ผู้เขียน หัวข้อ: CRV 2012 ฮอนด้าเผยภาพไม่ทราบว่าเห็นกันรึยัง (ปรับแสงให้แ้ล้ว)  (อ่าน 10267 ครั้ง)

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
ตามไปดูกันครับ
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=sdayoo&month=30-10-2011&group=129&gblog=54

ผมปรับแสงให้ดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2011, 12:33:06 โดย nunix »

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
น้ำ ยาย หยายยยย

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
ท้ายมันดูโป่งแปลกๆหรือว่าจะ 7 ที่นั่งจริงๆอะครับโดยรวมผมว่าไม่ค่อยเปลี่ยนเท่าไหร่
เหมือนขยายร่างมากกว่า

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณครับ อันที่จริงไม่ต้องปรับแสงก็ได้ครับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

หน้าและท้ายดูขัดหูขัดตาจริงๆ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Nikle_pk

คงรูปแบบของ crv ไว้อย่างเหนียวแน่นทีเดียว
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Backseat Driver

เมื่อฮอนด้าทำรถมีโหนก...แต่ก็สวยดีครับ :D

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
ถ้า 3 แถวจริง จะน่าสนใจมากๆ เป็นอีกตัวเลือกนึงนอกจาก Captiva

ออฟไลน์ HYDE--

CR-V โฉมปัจจุบันเพิ่มโหนกนี่นา อิอิ เป็นไปได้สูงที่จะทำเป็น 7 ที่นั่งครับ
เส้นสาย แทบจะไม่ต่างจากเดิมเลยครับ

ต้องดูตัวจริงอีกที เพราะครั้งแรกที่ผมเห็น F10 ผมก็รู้สึกว่า มันไม่ต่างกะ E60 สักเท่าไหร่เหมือนกัน
แต่พอมาดูจริงๆ โอ้โห มันฉีกเลยนี่หว่า

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
สิ่งที่แตกต่างไปจากตัวคอนเซปท์   :o

กันชนหน้า ไฟตัดหมอก ไฟหน้าใสขึ้น กระจกมองข้าง และล้ออัลลอย

ออฟไลน์ Backseat Driver

รุ่นนี้มาเป็นเจ็ดที่นั่งครับ เครื่อง2.4L 175แรงม้า หรือ 2.5L 201แรงม้า ไม่รู้ว่าตัวไหนจะมาเมืองไทย และจะมีเครื่อง2.0Lไหมนี่ไม่ทราบจริงๆครับ

ออฟไลน์ Nut_K

รุ่นนี้มาเป็นเจ็ดที่นั่งครับ เครื่อง2.4L 175แรงม้า หรือ 2.5L 201แรงม้า ไม่รู้ว่าตัวไหนจะมาเมืองไทย และจะมีเครื่อง2.0Lไหมนี่ไม่ทราบจริงๆครับ

ขอ 2.5L กับ 2.0L

ว่าแต่ดีใจที่เสาอากาศของรุ่นใหม่กลายเป็นแบบครีบแล้ว  ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2011, 16:59:09 โดย integra »

ออฟไลน์ kao-pun

• Newbie
  • *
เหล่ เหล่ ไฟท้าย เลยนึกถึง VOLVO XC90
เฮอเฮอ
ว่าแต่ หัวจะโหนกไปมั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ Lertvarit

ผมกลับชอบนะที่ไม่เปลี่ยนไปมาก อย่างน้อยก็มีเอกลักษณ์

ปล.ไฟตัดหมอกสหกรณ์หายไปแล้ววว
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

nattanon_661

มีเครื่อง ดีเซล 2.0 ด้วยหนิครับ?

ออฟไลน์ kao-pun

• Newbie
  • *
^^^
^^^
^^^
ถ้ามีเครื่องดีเซลมาจริง คงจะเป็นครั้งแรกเลยหรือเปล่าคับเนี่ย สำหรับ ฮอนด้า ที่ขายในประเทศไทย
แต่ไม่นับ อีซูซุ ในคราบ ฮอนด้า นะคับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
มีเครื่อง ดีเซล 2.0 ด้วยหนิครับ?

มีเฉพาะเมืองนอกครับ

ของไทยผมว่ายากสำหรับดีเซลนะ

จะขึ้นบล็อค ดีเซลมาเมื่อ CR-V ตัวเดียว ที่ยอดก็ไม่ได้ถล่มถลายอะไรมากมาย คงไม่คุ้ม (หรือไม่)

คาดเดาเอาเองนะครับผม

ดูไปดูมา ถ้าเพิ่มแถวสามจริง ดูแล้วน่าจะอึดอัดนะ = ='
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
interiorอีกเล็กน้อยครับ

http://www.autospinn.com/2011/10/honda-cr-v-2012-ฮอนด้า-ซีอาร์วี-suv-crossover-2011-auto-show/

ออฟไลน์ Aphutylfc

ในรูปเหมือนคันใหญ่ขึ้นแต่ผมว่ารุ่นปัจจุบันสวยกว่า

ออฟไลน์ LimitedEdition

ตื่นเต้น ตื่นเต้น

CR-V กับ CX-5 ใครจะได้เงินเราไปครอง

methus zaa

ผมว่า cr-v ใหม่นี่ห้องโดยสารดูหรูหราสวยที่สุดเลย ^^

GreenG

ดูคันใหญ่มากครับ ;)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
น่าจะเป็น 7 ที่นั่งกระมังครับ

ถ้าแถวสามพับเบาะได้ราบเรียบแบบแจ๊สก็ดีเลยครับ เอามาเป็นจุดขายได้อีก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ menglovekai

• Jr. Member
  • **
หลังจากขับรุ่น 2.0 AWD โฉมปัจจุบัน มาสี่วัน

มันไม่เหมาะกับวัยรุ่นเอาเสียเลย แพ้ทางชันทั้งเดินหน้าและถอยหลัง อัตราเร่งแซงไว้ใจได้ยาก พวงมาลัยหนัก ช่วงล่างออกไปทางเกือบแข็ง
เหมาะกับคนที่ขับรถช้าๆ ค่อยๆ ค่อยๆ ไหล ไป เรื่อยๆ เรื่อยๆ เอื่อยๆ

ถ้าปรับปรุงเรื่อง แรงม้า แรงบิด ความสนุกในการขับขี่ ความประหยัดน้ำมัน  ถึงจะค่อยน่าสนใจขึ้นมาอีกหน่อย

ออฟไลน์ Sappe!

สวยดีครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium