ผู้เขียน หัวข้อ: (18+) ส่วนไหนของรถ ที่เหมาะกับการเก็บ "ของลับ" ที่สุดครับ??  (อ่าน 18781 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member

กระทู้นี้ ไม่เหมาะกับเด็กนะครับ

...............

กรณีรถซีดาน
อยากทราบว่า ส่วนไหนของรถ (ภายในห้องโดยสาร หรือ ฝากระโปรงท้าย)
ที่สามารถเก็บหมวกกันน๊อคสำหรับผู้ชายได้(โดยไม่เสื่อมสภาพและปลอดสายตา)บ้างครับ

เนื่องจากไม่สะดวกในการพกใส่กระเป๋าตังหรือกระเป๋าถือ(เกะกะ+กลัวหล่น อายเค้า)
เลยคิดว่า เก็บไว้ในรถน่าจะปลอดจากสายตาที่สุด เนื่องจากเรารู้ทุกซอกทุกมุมของรถเรา
แต่ติดปัญหานิดหน่อย คือเรื่องความร้อน กลัวมันจะเสื่อมสภาพเนื่องจากทำจาก"ยาง"
เลยเกิดข้อสงสัยดังนี้ครับ

- ผมควรเอา"มัน" ไปเก็บไว้ภายในห้องโดยสาร หรือฝากระโปรงท้ายดีครับ
ส่วนไหนของรถที่จะร้อนกว่ากัน??
(กรณีนี้ เผื่อใช้กับการเก็บโน๊ตบุ๊ค หรือของอย่างอื่นได้นะ)

- สงสัยว่า มีใครคิดและทำแบบผมบ้างครับ   -*-

- แล้ว... คิดว่ามันเวริค์มั้ยครับ หรือว่าเก็บใส่กระเป๋าตังอย่างเดิม ดีแล้ว

...........

เรื่องอย่างงี้ ห้ามกันไม่ได้ แต่ป้องกันได้
ขอความเห็นครับ...

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ของผมนอกจากกลัวความร้อน ที่สำคัญต้องซ่อนเมียให้ดี

gunz13096

555555. ยืดอกพก หมวกกันน็อค  นี่แหละชายแท้ ผมขอชมเชย

ออฟไลน์ Alcatraz

หมายถึงอันที่ ไม่ได้ ใส่ขี่มอตเอไซด์ใช่ไหม ถ้าผมเข้าใจถูก แนะนำ

1. ในซอกเบาะ ที่อยู่ระหว่างพนักพิงกับที่นั่ง ข้างหลังเพราะข้างหน้าอาจหล่นไปข้างหลังได้ โดยปกติเบาะหลังปกติผมยัดสายเข็มขัดนิภัยเข้าไปอยู่แล้ว ยัดไอนี่เข้าไปไม่น่ามีปัญหาหลบตาดีด้วย

2 ใต้พรม อันนี้ระวังเวลาล้างรถที่ร้าน แต่ถ้าล้างเองก็สบาย

3 ใส่ในกล่อง cd (แผ่นเพลง) เลือกอันที่ไม่ค่อยน่าฟังหรือ cd อยู่ในเครื่องอยู่แล้ว เวลาคนไม่ต้องการมาจะเปิดได้มีข้ออ้างได้

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
เก็บไว้ใต้เบาะครับ  เอา เทปกาวแปะไว้  แล้วเเปะไปใต้เบาะ  พอจะใช้เอาสองมือ ล้วงเข้าไป  หยิบ  อิอิ  
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: (18+) ส่วนไหนของรถ ที่เหมาะกับการเก็บ "ของล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 18:45:55 »
ถ้าเหน็บไว้บนที่กันแดดฝั่งคนขับ น่าจะไม่ค่อยมีใครมายุ่งนะครับ อย่างรถที่บ้านผมก้ใส่ที่คาดแบบที่มันใส่ปากกา CD หรือนามบัตรอะไรได้ประมานั้นอะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เมืองไทย อากาศร้อน

เครื่องมือแพทย์ทุกชนิด ควรจะเก็บที่อุณหภูมิห้อง คือ 25 องศา

แล้วมีตรงไหนของรถที่มีอุณหภูมิ 25 องศาตลอดเวลาหรือเปล่าครับ คำตอบคือไม่มีทาง

เพราะฉะนั้น ตอบง่ายๆ ครับ ห้ามเก็บไว้บนรถครับ จบ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Satanic za'

เก็บไว้ใต้ลิ้นครับ

ลิ้นชัก คิดอะไรกัน 55555

ออฟไลน์ DArkMaster

ท่ีเก็บแว่นฝ่ังคนขับครับ ปลอดภัย+หยิบใช้ง่าย ;D

ออฟไลน์ off_033

เก็บไว้ที่ 7-11 ครับ  ปลอดภัยทุกประการ จะใช้เมื่อไหร่เลี้ยวเข้าไปได้เลยไม่ต้องอาย

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เก็บไว้ที่ห้องลับใต้เบาะนั่งครับ (ฮอนด้าแจ็ส)

ออฟไลน์ pony

ช่องเก็บของหลังรถเลย ครับมันไม่ร้อนดี ^^

ออฟไลน์ YenChar

ตกลงว่า ในรถมันร้อนเกินไปที่จะเก็บมั้ยอ่ะครับ   อันนี้ซีเรียส

หรือว่าไว้ในกระโปรงท้ายรถดี??

ปล. นึกซะว่า คล้ายเครียด เลิกคิดมาก(ไปคิดเรื่องอื่นแทน)ช่วงน้ำท่วมนะครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
ถังขยะ สิครับ !! เมียไม่เจอมีแต่เด็กล้างรถเจอ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
ตกลงว่า ในรถมันร้อนเกินไปที่จะเก็บมั้ยอ่ะครับ   อันนี้ซีเรียส

หรือว่าไว้ในกระโปรงท้ายรถดี??

