ผู้เขียน หัวข้อ: ### รถท่านรองนายก ประเทศไทย ###  (อ่าน 24757 ครั้ง)

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
Re: ### รถท่านรองนายก ประเทศไทย ###
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 14:03:18 »
อยากรู้วิธีหาเงินของนักการเมือง.......

เท่าที่จำได้ ที่ทาง ฝั่งธนบุรี และตึกแถว โกดังให้เช่าทั้งหลาย  มันแยะอยู่ครับ 

และอีกอย่าง คนอายุระดับนี้ มีเงินมีทองจากการสร้างเนื้อสร้างตัว ของคู่ชีวิต  ขณะที่ตัวเองลงการเมืองเต็มตัว ผมว่าไม่ได้มากมายอะไร

ท่านสมัครเอง ยังให้เมียหาเลี้ยงเลย นับประสาอะไร กับป๋าแก

นักการเมือง บ้ารถไม่ได้  ผมว่า ตรรกผิดเพี้ยนไปนิดนึง  เรายังบ้าได้  เขาก็บ้ารถได้เหมือนกัน 
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
Re: ### รถท่านรองนายก ประเทศไทย ###
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 14:05:26 »
นายกคนก่อนละใช้รถอะไรใครรู้บ้าง

คนไหนหว่า พ่อมาร์ค หรอ

ซีรีย์7
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 14:22:37 โดย WINKUNG »

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 14:13:24 »
แต่เวลาออกทีวี ผมเห็นนายกส่วนใหญ่นั่ง MB S classe ทั้งนั้นนะ ไม่ก็ BMW serie 7
ไม่เคยเห็นยี่ห้ออื่นเลยเวลาออกทีวี

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 14:14:54 »
อยากรู้วิธีหาเงินของนักการเมือง.......

เท่าที่จำได้ ที่ทาง ฝั่งธนบุรี และตึกแถว โกดังให้เช่าทั้งหลาย  มันแยะอยู่ครับ 

และอีกอย่าง คนอายุระดับนี้ มีเงินมีทองจากการสร้างเนื้อสร้างตัว ของคู่ชีวิต  ขณะที่ตัวเองลงการเมืองเต็มตัว ผมว่าไม่ได้มากมายอะไร

ท่านสมัครเอง ยังให้เมียหาเลี้ยงเลย นับประสาอะไร กับป๋าแก

นักการเมือง บ้ารถไม่ได้  ผมว่า ตรรกผิดเพี้ยนไปนิดนึง  เรายังบ้าได้  เขาก็บ้ารถได้เหมือนกัน 

ครอบคร้วนี้ ลูกชายท่าน ทำธุระกิจรถยนต์ ทั้งเกร์ยมา์เก็ต และ มือสองครับ

WINKUNG

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 14:17:13 »
แต่เวลาออกทีวี ผมเห็นนายกส่วนใหญ่นั่ง MB S classe ทั้งนั้นนะ ไม่ก็ BMW serie 7
ไม่เคยเห็นยี่ห้ออื่นเลยเวลาออกทีวี

MB S classe (กันกระสุน) รู้สึกจะเป็นรถประจำตำแหน่ง

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 14:19:50 »

กระทู้ใบ้หวยชัดๆ แต่ละเลข อืมมมม

ออฟไลน์ oHaYo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 14:30:51 »
สาบานนะว่าหากินสุจริต ...

ออฟไลน์ thepong7

• Newbie
  • *
    • รถยนต์ - TopCarRX.com
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 14:33:48 »
แต่ละคัน สวยๆทั้งนั้น ยิ่งเลขทะเบียนไม่ต้องพูดถึง ;D

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 14:59:22 »
อยากถามเป็ดจริงๆ มีความสุขมั้ย?

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 16:45:15 »
เป็นเพราะอย่างนี้เองญาติๆผมเค้าถึงชอบเล่นการเมืองมาตลอด

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 16:55:52 »
ดูกระทู้นี้แล้วมันจุกแปลกๆ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ earth_e60

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 17:35:16 »
สีชมพู ลูกเค้าจะใช้ครับ เจอที่ พารากอนบ่อยมาก เค้าทำธุระกิจ เกี่ยวกับรถ

จะว่าไป..... มันก็เรื่องของเค้า

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 17:39:14 »
สาบานนะว่าหากินสุจริต ...
เท่าที่รู้มาบ้านเค้าทำธุรกิจตั้งหลายอย่างประเทศเรานี่ใครรวยเดี่ยวนี่โดนมองก่อนเลยขายยาบ้าง
โกงบ้างไม่มีใครรู้จริงหรอกครับผมเองก็ไม่รู้เจ้าของกระทู้เค้าเอารถสวยๆมาให้ดูก็ดูกันไปครับ

