ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามทุกๆท่านว่า จาก กทม. ไปอำเภอขาณุวรลักษณ์บุรี จ.กำแพงเพชร ไปทางไหนดีครับ  (อ่าน 3135 ครั้ง)

ออฟไลน์ worapong072

• Jr. Member
  • **
จะพาแฟนกับลูกไปที่บ้านแม่ยายน่ะครับ หนีน้ำท่วม ส่วนตัวผมก็จะกลับมาที่บางกรวยเหมือนเดิม แต่ไม่ทราบเส้นทางจริงๆ ดูในเวบกรมทางหลวง ก็งงๆ ว่าไปทางนครปฐม ออกสุพรรณ แล้วไปทางไหนต่อ ก็ดูเหมือนจะติดน้ำท่วม...รถ เป็น Captiva น่ะครับ แล้วจะใช้เวลาเดินทางประมาณเท่าไหร่ด้วยน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ motion

• Full Member
สำหรับผมแนะนำเส้นทางนี้ครับ เพราะผมก็กลับไป อ.ขาณุฯ บ่อยๆ ครับ

วิ่งวงแหวนกาญจนภิเษกตะวันตก แล้วแยก ไปทาง ถ.หมายเลข 340 สุพรรณบุรีครับ

จากนั้นวิ่ง ผ่าน อ.ศรีประจันต์ ออกไปจนถึง จ.ชัยนาท

แล้วเลี้ยวขวา ถนนหมายเลข 1 แล้วเบี่ยงซ้ายออก ไป ถนนหมายเลข 32 (เอเชีย) วิ่งผ่านนครสวรรค์ได้เลยครับ