ผู้เขียน หัวข้อ: จะถอนจองรถ civic2012 ปลายปีนี้ ถ้าเลื่อนไปนาน ช่วยลงความเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 5372 ครั้ง)

ออฟไลน์ cheer282775

• Jr. Member
  • **
ผมจองรถ civic2012ไว้ช่วงเดือนสิงหา เพราะกะว่ามันมาปลายปี แต่ตอนนี้ได้ข่าวว่าเลื่อนไป แล้วผมมีความจำเป็นต้องใช่รถปลายปีนี้

ผมจะขอเซลคืนค่ามัดจำได้ไหมอ่ะ ครับถ้าผมไปขอถอนสาเหตุจาก รถมันมาช้าจริงๆ แล้วเรามีความจำเป็นอ่ะครับ

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
ถ้ารถยังไม่มาถอนจองได้+ได้เงินจองคืนเต็มจำนวนด้วย
ตอนผมซื้อรถผมไปจองไว้ตั้งหลายศูนย์ๆไหนมาก่อนก็เอาศูนย์นั้น
แล้วก็ไปถอนจองศูนย์อื่นได้เงินจองเต็มจำนวนทุกศูนย์ครับ
มันเป็นสิทธิ์ของเราครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
ลองรออีกสักนิด ไม่น่าจะเกินกลางเดือนพ.ย.
น่าจะมีความชัดเจนของบรรดาค่ายรถต่างๆที่จะเอารถไปโชว์ในงานมอเตอร์เอ็กซ์โปร(งานเริ่ม 1 ธ.ค.)
ตอนนั้นคงทราบว่าตัวไหนจะเปิดตัว ตัวไหนเลื่อน

(ผมก็รออยู่เหมือนกัน แต่วันที่ 14 พ.ย. มี new elantra เปืดตัวในไทยรอบสื่อฯ ออกมายั่วให้เกิดกิเลสอีกหนึ่งรุ่น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2011, 01:55:52 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เอ๋ Civic 2HC จองได้แล้วเหรอครับ ราคากับ spec ยังไม่ออกเลยนี่ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เอ๋ Civic 2HC จองได้แล้วเหรอครับ ราคากับ spec ยังไม่ออกเลยนี่ครับ

จองได้แล้วครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc

จองได้แล้วครับ

เพิ่งรู้นะครับเนี้ยว่าจองกันได้ด้วย

ก็ถือว่าใจถึง + ใจรัก สุดๆเลยนะครับเนี้ย
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ YIM

อ้าวแล้วแบบนี้ คนที่ไปจอง รู้ spec รู้เกรด รู้ราคาได้ยังไงละครับ?

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
ตัวใหม่นี่ เครื่อง 1.8 บล็อกเดิมหรือเปล่าครับ กลัวต๊อกๆเหมือนกัน

ออฟไลน์ YIM

ตัวใหม่นี่ เครื่อง 1.8 บล็อกเดิมหรือเปล่าครับ กลัวต๊อกๆเหมือนกัน

น่าจะ block เดิมคือ R18 แต่จะปรับปรุงไหม ไม่รู้ครับ รอผู้รู้มาตอบ

ออฟไลน์ cheer282775

• Jr. Member
  • **
อ้าวแล้วแบบนี้ คนที่ไปจอง รู้ spec รู้เกรด รู้ราคาได้ยังไงละครับ?

จองได้แล้วครับ ลองคุยกะเซล ช่วงนี้เค้าจะเริ่มรู้รายละเอียดเล็กๆน้อยบ้างแล้วครับ ส่วนรุ่นที่ออกมากราคาและสเป็ค จะไม่ห่างจากFD มากครับ

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
ลองรออีกสักนิด ไม่น่าจะเกินกลางเดือนพ.ย.
น่าจะมีความชัดเจนของบรรดาค่ายรถต่างๆที่จะเอารถไปโชว์ในงานมอเตอร์เอ็กซ์โปร(งานเริ่ม 1 ธ.ค.)
ตอนนั้นคงทราบว่าตัวไหนจะเปิดตัว ตัวไหนเลื่อน

(ผมก็รออยู่เหมือนกัน แต่วันที่ 14 พ.ย. มี new elantra เปืดตัวในไทยรอบสื่อฯ ออกมายั่วให้เกิดกิเลสอีกหนึ่งรุ่น)

ใครไปงานเอาโปรชัวและแคมเปจมาฝากด้วยนะครับ All-D-max กับ colorado คราบขอบคุณคราบ

ออฟไลน์ 6162002

เสริมให้ครับว่ารถยังไม่มาก็จองได้ อย่างกรณี Almera ก็มีคนจองกับเซลล์ไว้ก่อนเป็นเดือน และก็มีรถมาวิ่งอยู่แถวบ้านผม (กบินทร์ จ.ปราจีน) แล้วครับ ป้ายแดงเชียว