ออฟไลน์ beermix

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 19:35:25 »
คิดว่ากระทู้ล่อแหลม มากครับ แค่ชื่อกระทู้ผมคิดว่า ล่อเป้ามากมาย  ### รถท่านรองนายก ประเทศไทย ###

ผมก็รู้จักกับ ญาติห่างๆ ท่านรองนายกคนนี้น่ะครับ แต่ผมไม่คิดที่จะเอาข้อมูล ต่างๆ มาเผนแพร่หรอกครับ นึกสภาพ มีคนเอา รุ่นรถ ทะเบียนรถ ของเราไปโพสในบอร์ดอื่นๆ สิครับ

ไม่นับพวกที่เอารูปมาลงโชว์น่ะครับ  คนไทยเราคิดในแง่ดีก็มี ในแง่ร้ายก็มี

กระทู้นี้ในแง่ดี = เอารถสวยๆ มาโชว์
ในแง่ร้าย = เรื่องการเงิน การงาน และสุดท้าย การเมือง

สุดท้ายโยงไปหา นายกฯ   รายละเอียดมาให้พรึบ ทั้งอักษรนำ และตัวเลข     

ถ้าถามว่า นายกนั่งรถหรือ เรือ อะไรไปช่วยน้ำท่วม ผมคิดว่ายังเข้ากับช่วงเวลานี้เลยน่ะครับ

มันโยงได้หมดครับ 

เอาเป็นว่าขอให้ สมาชิกทุกท่าน โพสในทางที่ดีแล้วกันครับ (เหมือนผมจะคิดมากไปรึเปล่าหว่า)

ออฟไลน์ remontage

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 20:23:40 »
ผมว่า ทะเบียนรถบังไว้บ้างก็ดีนะคับ รวมถึงเลขทะเบียนของรถบ้านเจ๊ปูเนี่ย ออกจะเปิดเผยไปหน่อย

ออฟไลน์ CookiE

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 20:46:34 »
เมืองไทยเป็นประเทศที่แปลก (แต่ประเทศอื่นมันก็แปลกเหมือนกัน แต่แค่ผมอยู่ประเทศไทย)

พอเห็นคนมีเงินหน่อย ขับรถดี ๆ บ้านใหญ่ ๆ ตราหน้าก่อนเลยว่าโกงมา

แล้วแบบนี้พวกนักธุรกิจรวย ๆ ที่ทำงานจนประสบความสำเร็จไม่มีสิทธิ์จะซื้อของที่ดีให้กับตัวเองบ้างหรือครับ

ในเมื่อถ้าซื้อมาก็หาว่าโกงมา หรือจะขายยาเหมือนที่พี่ข้างบนยกตัวอย่าง

แต่พอขับรถธรรมดาก็หาว่า โถ ไม่มีเงินแล้วทำเป็นว่าทำธุรกิจใหญ่โตประสบความสำเร็จ  ::)

WINKUNG

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 20:49:35 »
ผมว่า ทะเบียนรถบังไว้บ้างก็ดีนะคับ รวมถึงเลขทะเบียนของรถบ้านเจ๊ปูเนี่ย ออกจะเปิดเผยไปหน่อย

ตอนแรกผมก็ว่าจะทำ แต่สังเกตุว่า ฐานข้อมูลที่ผมไปเอามา เขายังไม่พลาง
ผมก็เลยไม่พลาง  :(
- รถคุณเฉลิม รูปมันก็บอกว่ามาจากไหน
- รถท่านนายก ก็เอามาจากเว็ปหนังสือพิมออนไลน์

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 20:57:51 »
อันนี้กล่าวโดยทั่วๆไปนะครับ
ถ้าตระกูลโคตรเหง้า มีที่ดิน มีธุรกิจมากมายล้นฟ้าก่อนเล่นการเมือง มีเงินไปซื้อบ้าน ซื้อรถ ซื้อเครื่องบิน
ไม่แปลกหรอกจ้า
แต่ถ้าลองสืบค้นดีๆ ในหลายๆธุรกิจที่มีนักการเมืองไปเกี่ยวมักไม่ค่อยดี
นี่คือประเทศไทย อำนาจและเงิน ซื้อได้เกือบทุกอย่างคร้าบบบ
มาเฟียแท้ๆ

แต่เชื่อดิ นอนไม่ค่อยหลับหรอก จิตมันจะคอยหลอน ทำอะไรไปรู้แก่ใจ

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 21:08:05 »
ของดการเมืองครับ

กระทู้นี้ ขอแค่ ให้คิดว่า  เขา่บ้ารถ เข้าขั้น เผลอๆ หนักกว่าเราก็ได้  ใครจะรู้
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 21:19:53 »
ถ้าเด็กอายุ 26 ยังขายสาหร่ายจนได้เงินเป็นกอบเป็นกำ คนอื่นๆก็รวยได้เหมือนกันแหละครับ  ;D
H.

