ผู้เขียน หัวข้อ: กูรู แนะนำทีครับ March โฉมนี้ เป็นไงบ้างครับ  (อ่าน 5084 ครั้ง)

ออฟไลน์ Meow

• Full Member
http://showroom.one2car.com/carDetail.aspx?car_id=i01540273

เรื่อง การซ่อมบำรุง ใช้อะไหล่ ร่วม ได้เลยรึเปล่าครับ

มีปัญหาด้านไหนบ้างไหม

รบกวนแนะนำ แบบโดยรวมให้ทีครับ

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
Re: กูรู แนะนำทีครับ March โฉมนี้ เป็นไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 13:56:13 »
รู้แต่ว่าอายุรถจะ10ปีแล้ว.. อะไหล่ภายนอกเดินหาเชียงกงยังไม่มีเลย..เพราะไม่มีใครเอาเข้ามา...ไฟหน้าคงหาไม่ได้แน่ๆ...
พวกลูกยางต่างๆน่าจะพอเทียบได้...แต่อย่างอื่นคิดว่ายาก  ถึงยากกกกมากกกกกครับ....
รถแบบนี้จดแก๊ส อย่างเดียว...
แค่ปัญหาอะไหล่เป็นผม  ผมก็ไม่สู้แล้ว..ครับ.....

ปล. เมื่อก่อนผมเดินเชียงกงทุกเดือน..ตอนอยู่กทม.  ยังไม่เคยเห็นเลย...

ออฟไลน์ Godzilla2005

Re: กูรู แนะนำทีครับ March โฉมนี้ เป็นไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 15:18:10 »
ถ้ามีคนรู้จักอยู่ หาดใหญ่ น่าจะพอให้เค้าหาได้จากมาเลเซีย นะคับ เพราะว่าที่นู่นยังมีวิ่งกันบ้าง แต่ไม่มาก

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 15:21:10 »
ซื้อรถใหม่เถอะครับไม่คุ้มถามว่าถ้าเอามาใช้ต่อจากนี้ระหว่างรถใหม่กับรถอายุขนาดนี้ผมว่า
ถ้ามีงบเริ่มจากรถใหม่ดีกว่าครับถ้ายิ่งไม่ค่อยชอบพวกเรื่องรถยนต์หรือไม่มีพื้นฐานการซ่อมและแหล่ง
อะไหล่ตัวถังซื้อรถใหม่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 15:25:34 »
ถ้าชอบของแปลก ก็ซื้อได้ครับ

อะไหล่ แชร์เครื่องยนต์ เกียร์ กับ Cube ได้
ถ้ามีร้านเซียงกงที่สนิทกันพอจะสั่งอะไหล่มาได้ ผมว่าไม่ใช่ปัญหา

เพราะรถรุ่นนี้ เพิ่งตกรุ่นไป อะไหล่จากญี่ปุ่นมีเยอะแน่ๆ เพราะรถขายได้เยอะอยู่
และช่วงล่าง ก็ดูเหมือนว่าจะดีกว่า รถรุ่นใหม่เสียอีก

แต่ ถ้าแพงแบบนี้ รถใหม่ก็น่าสนใจกว่าครับ

ออฟไลน์ Aphutylfc

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 20:46:50 »
รุ่นนี้เท่ดีครับ แต่ราคาแรงไปครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 21:56:45 »
ถ้าชอบของแปลก ก็เล่นดูก็ได้ครับ แต่มีแนวโน้มว่าจะต้องใช้กำลังทรัพย์ในแง่ของ
Maintainance มากกว่า ตัว K13 พอสมควรทีเดียวครับ

ถ้าจะซื้อเพราะความชอบ ผมว่ามันน่าจะใช้ขับใช้งานทุกวันได้สบายๆแหล่ะ
ถ้ามั่นใจว่าหาสภาพดีๆได้ ก็ไม่น่าจะจุกจิก แต่ก็ไม่แน่นะ

ออฟไลน์ Meow

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 02:49:01 »
กระแสไม่ค่อยดี แฮะๆ แล้วเจ้า Daihatsu copen ก็จะคล้ายๆกันไหมครับ เรื่องระยะยาว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 02:55:06 »
อืมม ราคานี้ เล่น K13 มือหนึ่งได้เลยนะครับ ไม่ต้องมาลุ้นด้วย

ถ้าอยากขับของแปลกก็อาจจะ OK แต่ถ้าจะเอามาใช้งานยาวๆ อาจจะต้องเหนื่อยนิดนึง (ซึ่งเป็นธรรมดาของผู้ที่จะเล่นรถจด รถ grey อยู่แล้ว)

แต่รถรุ่นนี้ ยังไงก็เป็นรถ Nissan รุ่นนึงที่ design ได้อมตะจริงๆ เช่นเดียวกับ 2 gen Cube
JDM เท่านั้น จะครองโลก!