ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทราบว่า สมาชิกเว็บนี้ขับรถกันความเร็วเฉลี่ยตลอดชีวิตท่านอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ?  (อ่าน 9927 ครั้ง)

kee123kee

• บุคคลทั่วไป
 ตามชื่อกระทู้เลยครับ ส่วนตัวผมเฉลี่ยแล้ว 160+- 

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
ตลอดชีวิตผมคง 30 กม.ต่อชม.ครับ นับเวลาทั้งชีวิตที่ติดไฟแดงในกรุงเทพคงได้หลายเดือนแล้ว

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ถ้าต่างจังหวัดก็ 100-140

ถ้าในเมืองก็ราวๆ 50-80 ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ในเมือง 60 km/hr
นอกเมือง  140 km/hr

60+140/2 = 100 km/hr  ครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

ถนนด้านล่างเช่น พระราม 2  ประมาณ 80-100
ทางด่วน กทม. โล่งๆ ประมาณ 110
บูรพาวิถี 120-140
------------------------
แต่ถ้าเฉลี่ยทั้งชีวิต คิดแบบคณิตศาสตร์ ความเร็วรวม / เวลา
คงได้ประมาณ 30 กม./ชม. ครับ  555

ออฟไลน์ diow_1991

ในเมือง 40-50 ไม่เกินนี้
นอกเมือง 120

ออฟไลน์ manop

• Newbie
  • *
ความเร็วจะผกผันกับอายุครับ
อายุน้อยจะขับเร็ว ค่อนข้างประมาท ถ้าอยากไปให้ทันตามกำหนดเวลาก็ขับรถให้เร็วขึ้น
เมื่ออายุมากขึ้นก็ขับช้าลง ถ้าอยากไปให้ทันตามกำหนดเวลาก็ออกเดินทางเร็วขึ้น...

ออฟไลน์ p111222

• Newbie
  • *
สมัยเรียนมหา'ลัย คงประมาณ 140+ครับ..

ตอนนี้มีลูกแล้วความเร็วตกลงเยอะครับ..คงเหลือ 100+

ออฟไลน์ YenChar

ในเมืองไม่เกิน 80 ไม่ว่าจะโล่งแค่ไหนก็ตาม
(กลัวคนข้ามถนน กลัวหลุม กลัวมอไซต์ย้อนศร)

นอกเมือง ไม่เกิน 120

ถ้าวันไหนอย่างซิ่ง จะซิ่ง จะขับเร็วๆ ตอนถนนโล่งมากๆเท่านั้น
แต่ก็ไม่เกิน 160 ครับ

ออฟไลน์ swan

วิ่งต่างจังหวัดระยะไม่ไกลมากก็ 90-110 กม/ชม. แต่หากเดินทางไกลหลายร้อยกิโลก็ 100-125 กม./ชม. ใช้งานมา 4 ปีกว่าๆรอบเครื่องแทบไม่เคยแตะ 3000 เลย อิอิ

ออฟไลน์ mooo

• Newbie
  • *
เดี๋ยวนี้อายุเริ่มมากขึ้น ในเมือง 60 นอกเมือง 80-100 กม/ชม.  ก็โอเคแล้วครับ

ออฟไลน์ beeday

++
โล่งๆ ก็ 80-120 ครับ สแตนดาร์ต..ไม่รีบ ^^
++

ออฟไลน์ kritcc

• Jr. Member
  • **
ไม่อยากให้มีกระทู้อย่างนี้เยอะๆเพราะมองไม่เห็นประโยชน์ไดๆ กับใครเลยครับ ดูเหมือนตั้งกระทู้เพื่อจะอวดว่าตัวเองขับรถได้เร็วกว่าคนอื่นเท่านั้นเอง

ในความเป็นจริง ขับเฉลี่ยตลอดอายุ 160+ แสดงว่า ต้องขับถึง 200 ทุกครั้งที่ได้ขับรถ และบางทีต้องขึ้นไปถึง 250 อยู่บ่อยๆ ไม่อย่างนั้นเมื่อเฉลี่ยกับตอนออกรถ หรือตอนติดไฟแดง จะไม่ได้ 160

ว่าแต่น้องมีใบขับขี่หรือยังครับ!

