ผู้เขียน หัวข้อ: ***!เชิญชวน เพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิก ไปแพคกระสอบทราย และ ร่วมช่วยเหลือผู้ประสบภัยครับ  (อ่าน 3337 ครั้ง)

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
ผมได้ไปแพคกระสอบทรายที่ สุวรรณภูมิได้มา 3 วันแล้วครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไป ไปกันทั้งกับเพื่อนๆ ทั้งๆ กับ www.bmwsociety.com ขอประชาสัมพันธ์นิดนึง

ส่วนใครมีน้ำใจ อยากลงพื้น ที่ ผมจะมีโครงการลงพื้นที่อีกเร็วๆนี้ โดยจะนำอาหารพร้อมรับประทาน จำพวก ข้าว-ไข่ต้ม ข้าว-ไก่ทอด และ อะไรง่ายๆ อย่างน้อยให้ อดหิวได้สักมื้อก็ยังดีครับ

ล่าสุดเพิ่งไปเยี่ยมชน บริเวณปิ่นเกล้า พุทธมณทล มา น้ำเข้ารถมา ถึงเกียร์ (VIGO 4*2) ครับ ไปได้ถึง บุญถาวร บรมมราชชนี ต้องวกรถกลับครับ ไปต่อไม่ไหว

ผมและพรรคพวก ขาดทั้งกำลังทรัพย์และแรง ผู้ใดสนใจ จะร่วมด้วย ติดต่อผมได้ตลอด 24 ชม. ที่ 089-684-2626 ครับ เอิร์ธครับ หรือใครเป็นผู้ประสบภัยต้องการความช่วยเหลือขอให้บอกเลยครับ

จะช่วยให้่ได้เต็มที่สุดนะครับ

ด้วยความเคารพครับ

ภาพส่วนหนึ่งจาก เพื่อนๆสมาชิก www.bmwsociety.com และเพื่อนๆของผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2011, 02:20:09 โดย earth_e60 »

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
เรื่องสร้างแนวกั้น,,, ผมไปมาครั้งเดียว แล้วก็ไม่ไปอีกเลย

โดยส่วนตัว,,, คิดว่า มันเป็นการขวางทางน้ำ ลงสู่ทะเล
ยิ่งทำให้น้ำลงทะเล ช้าลงกว่าเดิม

สุวรรณภูมิ,,, เค้าโม้ว่ามีเครื่องสูบน้ำที่ดีที่สุดในประเทศอยู่
ถึงท่วม ก็คงไม่นานหรอกมั้งครับ

ไม่ได้ค้า ได้ขาย เสียหายเป็นเงินเป็นทอง แต่ก็คงไม่มีใครตาย
บ้านที่น้ำท่วมเมตรกว่า - 2 เมตร ไม่ตายเพราะน้ำ ก็จะยิงกันตาย

ออฟไลน์ JIRATH

ดีครับ เห็นคนไทยช่วยกันแล้วชื่นจ๊ายยยชื่นจาย
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ประชาสัมพันธ์หน่อยนะครับจะได้ไม่เปลืองพื้นที่

วันที่ 12 พ.ย. ชมรมที่โรงงานผมจะไปทำอาหารแจกจ่ายผู้ประสบภัยที่จังหวัดชลบุรี (ยังไม่ได้กำหนดว่าที่ไหน มีตั้ง 9 แห่ง) โดยจะมีอาหาร น้ำ ของใช้ สิ่งของ หนังสือ อาหารหมา แมว เครื่องใช้ไฟฟ้า ปลั๊กพ่วงฯลฯ โดยรวบรวมจากการขายเสื้อและรับบริจาคจากเพื่อนที่โรงงานและกระจายไปเกือบทั่วนิคมแถวนี้เลย (อิสเทิร์นซีบอร์ด สยามอีสเทิร์น อมตะซิตี้ เหมราช ทีแรกว่าจะทำเล็กๆกระจายเมล์ส่งต่อกลายเป็นใหญ่โตซะงั้น ทำเสื้อมา 100 ตัวแต่ยอดสั่งปาไปเกือบ 600 แล้ว น้ำใจไทยล้นเหลือจริงๆ)

ท่านใดที่สนใจร่วมทริปไปกับทางเราก็ติดต่อมาได้ครับ PM เข้ามาได้เลยครับ รึจะร่วมบริจาคก็ได้ครับยินดีทุกอย่างเลย รึสะดวกจะไปเองก็ได้ครับ ถ้าเป็นเสื้อผ้าเครื่องนุ่งห่มก็ขอเป็นที่ซักแล้วพร้อมใช้นะครับ

ป.ล. เพื่อนผมหนีน้ำท่วมมาจากกรุงเทพ ผมยังชวนมันไปเลย มันบอกว่าเอาของมาให้กูก็ได้ 555
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Ruksadindan

น้องก็ชวนไปสุวรรณภูมิครับ แต่ก็อาจไปครั้งเดียวเพราะกลัวมันขวางทางน้ำ  ;D

ออฟไลน์ H.