WINKUNG

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 21:21:24 »
จะว่าไปเว็ปเราก็ไม่มี รีวิวรถระดับ Ultra Luxury นานแล้วน่ะ น่าจะจัดหนักอีกสักคัน  ;D

ออฟไลน์ wayz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 21:27:20 »
ก็เท่าที่รู้มา ระดับรัฐมนตรี อนุมัติ โครงการก็จะได้รับส่วนแบ่งกี่เปอร์เซ็น ก็ว่าไป ไม่รู้จริงหรือเปล่า

คนถึงอยากเล่นการเมืองกัน

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 22:19:42 »
เข้ามาแอบบอกอีกนิส ไม่เกี่ยวกับ ท่านรอง กับนายกนะครับ อันนี้พูดถึงกลุ่มคนที่เคยรู้จัก

คนรวยบางกลุ่มมีรถเยอะหลายคัน แพงๆ ไม่ได้แปลว่าเค้าบ้ารถหลอกครับ

ถ้าไปถามเรื่องรถกับคนเหล่านี้ เค้าไม่รู้หลอกครับว่ามันแรงเท่าไหร ทำอะไรได้บ้าง

แต่ที่เค้าสนใจคือ พึ่งจะออกใหม่ ในกลุ่มยังไม่มีคนใช้ต้องรีบจองรีบหามาไว้ในครอบครอง

และถ้าในก้วนมีคนออกรถรุ่นนั้นแล้วจะไม่มีคนออกมาซ้ำ เพราะเหมือน ว้ายออกตามฉันละซิ

เช่น CLK SLK E coupe 3 coupe Z4 ส่วนมากจะเป็นพวก 2 ประตู

แต่ถ้าพวก C E S  bm 3 5 7  อันนี้เค้าก็ซื้อใช้กันปกติไม่คุยกัน

อีกเรื่องที่ชอบอวดกันคือ บ้านครับ ระดับ ต่ำกว่า 10 ล้านเนี้ย เค้าไม่พาแขกไปบ้านกัน

แต่ถ้า เกิน 10 เนี้ย ชอบชวนไปบ้านกันจริงๆ เวลาผมไปหาเค้านะ ผมจะตัวลีบๆ แบบเจียมตัวไม่อยากเสนอหน้าอะ - -"

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 23:02:53 »
ชีวิตเราเกิดมาครั้งเดียว มีตังค์ ก็ใช้ไปเถอะคร้าบบบ
แต่ก็ต้องเหลือเก็บไว้ให้ลูกหลานด้วย

จำราคาไม่ได้ แต่ที่แน่ๆ เกิน 20 ล้านชัวร์ๆ

ออนไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 23:07:56 »
mulsanne นี๊รู้สึก 32 หรือ 35 ล้าน ราวราวนี้

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 23:30:55 »
เคยไปรับหลานที่โรงเรียน Harrow เจอนายกยิ่งลักษณ์ (สมัยยังไม่ได้เป็นนายก) ขับวีออสไปรับลูกครับ

พี่ชายชี้ให้ดูว่านั่นไงน้องสาวทักษินขับวีออสมารับลูกบ่อย ๆ

บางทีคนรวยมากก็อาจไม่ได้สนใจรถที่ใช้มากนัก ประมาณว่าขับได้ แอร์เย็น ก็พอแล้ว

-------------------------------------------------------------------------

ส่วนเรื่องที่ว่าคนไทยเห็นคนรวยแล้วต้องบอกว่าเค้าโกงนี่ก็เห็นมาบ่อยจนเบื่อเหมือนกัน (ประเภทขี้อิจฉา)

คนรอบ ๆ ตัวผมที่เค้ามีเงินมากมาย ก็ไม่เห็นมีใครเล่นการเมืองซักคน ทำธุรกิจก็ไม่ต้องโกงด้วย

ส่วนใหญ่ก็ค่อย ๆ ทำธุรกิจสะสมเงินเป็นสิบปี มีเพื่อนผมเป็นแขกขายผ้า เจอผ้าดีที่เค้าสามารถขายได้คนเดียวจากอินเดีย

จากที่ไม่ได้รวยอะไร ขับเวสป้าส่งผ้าเองทุกวัน เดี๋ยวนี้มีเงินเป็นร้อยล้านในเวลาไม่กี่ปี