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

พูดยากครับคำถามนี้ 555+
นอกเมืองคงเฉลี่ย ประมาณ 110km/h มั้งครับ
ในเมืองจัดไป 20 km/h  = ="

ออฟไลน์ Sammy_

อายุน้อยจะขับเร็ว ค่อนข้างประมาท ถ้าอยากไปให้ทันตามกำหนดเวลาก็ขับรถให้เร็วขึ้น
เมื่ออายุมากขึ้นก็ขับช้าลง ถ้าอยากไปให้ทันตามกำหนดเวลาก็ออกเดินทางเร็วขึ้น...
เหมือนกันครับ
สมัยวัยรุ่นๆ(ขับรถเป็นใหม่ๆ) น่าจะอยู่ 130+- บ้างครั้งบ้าพลัง 160
อายุเยอะขึ้นเริ่มกลัวจะอยู่ราวๆ 120+-
แต่ถ้ารีบหรือถนนโล้ง ก็จัดอยู่ครับ 130-140
ในเมื่อง 40-60
ปล.หลังๆมีรถดีเขามาในชีวิตก็ขับเร็วบ้างครับเพราะไม่รู้สึกว่าขับเร็ว

ออฟไลน์ candy71

• **
รถผมเร็วสุึดได้แค่ 110 กว่าจะ 120 ก็นานมาก 5555

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ตลอด 6 ปีทีขับรถมา ตัดต่างจังหวัดทิ้งคงอยู่ที่ 50

ออฟไลน์ Nioka

ยังไม่ตลอดชีวิต เพราะชีวิตผมคงอีกยาวไกล ^^

แต่ถ้าเอาชีวิตที่ผ่านมา ก็คงประมาณ 1 กม ต่อ ชม ครับ

คิดจาก ผม อายุ 26 ปีกว่า หรือประมาณ 230,000 ชม

และผมขับรถ คันปัจจุบันที่ 140,000 กม และ คันอื่น รถส่งของ รถพ่อ รถแม่ รถพี่ รถแฟน รถเพื่อน รวมๆแล้วก็

90,000 กม เห็นจะได้อยู่ รวมแล้ว ระยะทางที่ผมขับรถคือ 230,000 กิโลเมตร

คิดกับ อายุของผม 230,000 ชม แล้ว ก็ได้

เท่ากับ 1 กม/ชม

ปล.ผมคิดผิดหรือถูกหว่า

ออฟไลน์ 6162002

+100 เลยครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Ruksadindan

ดูในการ์มิน เท่าที่เปิดบันทึกไว้ overall avg 40 km/h
driving 60 km/h นอกเมืองรวมในเมือง

ออฟไลน์ HYDE--

ตอน ม ปลาย ช่วงที่พึ่งเริ่มขับรถ ผมคิดแต่ว่า จะขับให้เร็วที่สุด บ้าพลังที่สุด เท่าที่จะทำได้ในทุกๆครั่งที่จับพวงมาลัย
ถึงแม้ว่ารถที่ใช้ จะเป็นรถ Mitsu Champ กระป๋องกระแป๋ง แต่ผมก็เค้นมันถึง 160 จนได้
จากพลังของเครื่องคาบูเรเตอร์ 80กว่าแรงม้า + เกียร์ Auto 3 speed ติดแก้ส

แล้วมันก็พังคาตีนผมจริงๆ กลางถนนเกษตร-นวมิน เลยที่เดียว ตอนนั้น น้ำมันเครื่องพร่องด้วยมั้ง