ผมทำอยู่ท่าน้้ำนนท-ศาลากลาง์ครับ หลักๆตอนนี้คือกั้นริมเจ้าพระยากับคลองประปา
H.

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
ผมได้ไปแพคกระสอบทรายที่ สุวรรณภูมิได้มา 3 วันแล้วครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไป ไปกันทั้งกับเพื่อนๆ ทั้งๆ กับ www.bmwsociety.com ขอประชาสัมพันธ์นิดนึง

ส่วนใครมีน้ำใจ อยากลงพื้น ที่ ผมจะมีโครงการลงพื้นที่อีกเร็วๆนี้ โดยจะนำอาหารพร้อมรับประทาน จำพวก ข้าว-ไข่ต้ม ข้าว-ไก่ทอด และ อะไรง่ายๆ อย่างน้อยให้ อดหิวได้สักมื้อก็ยังดีครับ

ล่าสุดเพิ่งไปเยี่ยมชน บริเวณปิ่นเกล้า พุทธมณทล มา น้ำเข้ารถมา ถึงเกียร์ (VIGO 4*2) ครับ ไปได้ถึง บุญถาวร บรมมราชชนี ต้องวกรถกลับครับ ไปต่อไม่ไหว

ผมและพรรคพวก ขาดทั้งกำลังทรัพย์และแรง ผู้ใดสนใจ จะร่วมด้วย ติดต่อผมได้ตลอด 24 ชม. ที่ 089-684-2626 ครับ เอิร์ธครับ หรือใครเป็นผู้ประสบภัยต้องการความช่วยเหลือขอให้บอกเลยครับ

จะช่วยให้่ได้เต็มที่สุดนะครับ

ด้วยความเคารพครับ

ภาพส่วนหนึ่งจาก เพื่อนๆสมาชิก www.bmwsociety.com และเพื่อนๆของผมครับ

ผมไปมาเมื่อวันอาทิตแล้วครับ วันเสาร์ไปศิริราช วันอาทิตไปสุวรรณภูมิ ไปตอนบ่ายถึงเย็นๆ ตัวดำเลยพี่ 555+ ( แต่ก็ดำอยู่แล้ว )
แต่พวกผมนัดกับเพื่อนๆแล้วว่าจะไปอีก ประมาณวันเสาร์ครับ แต่อาจจะไปช่วงเย็นหน่อย อาการจะได้ไม่ร้อน จะได้ทำยาวๆ อิอิ
ผมคิดว่าไปช่วยกันเถอะครับไม่ว่าจะมากหรือน้อย ก็ยังดีที่ได้ช่วยกัน และไม่ต้องสนใจหรอกครับว่าสิ่งที่เราไปช่วยมันจะได้ผลหรือป่าว
 ( แอบดีใจที่เห็นคนไทยมีน้ำใจ )
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ Ruksadindan

ได้เจอคนสวยแล้วอยากไปไม่รู้จบจริงๆ

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
เรื่องสร้างแนวกั้น,,, ผมไปมาครั้งเดียว แล้วก็ไม่ไปอีกเลย

โดยส่วนตัว,,, คิดว่า มันเป็นการขวางทางน้ำ ลงสู่ทะเล
ยิ่งทำให้น้ำลงทะเล ช้าลงกว่าเดิม

สุวรรณภูมิ,,, เค้าโม้ว่ามีเครื่องสูบน้ำที่ดีที่สุดในประเทศอยู่
ถึงท่วม ก็คงไม่นานหรอกมั้งครับ

ไม่ได้ค้า ได้ขาย เสียหายเป็นเงินเป็นทอง แต่ก็คงไม่มีใครตาย
บ้านที่น้ำท่วมเมตรกว่า - 2 เมตร ไม่ตายเพราะน้ำ ก็จะยิงกันตาย

เค้าไม่ได้ทำไว้กั้นที่ สนามบินสุวรรณภูมิครับ

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
อยากไปอ่ะครับ เข้ากรุงเทพก็ว่าจะไปอยู่

เสียดายที่หาเพื่อนไปไม่ค่อยได้ บางทีก็เบื่อเพื่อนพวกมีแต่ด่าในเฟซบุ้คแต่ไม่มาช่วยคนไทยจริงๆ จังๆ เลย
Find a vacuum and fill it.