมั้ย ?? *-*  ก็เหมือนกับ สุภาสิธที่ว่า ปลาเน่า ตัวเดียว แต่เหม็นทั้งแข้ง น่ะแหละ ครับ

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 14:01:58 »
ไร้มารยาทที่สุด บางคน ผัวอยู่ชั้นบน เมียกเสือกจองด้านล่าง

เฮ้อ พุทโธ ๆ ๆ

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 14:08:48 »
วิถีคนไทย ที่คนถ่ายถามว่าจองได้เหรอ อันนี้คงตอบไม่ได้
แต่คนไทยทั่วไปก็มีการจองแบบนี้ก็จะอะรุ่มอะร่วยกันไป ไม่มีปากเสียงกันหรอก
อันนี้กับคนต่างชาติไม่รู้ว่าคนไทยเป็นอย่างไร เห็นมีที่ว่างก็จอด มันที่เปิดให้คนมาจอดรถได้
ต่างคนต่างมุมมอง แต่การไปต่อว่าเค้านี้แหละผิดเต็มๆ
เค้าไม่รู้หรอกว่าคนไทยมีน้ำใจกับเรื่องการจองที่ แต่ไม่มีน้ำใจเรื่องการแบ่งที่ โดยเฉพาะช่วงวิกฤตนี้
คนไทยเอาอะไรให้ตัวเองรอดทำได้ทุกอย่าง (อันนี้ต้องเข้าใจ เห็นใจ ทำใจ เพราะคนไทย ไม่เคยเจอวิกฤต)

ผมเคยเจอประจำครับ คนไทยกับคนไทย ลงมาทะเลาะกันอ่ะครับ เคสจองแบบนี้แหละ
ไม่เห็นเคยเจอ อะรุ่มอะร่วยเลย แย่จังเลยครับ สังคมเดี๋ยวนี้

ผมคนหนึ่งละโดนเรื่องจอดรถ ผมมาก็เห็นช่องว่างก็จอดนะครับอีกคันมาจากอีกด้านทะลุด้านเขามาจอดด้านผมเอาละสิ (ที่จนรถในห้างคาฟูจะทะลุสองด้านใช้ไหมครับพอนึกออกไม)  ผมเลยลงไปถามแค่ว่านะ คุณจะจอดช่องไหนแนะครับ ไม่ตอบ เพื่อนเลยขึ้เกียจรอขับวนไปจอดอีกด้าน  เพื่อนๆๆว่าแค่จบไมครับ  ผมก็ไม่ได้คิดอะไร ไปซื้อของกลับมา อีกคันไปแล้ว แลทิ้งรถเคนไว้หลังรถผมกับรอยขีดยาว  เลยสอบถามคนเก็บรถเคนก็ได้ความ ว่าเจ้าคันที่จอดข้างๆๆผมอะ มันขีด พูดไม่ออก

ออฟไลน์ Noars

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 16:24:19 »
ห้างเพิ่งเปิดใหม่ครับ ไม่รู้จะเห่ออะไรกันหนักหนา ผมคนพิษณุโลกครับ รู้สึกเสียใจกับการกระทำแบบนี้ครับ
น่าอายจริงๆ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 16:43:32 »
เบื่อไอ้พวกมายืนจองที่จอดรถนี่จริงๆ ไม่รู้ทำไมมันถึงได้หน้าด้านหน้าทนอย่างนี้ไม่รู้ มันเหมือนเป็นการแซงคิวคนที่เขาต่อแถวนะครับ เป็นสิ่งที่คนมีการศึกษาไม่ควรทำครับ  >:(

ผมก็เกลียดพวกยืนจองที่จอดรถเหมือนกัน
ไม่รู้สมองมันคิดอะไรอยู่ ถึงแยกแยะไม่ออกว่าควรทำหรือไม่
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 17:42:42 »
ผมก็เจอบ่อยครับแต่ผมไม่สนถอยเข้าจอดเลยถ้ามันยืนขวางก็ชน ช่วยไม่ได้ไม่หลบ ทนายพร้อมเงินพร้อมตำรวจพร้อม ม่ายกลัว เกลียดนักพวกเกรียนเฒ่า

ออฟไลน์ อุทัย ฉึกๆ

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 17:51:49 »
ฐานะหน้าที่การงานและการศึกษาสูงไม่สามารถทำให้ใจคนสูงตาม !!

