ผู้เขียน หัวข้อ: All-New Ranger จะมีตัว 4x4 กับเครื่อง 3.2 ขายไหมครับ?  (อ่าน 9188 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
All-New Ranger จะมีตัว 4x4 กับเครื่อง 3.2 ขายไหมครับ?
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 07:02:31 »
พอดีว่าคุณพ่อผมกำลังคิดจะเทิร์น Hilux Tiger ที่อยู่มาได้ประมาณ 10 ปีแล้วน่ะครับ
พอผมพูดถึง New Ranger พร้อมชุดแต่ง Wildtrak สีส้มที่สวยมากปุ้บ ท่านก็สนใจทันที (รอบนี้แปลกใจ ปกติเห็นสนแต่ Vigo)

แต่ปัญหามีอยู่ 3 ข้อใหญ่ครับ
1. ผมสับสนว่า Ford เขาได้เปิดตัวจริงๆ ไปแล้วหรือยัง เห็นหน้าเว็บบอกเปิดตัวปลายปีนี้ แต่เห็นมีราคาขายออกมาก่อนแล้ว
2. ในรายการรถผมเห็นมีแต่รุ่น 4x2 ที่ใช้เครื่อง 2.2 ลิตรอย่างเดียว ทั้งที่ในโบชัวก็เห็นเขียนว่า 2.2 และ 3.2
(ท่านจะดูเรื่องขนาดเครื่องและระบบขับเคลื่อนก่อนน่ะครับ น่าจะดูไม่ต่ำกว่า 2.5 ลิตร และ 4x4 เป็นต้นไป เพราะคันเดิม 3.0 ลิตร และ 4x4 ครับ)
3. ชุด Wildtrak ของ New Ranger จะมีสีส้มหรือสีแดงไหมครับ? อันนี้เรื่องสำคัญที่ทำให้คุณพ่อผมสนใจครับ :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
Re: All-New Ranger จะมีตัว 4x4 กับเครื่อง 3.2 ขายไหมครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 08:31:31 »
เท่าที่ทราบมาจากเซลล์ 4x4 3.2 มีครับ เป็นตัวท็อปสุด ราคาประมาณ 9.90 แสนครับ แต่ราคาเซลล์บอกยังไม่นิ่งครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
Re: All-New Ranger จะมีตัว 4x4 กับเครื่อง 3.2 ขายไหมครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 09:18:24 »
ผมว่ามีชัวแน่นอน
การเปิดจริงคงมอเตอร์เอ๊กโปร
อาจเป็นปล่อยมาสกัดคู่แข่งเท่านั้น นเบื้องต้น
ส่วนเครื่องเบนซิล 2.5 น่าหลังสงกรานต์ หรือไม่ก็หลังจาก บีที50เปิดตัวเรียบร้อยไปแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2011, 10:18:40 โดย NgoH »

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 10:50:08 »

1. ผมสับสนว่า Ford เขาได้เปิดตัวจริงๆ ไปแล้วหรือยัง เห็นหน้าเว็บบอกเปิดตัวปลายปีนี้ แต่เห็นมีราคาขายออกมาก่อนแล้ว
= เปิดตัวไปตั้งแต่Motor Showแล้วครับ ลองหาVideo บนYouTube ปลายปีคือเปิดขายจริง

2. ในรายการรถผมเห็นมีแต่รุ่น 4x2 ที่ใช้เครื่อง 2.2 ลิตรอย่างเดียว ทั้งที่ในโบชัวก็เห็นเขียนว่า 2.2 และ 3.2
(ท่านจะดูเรื่องขนาดเครื่องและระบบขับเคลื่อนก่อนน่ะครับ น่าจะดูไม่ต่ำกว่า 2.5 ลิตร และ 4x4 เป็นต้นไป เพราะคันเดิม 3.0 ลิตร และ 4x4 ครับ)
= รุ่นอื่นๆ เผยมาตอนMotor Expo ครับ ข้อนี้เหมือนที่บ้านผมครับ คุณพ่อผมก็สนใจอยู่ คงต้องเทิร์นทั้ง Strada และ Ranger ที่ใช้อยู่ด้วย แต่จะขอลองขับก่อนว่าจะ 2.2 6AT หรือ 3.2 6ATดี

