ผู้เขียน หัวข้อ: //วิเคราะห์สถานการณน้ำท่วม กทม และธนบุรี โดยพี่ชายคนเดิม ประจำวันที่ 25 ตุลาคม//  (อ่าน 15348 ครั้ง)

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ ใครพอจะพอรู้บ้าง บ้าน อาม่าผมอยู่ตรง พระราม 2 ซอย วัดพันท้ายนรสิงห์ ( ซอยนี้ มันอยู่เลยแสมดำไปอีกซอย ประมาณ 1 กิโล กว่าๆ ก่อนถึงจะเห็นบุญถาวรด้านซ้ายครับ ) เข้าไปในซอยประมาณ 900 เมตร ก่อนถึงทางเข้าจะข้ามคลอง เล็ก ๆ 1 คลอง แล้วเข้าหมู่บ้าน อย่างนี้ น้ำจะเอ่อท่วมไหมครับ

ออฟไลน์ kritcc

• Jr. Member
  • **
Jimmy ครับ พี่ว่ารวมกระทู้ วิเคราะ น้ำท่วม ของพี่ชายคนเก่งปักหมุดไว้ดีไหมครับ จะได้หาง่ายดี พี่ว่ากระทู้เก่าๆก็มีประโยชน์ทำให้เราเข้าใจ นิสัย และทิศทางของน้ำในช่วงที่ผ่านมาได้ดีขึ้น

พี่อ้น 142

ออฟไลน์ balliblue

• Hero Member
ดูจากความสูงแล้วคิดว่า ถนนพุทธมณฑลสาย 4 ที่สูงกว่าถนนอื่นๆแถวนั้น ไม่น่าท่วม แต่้บ้าน 2 ฝั่งคงท่วมแน่เพราะส่วนใหญ่อยู่ต่ำว่าถนนทั้งนั้นเลย  เตรียมกระสอบที่บ้านไว้สูง 1.5 m แล้วคิดว่าน่าจะรอดนะ เฮ้อ :(