ออฟไลน์ maxxim

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 19:13:47 »
 คงจะกำพร้าพ่อแม่มาตั้งแต่เด็ก เลยไม่มีคนอบรม สั่งสอน

ออฟไลน์ KKCP118

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 19:42:00 »
ดูแล้วรู้สึกอายแทนค่ะ.. บางทีถ้าเค้าพูดดีๆ ฝรั่งคนนั้นอาจจะยอมก็ได้

การมี Central อาจจะทำให้พิษณุโลกดูเจริญขึ้นมาทางด้านวัตถุ
แต่ชายคนนี้กลับทำให้พิษณุโลกและประเทศไทยดูไม่เจริญทางด้านจิตใจเลย
ฝรั่งที่เห็นคลิปนี้คงมองว่าบ้านเราช่าง uncivilized เหลือเกิน.. หมดกัน ชื่อเสียงประเทศไทย T__T
แล้วด่าเป็นภาษาไทยแบบนั้น ฝรั่งเขาก็ฟังไม่รู้เรื่องอยู่ดี

วันนี้เพิ่งไปมา พบว่า ห้างทำที่จอดรถค่อนข้างน้อยค่ะ ทีแรกคิดว่าจะมีที่จอดในอาคารหลายๆ ชั้น
แต่กลับมีแค่ที่จอดใต้อาคารนิดเดียว และที่จอดด้านนอกแบบมุงหลังคา ที่เหลือต้องไปจอด
ตามที่จอดสำรองที่ทางห้างจัดไว้ ซึ่งอยู่นอกบริเวณห้างไปอีก

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 20:42:04 »
เฮ้อ ผมรู้สึกละอายแทนจังเลย :'( >:(
แต่ยอมรับว่าบ้านผมก็เคยทำแบบนี้ แต่เป็นคนละแบบ คือวันเปิดห้างเดียวกันที่บ้านผม ตอนที่แม่กับพ่อผมกำลังวนหาที่จอด จู่รถคันหน้าก็จอดสนิท(ซึ่งนานประมาณ 5 นาทีกว่า :P)แล้วคนขับลงไปชี้เป้าจองที่ แล้วให้ผู้หญิงอีกคนที่อยู่ในรถเดินลงไปจอง พอพ่อผมเห็นก็เลยโมโห และระหว่างที่คนขับกำลังเดินไปที่รถ และผู้หญิงกำลังเดินมาที่จอด พ่อผมก็วิ่งไปยืนกันที่ตรงนั้นไว้เลย
วันนี้เพิ่งไปมา พบว่า ห้างทำที่จอดรถค่อนข้างน้อยค่ะ ทีแรกคิดว่าจะมีที่จอดในอาคารหลายๆ ชั้น
แต่กลับมีแค่ที่จอดใต้อาคารนิดเดียว และที่จอดด้านนอกแบบมุงหลังคา ที่เหลือต้องไปจอด
ตามที่จอดสำรองที่ทางห้างจัดไว้ ซึ่งอยู่นอกบริเวณห้างไปอีก
แต่เท่าที่ดู ผมว่ายังมากกว่าสาขาเชียงรายอีกครับ ภายในตีเส้นไม่ดีจนเสียพื้นที่ไปหลายช่อง แถมที่จอดข้างนอกของเชียงรายก็ไม่มุงหลังคา :-\
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 23:02:38 »
ใครอยู่พิษณุโลก ช่วยกันหาตัวมันดีกว่า อยากงี้ต้องประงาน เพราะผมว่ามันทำเกินไปนะ เห็นแก่ตัวมากๆ

ออฟไลน์ CookiE

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 00:01:24 »
แฟนผมอยู่พิษณุโลกแถมเมื่อวานพึ่งไปห้างมา แต่ดันจำกำแพงด้านที่จอดรถไม่ได้ซะงั้น !