3. ชุด Wildtrak ของ New Ranger จะมีสีส้มหรือสีแดงไหมครับ? อันนี้เรื่องสำคัญที่ทำให้คุณพ่อผมสนใจครับ ยิ้ม
= น่าจะหมายถึงสีตัวรถใช่ใหมครับ Wildtrack มีสีส้มแน่นอน(ส้มยืนพื้นตั้งแต่Ranger Wildtrackตัวก่อนหน้านี้่แล้วครับ) ส่วนสีแดงยังไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 12:12:14 »
(ท่าน จะดูเรื่องขนาดเครื่องและระบบขับเคลื่อนก่อนน่ะครับ น่าจะดูไม่ต่ำกว่า 2.5 ลิตร และ 4x4 เป็นต้นไป เพราะคันเดิม 3.0 ลิตร และ 4x4 ครับ)
3. ชุด Wildtrak ของ New Ranger จะมีสีส้มหรือสีแดงไหมครับ? อันนี้เรื่องสำคัญที่ทำให้คุณพ่อผมสนใจครับ ยิ้ม

ตอบ 1 เปิดตัวไปแล้ว แต่ผมว่าจะไปทำจริงจัง ประกาศรุ่นและราคาทั้งหมดในงาน  Motor expo แน่ๆ 3.2 มี100%
ตอบ 2 มีรูปที่หาดใหญ่เอาไปโชว์ที่บิ๊กซี ตัวไวแทร็ค 2.2 มี 4*4 ด้วย วีส้ม
ตอบ 3 มีแน่นอนครับ ฟอร์ด มี 12 สีสำหรับเรนเจอร์  ;) ;) ;)

2.2 ไวแทร็ค 4*4

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2011, 12:20:26 โดย 옴 크라비 »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ danbom

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 13:02:58 »
(ท่าน จะดูเรื่องขนาดเครื่องและระบบขับเคลื่อนก่อนน่ะครับ น่าจะดูไม่ต่ำกว่า 2.5 ลิตร และ 4x4 เป็นต้นไป เพราะคันเดิม 3.0 ลิตร และ 4x4 ครับ)

ตอบ 1 เปิดตัวไปแล้ว แต่ผมว่าจะไปทำจริงจัง ประกาศรุ่นและราคาทั้งหมดในงาน  Motor expo แน่ๆ 3.2 มี100%
ตอบ 2 มีรูปที่หาดใหญ่เอาไปโชว์ที่บิ๊กซี ตัวไวแทร็ค 2.2 มี 4*4 ด้วย วีส้ม
ตอบ 3 มีแน่นอนครับ ฟอร์ด มี 12 สีสำหรับเรนเจอร์  ;) ;) ;)

2.2 ไวแทร็ค 4*4

ข้อตั้งคำถามหน่อยนะครับ

1   wt 4x2 mt จะมีมาไหมครับ หรือว่ามีแต่ at
2   wt ในรุ่น 3.2 มีแต่ 4x4 หรือครับ มันจะมี 4x2 mt ออกมาไหมครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 13:08:50 »
ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ  แต่ๆๆๆๆ ถ้าวัดจากรุ่นปัจจุบันมันมีหมดเลยนะ WT 4*2 MT  แต่3.2 เกียร์ MT ไม่แน่ใจครับ แต่เชื่อว่ามี เพราะรถกระบะคงเอาไปลุยยังไงก็ต้องมีเกียร์ MT ใน 3.2
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 13:15:20 »
เท่าที่รู้มา รุ่นที่เปิดตัวแล้ว อย่างน้อยๆก็ มีราคาออกมาแล้ว มี 3 รุ่นครับ
ถึงแม้ว่าจะมีราคาออกมาแบบนี้แล้ว แต่พอไปดูในเวปของฟอร์ดจริงๆ ก็ยังไม่มีใบราคาของรุ่น T6 นะครับ