มีตัวอย่างอีกมากมายเลยครับ ที่คนสามารถรวยได้โดยที่ไม่ต้องโกง ไม่อยากให้คนไทยท้อแท้ มองโลกแคบ และคิดว่าจะรวยได้ก็ต้องโกงเท่านั้น (แต่ก็ยอมรับว่านักการเมืองส่วนใหญ่โกงจริง)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 00:06:12 »
ฉล 9999       ฉล =>  เฉลิม

ไม่แน่ใจว่ารถระดับนี้เขาเจิมเหมือนรถคนรากหญ้าหรือเปล่า

ถ้าเจิม หากมัดช่อดอกไม้ไว้ตรงตรายี่ห้อก็คงพอประทัง
แต่ถ้ามัดช่อดอกไม้ไว้ตรงทะเบียนละก้อ คงดูไม่ดีเท่าไร
จะกลายเป็น ช่อ(ดอกไม้)ฉล 9999 ไป ;D

ฮ่า ช่อ...

ออฟไลน์ ZiZoU

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 00:20:44 »
รถสวยมากครับ.....สีชมพูนี่ไม่กล้าขับอะ ขัดกับบุคลิก555

......ไม่ว่าจะรวยมากเท่าไหร่ จะโกงมาหรือจะทำงานสุจริต 100% ไม่มีใครรู้ได้หรอกครับ

ยังไงซะ เค้ารู้อยู่แก่ใจตัวเองทั้งนั้นครับ

ปล. เคยได้ยินว่าการทำธุรกิจรถ ไม่ว่าจะเกรย์ หรือ เต๊นท์รถเป็นการฟอกเงินวิธีนึงนะครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 00:42:18 »
เคยไปรับหลานที่โรงเรียน Harrow เจอนายกยิ่งลักษณ์ (สมัยยังไม่ได้เป็นนายก) ขับวีออสไปรับลูกครับ

พี่ชายชี้ให้ดูว่านั่นไงน้องสาวทักษินขับวีออสมารับลูกบ่อย ๆ

บางทีคนรวยมากก็อาจไม่ได้สนใจรถที่ใช้มากนัก ประมาณว่าขับได้ แอร์เย็น ก็พอแล้ว

-------------------------------------------------------------------------

ส่วนเรื่องที่ว่าคนไทยเห็นคนรวยแล้วต้องบอกว่าเค้าโกงนี่ก็เห็นมาบ่อยจนเบื่อเหมือนกัน (ประเภทขี้อิจฉา)

คนรอบ ๆ ตัวผมที่เค้ามีเงินมากมาย ก็ไม่เห็นมีใครเล่นการเมืองซักคน ทำธุรกิจก็ไม่ต้องโกงด้วย

ส่วนใหญ่ก็ค่อย ๆ ทำธุรกิจสะสมเงินเป็นสิบปี มีเพื่อนผมเป็นแขกขายผ้า เจอผ้าดีที่เค้าสามารถขายได้คนเดียวจากอินเดีย

จากที่ไม่ได้รวยอะไร ขับเวสป้าส่งผ้าเองทุกวัน เดี๋ยวนี้มีเงินเป็นร้อยล้านในเวลาไม่กี่ปี

มีตัวอย่างอีกมากมายเลยครับ ที่คนสามารถรวยได้โดยที่ไม่ต้องโกง ไม่อยากให้คนไทยท้อแท้ มองโลกแคบ และคิดว่าจะรวยได้ก็ต้องโกงเท่านั้น (แต่ก็ยอมรับว่านักการเมืองส่วนใหญ่โกงจริง)

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ไม่งั้น คนขับรถคันละเป็นสิบๆล้าน ก็ต้องเป็นคนไม่ดีงั้นหรอ
เค้าก็ต้องทำงานหนักมาก่อนแหล่ะครับ วันที่เค้าสำเร็จขึ้นมา เค้าก็สมควรได้รับมัน
ไอเรื่องสุจริตหรือไม่ ในเมื่อเราพิสูจน์ไม่ได้ เราก็อย่าไปสนใจมันเลยครับ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 00:55:31 »

แต่ละคัน บอกตรงๆว่า......
สุดยอดอะ...!!!

ป.ล. เวลาเห็นรถประเภท SLK,TT,E-class,5-series ขับผ่านทีไร พอแม่ถามราคา แล้วพอฟังจบปุ๊บ
แม่เลยถามเลย"ซื้อแล้วบินได้มั้ยน่ะ??  ;D"(เออ ก็จริงนะ ถ้าเป็นแถวบ้านผม TT 1 คัน= บ้านพร้อมที่ 10 ไร่+Camry HYBRID เลยละ...)

งานนี้แล้วแต่คนละครับ เขามีบุญบารมีดี ก็ได้ดีกันไป
(พูดแล้วปาดน้ำตาเพราะอิจฉา แล้วรอดูศึก Altis VS Almera ต่อไป..)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)