ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทราบว่า สมาชิกเว็บนี้ขับรถกันความเร็วเฉลี่ยตลอดชีวิตท่านอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ?  (อ่าน 9925 ครั้ง)

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
สมาชิกใน HLM แต่ละคนนี่มีแต่ขับเร็วๆกันเยอะเลยนะครับ.. :D

หลายๆคนมักพูดว่า ออกต่างจังหวัดจะขับเร็ว.. แต่ละคน 130 140 150 160++ บ้าง

แต่ผมอยู่ต่างจังหวัดนี่ ขับแค่ 110-120
ก็แทบจะหาคันที่แซงผมได้ แทบไม่กี่คันเองนะครับ :-\
ใน 100 คัน น่าจะมีแซงผม ไม่เกิน 10 คัน..
แปลก แต่จริง!!  ::)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
โหย แสดงว่าตลอดชีวิตไม่เคยขับต่ำกว่าร้อยเลยเหรอครับ?

ออฟไลน์ udis

พอดี GPS มีบันทึกไว้ครับ เฉลี่ยอยู่ที่ 49km/h ระยะทางทั้งหมด 15,351 km ครับ

WINKUNG

ใครเจอแบบผมบ้าง รถคันหน้าขับช้าเลยแซง

พอจะแซงขึ้นไป คันหน้าเหยียบมิดตีน 555

HIGHSEA

ใครเจอแบบผมบ้าง รถคันหน้าขับช้าเลยแซง

พอจะแซงขึ้นไป คันหน้าเหยียบมิดตีน 555

เจอครับ ยังฝังใจจนตอนนี้ว่าอย่าให้เจอกันอีก กับ VIGO CHAMP .

ส่วนความเร็วเท่าใหร่ ประมาณ 90% จะแค่ 85 ถึง 120 เท่านั้นเนื่องจากชอบเก็บความรู้สึกกับรถนานๆ ชอบขณะขับมัน
อีก 10% ถ้ารีบ คันเร่งลึกแค่ใหนก็แค่นั้น.

ออฟไลน์ udis

เจอบ่อยครับ
แต่ที่เจอบ่อยกว่า ผมวิ่งทางไกลความเร็วอยู่ที่ 100
แล้วก็จะมีรถมาแซง ซักพักผมก็จะแซงกลับที่ความเร็ว 100 นึง ไม่เข้าใจว่าจะชลอทำไม
ซักพักก็มาแซงผมกลับ คราวนี้จะเร่งทำไมครับ
เป็นแบบนี้ 4-5 รอบ มาบังอยู่ข้างหน้าบ่อยๆ แล้วก็ชลออยู่ใกล้ๆ
เจอบ่อยแทบทุกครั้งที่เดินทางไกล สุดท้ายผมเลยเร่ง 120 ให้ห่างๆไปเยอะๆหน่อย
สงสัยคันเร่งจะเสียกันหรือเปล่า ความเร็วไม่คงที่ ถนนเรียบๆไม่ได้มีเนินอะไร หรือเค้าเหงาไม่อยากขับทางไกล ถนนโล่งๆคนเดียว?
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ oOPATOo

• Jr. Member
  • **

เจอครับ ยังฝังใจจนตอนนี้ว่าอย่าให้เจอกันอีก กับ VIGO CHAMP .

เหอๆ champ เหมือนกัน
แช่ 110 ไปเรื่อยๆ พอจะแซง มันดันเร่งซะงั้น ก็เลยเร่งแซงมันไป (หนูไม่ยอมน้า ><)เสร็จแล้วมันก็มาแซงคืน และก็เหนขับปาดคนนั้นคนนี้ไปทั่ว ก็เลยปล่อยมันไป = =  อีกคันกระบะส่งของ ตูขับประมาณ 110 มันน่าจะ 90 พอแซงมัน ย้ำนะว่าไม่ได้ปาดเลย มันก็เร่งมาจี้เอ้าจี้เอา ตุก็ปล่อยให้มันจี้ไปถ้าตุเบรคกระทันแล้วชน อย่ามาร้องละกัน ซักพักมันก็แซงและปาดคับ แต่กะไว้แล้วมันต้องปาดเลยชะลอไว้ก่อน (ตอนหัดขับใหม่ๆ ก้ปาดไปทั่วแหละ โดนพ่อด่ายับ เลยรู้ว่าปาดคืออะไร =.,= ) มันก็ชะลอ ตูก็เหยียบมิดหนีแล้ว กลัวเพราะร่างกายบอบาง >///<