ถึงตอนนี้ ผมเริ่มคำนึงว่า การขับเร็ว ออกตัวเร็ว เอะอะก็เร่งแซง คิกดาว เหยียบมิด มันเป็นการสิ้นเปลืองมากๆโดยใช่เหตุ
ก็เลยคิดว่า ถ้าไม่รีบ ก็ไม่ขัีบเร็วมาก เช่น ขับกลับบ้านตอนกลางคืน ทางโล่งก็จริง แต่ขับ 80-110 ก็พอแล้ว

แต่ถ้ารีบนิดๆ ก็ จะพยามไม่ไห้เกิน 130

ถ้ารีบมาก หรือ เกิดอารมคึกขึ้นมา ก็ ถึงไหนถึงกัน
แต่ก็ต้องพยามจัดเรื่องเวลาการออกจากบ้านเหมือนกัน เหอะๆ

สรุป กระทู้นี้ มันมีประโยชน์ไหมเนี่ย -*-

ออฟไลน์ KRABA

• **
ยังไม่ตลอดชีวิต เพราะชีวิตผมคงอีกยาวไกล ^^

แต่ถ้าเอาชีวิตที่ผ่านมา ก็คงประมาณ 1 กม ต่อ ชม ครับ

คิดจาก ผม อายุ 26 ปีกว่า หรือประมาณ 230,000 ชม

และผมขับรถ คันปัจจุบันที่ 140,000 กม และ คันอื่น รถส่งของ รถพ่อ รถแม่ รถพี่ รถแฟน รถเพื่อน รวมๆแล้วก็

90,000 กม เห็นจะได้อยู่ รวมแล้ว ระยะทางที่ผมขับรถคือ 230,000 กิโลเมตร

คิดกับ อายุของผม 230,000 ชม แล้ว ก็ได้

เท่ากับ 1 กม/ชม

ปล.ผมคิดผิดหรือถูกหว่า
ใช่แล้วครับ  " ยังไม่ตลอดชีวิต....."  หากถามว่า " ตั้งแต่ท่านเริ่มขับรถ จนถึงวันนี้ ท่านขับรถที่ความเร็วเฉลี่ยเท่าไหร่ "  ผมคงตอบว่า เฉลี่ยแล้วประมาณ 90 - 110 กิโลเมตร ต่อ ชั่วโมง   แต่ถ้าเป็นคำถามต้นฉบับของเจ้าของกระทู้แล้ว ผมไม่กล้าตอบครับ.....กลัวๆ ยังไงไม่รู้...

ออฟไลน์ ArmMoTo

ในเมืองผม 40-60 เองครับ  :D :D :D

นอกเมืองไม่เกิน 140 กลัวอ่ะ -*- นี่ผมยังอายุไม่เยอะนะเนี้ย 555+

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
20 ครับ

เครื่องยังไม่ทันร้อนเลย ถึงที่ทำงานแระ T.T

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าตอบตรงคำถามจริงๆ ตอบยากนะครับ
ว่า ตั้งแต่เกิดมา เอาสถิติการขับรถทั้งหมดมารวมกัน
แล้วเราขับรถความเร็วเฉลี่ย กี่ กม/ชม

แต่ถ้าถามว่า ปกติขับรถเร็วเท่าไหร่ ก็ตอบง่ายครับ

ออฟไลน์ mengkubs

• **
ปกตินอกเมือง140-160  เข้าโค้งโล่งๆเสียวๆก็ 40-80

แต่หลังจากติดแก๊สแล้วไปหลุดโค้งลงข้างทาง  ชีวิตก็เปลี่ยนไป

เดี๋ยวนี้นอกเมือง เฉลี่ย90-120  โค้งทุกโค้ง 20-40

ออฟไลน์ Teerayut Luanratana

• Newbie
  • *
เพื่ออะไร???

160+ นี่ไม่ทราบว่าบ้านอยู่แถวไหนครับ แล้วก็ใช้รถอะไร