ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านผู้ใดอยู่แถวบางหว้า ภาษีเจริญ บางแคแถวตลาด รบกวนรายงานหน่อยครับ  (อ่าน 4187 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีอยากทราบสถานการณ์ว่าน้ำตอนนี้มันไหลไปถึงไหนแล้วครับ ได้ยินมาแว่วๆ ว่าถึงศาลเจ้าพ่อเสือแล้ว แล้วน้ำสูงไหมครับ ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ srad

• Jr. Member
  • **
วันนี้เอาไข่เค็มกับปลากระป๋องไปส่งโรงงานน้องแม่อยู่ท่าเกษตรซอย2คุณจ่าท่วมเข่าแล้วครับ
น้ำเลยห้างฟิวเจอร์เก่าไปแล้ว กำลังไหลไปตัดใหม่ราชพฦษ กลัวมาท่าพระเพราะเป็นที่ต่ำฝนตกก็น้ำขังแล้วครับ
กว่าจะออกทะเล ไม่รู้จะไหลมาถึงไหนเพราะถนนท่าพระมาวงเวียนใหญ่มันลาดลงเรือยๆถึงเจริญนครต่ำสุด ฝนตกแรงๆก็ท่วมแล้วคนแถวนี้รู้ดีท่วมประจำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2011, 00:58:10 โดย srad »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอย้ำนะครับคุณ Srad

น้ำจะไม่มาทางท่าพระแน่ครับ แค่มันจะไปหาที่กลับรถอ้อม แล้วไหลลงต่อเนื่องตามทางเดิมนั่นแหละ

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
ซอยสองคุณจ่าท่วมแ้ล้วเหรอครับ ผมอยู่ใกล้ๆ ปตท ปั้มใหญ่ ยังแห้งปกติอยู่เลยครับ

ด้านตลาดผมไม่แน่ใจ แต่หน้า Lotus น้ำขังสูงอยู่ครับ

ออฟไลน์ nonp

น้ำจะไม่มาทางท่าพระแน่ครับ แค่มันจะไปหาที่กลับรถอ้อม แล้วไหลลงต่อเนื่องตามทางเดิมนั่นแหละ

คุณจิมครับ รู้สึกมันจะหาที่กลับรถไกลนะครับ
บ้านผมอยู่ฝั่งจรัญใกล้ๆท่าพระ (ท้ายซอยติดกับคลองชักพระ ) น้ำในคลองค่อยๆมา แบบใจเย็นๆ แต่แน่นอน
วันละประมาณ 15-20 cm (ขึ้นทุกชั่วโมง ชั่วโมงละประมาณ 1 cm)

ตอนนี้ภาวนาให้เป็นแบบที่คุณจิมบอกแล้วกันนะครับ

ออฟไลน์ srad

• Jr. Member
  • **
ภวานาอย่ามาเลยครับ :D
เด๋ววันนี้ไปดูอีกที

ออฟไลน์ mercedes_fanboy

• Newbie
  • *

ผมก็คิดเหมือนพี่จิมมี่ครับ ผมอยู่ที่รพ.พญาไท3 ตอนนี้ยังแห้งครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ผมอยู่จรัญ13 น้ำเริ่มาจากฝั่งคลองทั้ง2ด้านแล้วครับ(ไม่รู้ชื่อ) ตอนนี้เอ่อขึ้นมาตามท่อ ระดับถนนเกือบถึงฟุตบาตเป้นช่วงๆแล้วครับ

หลังบ้านผมก้กำลังไหลมาหน้าบ้านละครับ

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
บ้านผม(สาย2) น้ำสูงขึ้นเรื่อยๆจะถึงเข่าแล้วครับ อีกไม่ถึงคืบก็เข้าบ่อปลาแล้ว เซ็งสุดๆ

เพชรเกษมได้ยินว่าน้ำถึงม.สยามแล้ว อยากรู้ว่าสถานการณ์เป็นยังไงบ้าง

ถ้าไหลไปถึงแยกท่าพระ มาบรรจบกับน้ำจากจรัญสนิทวงศ์ มุ่งตรงวงเวียนใหญ่

โรงพิมพ์ผมตายแน่ หมดตัวกันก็คราวนี้ :'(
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
บ้านผม(สาย2) น้ำสูงขึ้นเรื่อยๆจะถึงเข่าแล้วครับ อีกไม่ถึงคืบก็เข้าบ่อปลาแล้ว เซ็งสุดๆ

เพชรเกษมได้ยินว่าน้ำถึงม.สยามแล้ว อยากรู้ว่าสถานการณ์เป็นยังไงบ้าง

ถ้าไหลไปถึงแยกท่าพระ มาบรรจบกับน้ำจากจรัญสนิทวงศ์ มุ่งตรงวงเวียนใหญ่

โรงพิมพ์ผมตายแน่ หมดตัวกันก็คราวนี้ :'(

ตอนนี้ไม่รู้สถานการณ์เลย คุณพ่อยังอยู่แถวนั้นด้วย

จริงด้วยสิ ฝั่งนู้นโรงพิมพ์ดังๆ เยอะเลย ทั้ง บงกช Animate etc...
JDM เท่านั้น จะครองโลก!