ปล. นึกซะว่า คล้ายเครียด เลิกคิดมาก(ไปคิดเรื่องอื่นแทน)ช่วงน้ำท่วมนะครับ

ถ้าซ๊เรียสมาก ก็ทำเป็นพวงกุญแจ หรือสร้อยคอเลยครับ อิอิ ( ที่ที่อันตรายคือที่ที่ปลอดภัย ) ล้อเล่นน่ะ ขำๆ ;D ;D
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ maxxim

• Jr. Member
  • **
ล้วงไปที่ใต้เบาะนั่ง หาตำแหน่งปลายผ้าหุ้มเบาะครับ พอเจอ  ตัวผ้าหุ้มมันจะแปะกับฟองน้ำ มันจะรัดแน่นทำให้มันเหมือนซอง เอาเสียบเข้าไปครับ ไม่มีหล่นแน่นอน

ซ่อนเงินได้ด้วยน่ะครับ :D

อย่าเสียบลึกมาก เอาออกยากครับผม :D

dogclubs

ช่องเก็บยางอะไหล่  หรือ ช่องเสียบ usb (honda  city)

ออฟไลน์ ArmMoTo

ถ้าเหน็บไว้บนที่กันแดดฝั่งคนขับ น่าจะไม่ค่อยมีใครมายุ่งนะครับ อย่างรถที่บ้านผมก้ใส่ที่คาดแบบที่มันใส่ปากกา CD หรือนามบัตรอะไรได้ประมานั้นอะครับ

ผมเห็นด้วยกับ คห. นี้ครับ  ;D ;D ;D

เพราะเราขับเองไม่มีใครมา หว่าเเว๊ กับเราหรอกครับ  :D

ออฟไลน์ lepon

• Jr. Member
  • **
จะแอบ จะเม้ม จะซุ่ม ณ จุดไหน แ้ล้วแต่สะดวกนะท่าน
แต่เงียบๆ กันไว้เถอะ ไม่ต้องมาประกาศหรอก

บอกกันซะหมดแบบนี้ ผบ.มาอ่าน จะเหลือตรงไหนให้ซ่อนอีกล่ะ  :o

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

เหน็บไว้ในกล่องทิชชู่ พอจะหยิบหมวกกันน็อคไปใช้ก็หยิบทิชชู่ติดมือไปด้วย  ;)

ออฟไลน์ earth_e60

ผมเก็บไว้ใน สมุด book service ให้เล่มหนังอ่ะครับ เก็บไว้หลังพวก smart card 555555555555

ออฟไลน์ Kill-riku

• Newbie
  • *
ถ้า ผบ. ท่านพี่ทั้งหลายมาเจอกระทู้นี้เข้า มีหวัง เจอค้นรถกันแน่ๆ 5555+

ออฟไลน์ Terng

จริงๆโอกาสที่จะใช้ผมว่าเราน่าจะคาดการณ์ได้อยู่แล้วปะครับ? ถ้าใช่ทำไมไม่พกติดตัวไว้เลยเสียหละ ไว้ในรถเผลอลืมตอนจำเป้นต้องใช้ ต้องเสียเวลาเดินมาเอา เครื่องจะสะดุดเดินไม่เรียบเอานะครับ  ;D
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ LimitedEdition

ตอนผมไปแข่งรถ ผมก็วางหมวกกันน็อคไว้บนเบาะข้างตัวนะครับ
ตากแดดตากลม ก็ไม่เห็นเป็นอะไร สวมใส่ศีรษะได้ไม่มีฉีกขาด

ฮี่ ฮี่...

ออฟไลน์ Satanic za'

ใส่ไว้ตลอดเวลาเลยครับ รับรองไม่มีใครหาเจอ

ออฟไลน์ edward

Volvo ชนะเลิศ เพราะมีช่องหน้าเบาะ สำหรับใส่โดยเฉพาะ หยิบใช้สะดวก แถมผมว่าเนื่องจากมันเป็นหนังน่าจะรักษาอุณหภูมิภายในได้ดีเลย ไม่ร้อนเกิน

ออฟไลน์ Ruksadindan

Volvo ชนะเลิศ เพราะมีช่องหน้าเบาะ สำหรับใส่โดยเฉพาะ หยิบใช้สะดวก แถมผมว่าเนื่องจากมันเป็นหนังน่าจะรักษาอุณหภูมิภายในได้ดีเลย ไม่ร้อนเกิน

ว่าจะตอบแบบเดียวกันเลยหลังจากที่เพิ่งอ่านรีวิว XC70 นั่นล่ะครับ C30 S40 ก็น่าจะมีนะ คงต้องหาซื้อซะแล้ว

ออฟไลน์ BlackJack

• Newbie
  • *
ผมขับแต่รถเก๋ง ไม่ค่อยเปลี่ยนรถบ่อย
แต่ถ้าต้องซ้ิอน มอ'ไซรับจ้างหรือขโมยของคนอื่นขับ ผมกลัวเข้าเกียร์ไม่ถูกนะครับ
เพราะเกียร์มัว งัยก็ไม่รู้
 ::)

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
เก็บไว้ในกล่องซีดีเพลงเก่าๆที่เสียบไว้ที่ประตูข้างคนขับคับ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

เก็บไว้ในกระเป่าตังนานๆ ระวังมันจะปูดบวมเป็นรอยวงๆรูปถุงยางที่ข้างประเป๋าตังนะครับ

อิอิ

ปล. เข้ามาดูคอมเม้นท์แต่ละคน แล้วไปประยุกต์ใช้กับรถตัวเอง ฮ่าๆๆๆ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)