ราคาฟอร์ด เรนเจอร์ ใหม่ สำหรับผู้ที่สั่งจองก่อนการเปิดตัวอย่างเป็นทางการ
• รุ่นโอเพ่นแค็บ 4X2 ไฮ-ไรเดอร์ 2.2 ลิตร XLT เกียร์ธรรมดา 699,000 บาท
• รุ่นดับเบิลแค็บ 4X2 ไฮ-ไรเดอร์ 2.2 ลิตร XLT เกียร์อัตโนมัติ 799,000 บาท
• รุ่นดับเบิลแค็บ 4X2 ไฮ-ไรเดอร์ 2.2 ลิตร ไวลด์แทรค เกียร์อัตโนมัติ 869,000 บาท

แต่มีพี่ใน Fiesta club ของผมบอกว่า มีญาติเค้าคนนึง ได้จองตัว 4dr 4x4 3.2L Wildtralk (ตัวทอปสุด) ไปแล้วครับ
แต่ไม่แน่ใจว่าราคาเท่าไหร่

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 18:07:22 »
ขอบคุณมากครับผม วันนี้คุณพ่อผมได้โทรไปถามศูนย์แถวพระรามสาม
ได้คำตอบจากเซลมาว่ารุ่นนี้มีปัญหาเรื่องเกียร์ (เอ่อ...ยังไม่ขายจริงนี่บอกว่ามีปัญหาแล้วเหรอ???) เลยจบเลย = =
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 18:54:35 »
เท่าที่ผมสัมผัสมา เซลฟอร์ดเป็นเซลที่มั่วมากที่สุดเท่าที่เคยเจอมา ตั้งแต่สมัยก่อน ณ จนบัดนาว

งานมอเตอร์โชว์ครั้งที่ผ่านมา ไปดูโฟกัสมา สะดุดตาที่ล้อแม็กพิเศษที่วงใหญ่และลายสวย เลยได้ลองจัดการถามเซลไปว่า ล้อนี้มากับรถหรือของแต่งแล้วราคาเพิ่มเงินเท่าไหร่ ถามไปห้าคนรอบรถได้คำตอบมาไม่เหมือนกันสักคน จนปัจจุบันผมก็ไม่ทราบว่าอันไหนจริง   นี๊ขนาดงานระดับชาตินะ ถ้างานระดับโชวรูม  คงเหื่อย   และนี่คือส่วนนึงของการมั่ว ที่เจอซ้ำแล้วซ้ำเล่า

สรุปว่าผมไม่คิดจะเชื่อเซลฟอร์ดเลย ลงในเว็บยังไงสงสัยโทรถามฟอร์ดเลยชัวร์กว่าครับ

ออฟไลน์ danbom

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 00:13:23 »
ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ  แต่ๆๆๆๆ ถ้าวัดจากรุ่นปัจจุบันมันมีหมดเลยนะ WT 4*2 MT  แต่3.2 เกียร์ MT ไม่แน่ใจครับ แต่เชื่อว่ามี เพราะรถกระบะคงเอาไปลุยยังไงก็ต้องมีเกียร์ MT ใน 3.2

ขอบคุณมากครับผม อยากได้ wt 4x2 mt คงรองาน expro อย่างท่านว่าดีกว่า

เห็นกระทู้ด้านล่างบอกว่าเกียร์มีปัญหาจริงเปล่าครับเนี้ย จึงไม่มีการทดลองขับนะครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 01:26:16 »

ขอบคุณมากครับผม อยากได้ wt 4x2 mt คงรองาน expro อย่างท่านว่าดีกว่า

เห็นกระทู้ด้านล่างบอกว่าเกียร์มีปัญหาจริงเปล่าครับเนี้ย จึงไม่มีการทดลองขับนะครับ

คงไม่หรอกครับ ที่ออสเตรเลียเค้าขายกันแล้วนะ ผมว่าที่ยังไม่ให้ลองขับเพราะยังมีรุ่นไม่ครบมากกว่าเลยยังไม่ให้ลอง  รถลองขับยังไงซะตัวท็อปต้องมี เพราะมันโชว์จุดเด่นได้หมด

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 10:09:12 »
ออกตัวแรง กระแสตก รถดี  มีขายทั่วโลก