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 00:17:14 »
รู้สึกเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ผมเข้าใจว่าเจ้าตัวที่ทำไม่รู้สึกผิด
แต่ซักวันเขาจะรู้สึกผิดกับเหตุการณ์ดังกล่าว และยากด้วยที่จะลืมมัน
กว่าจะถึงเวลานั้นก็คงสายไปแล้ว การกระทำแบบนี้แสดงถึงมารยาท

ส่วนฝรั่ง มองแล้วน่าจะเป็นผู้ดี ดูจากอายุ รูปร่าง รถที่ขับ
และก็น่าจะมีแฟนเป็นคนไทย หรือเพื่อน และประเทศเขาก็ไม่มีเหตุการณ์แบบนี้แน่นอน
อยากจะบอกกับฝรั่งว่า ลืมไปเถอะครับ เมืองไทย ยังมีคนดีๆอีกเยอะ
อยากไปถึงสากับคนชัวเพียงคนเดียวเลยครับ

ส่วนทางแก้ละหรอ มีครับหลายวิธีครับ
คือ การติดป้ายของห้างตามลานจอดรถ ว่า "งดการจองที่จอดโดยการลงมายืนกั๊ก" และอบรม รปภ.
ก็น่าจะช่วยแก้ปัญหาได้ และก็ปลูกฝังคนไทยใหม่ด้วยครับ

เรื่องนี้น่าจะไปถึง คนที่มีอำนาจในการจัดการเรื่องนี้ หวังว่าคลิปนี้จะไปถึงผู้บริหารระดับสูง
และออกมาแก้ปัญหา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2011, 00:43:23 โดย koruru »

ออฟไลน์ kleang1

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 10:11:02 »
รู้สึกแย่..มากกกกเลย..คับ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 10:56:55 »
ไม่น่าทำแบบนี้เลยครับ เสียชื่อประเทศหมด

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 12:05:04 »
เฮ้ออออ เสื้อเหลืองคงจะวนรถอยู่นานเลยเดือดมั้งครับ
นี้ถ้าเป็นคนไทยด้วยกันก็ไม่แรงขนาดนนี้ เพราะคุยกันไม่รู้เรื่อง เสื้อเหลืองก็ใส่อารมอย่างเดียว เฮ้อ........

ออฟไลน์ Aphutylfc

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 19:02:34 »
ถ้าผมเป็นฝลั่งมีต้อยกันแน่ๆวันนั้นดูแล้วมันซีดมากๆ

ออฟไลน์ mkuski

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 19:45:18 »
ผมเคยเจอ ถอยหลังเปิดไฟกระพริบ ตามคนที่เดินออกมาจากประตูห้าง  เห็นแล้วเครียดเลย  จองคนที่จะมาเอารถออก ก็มีด้วย

ออฟไลน์ gotodo

• **
  • hiace hiace hiace
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 22:17:19 »
ตอนจบผมเห็นว่ามีคนมาตัดสิน?? หรือเปล่า ไม่แน่ใจเพราะดูไม่จบ เค้าตัดสินให้คุณฝรั่งไปจอดที่อื่นเหรอครับ
'90 toyota hiace (past) /// '96 bmw 525i E34 /// 11' ford RANGER 2.5 tdci wildtrak double cab

ออฟไลน์ e21sbo

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 14:32:32 »
มันต้องเป็นนที่ไม่มีการศึกษานะครับ 
เถื่อนมาต้อง เถื่อนกลับคับ
ความชั่วร้ายต้องหมดไปจากสังคม

ออฟไลน์ TIWLY

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 13:18:13 »
อย่าไปบอกใครเค้านะว่าเป็นคนไทยฉันอาย