ผู้เขียน หัวข้อ: // Toyota นี่ขยันจริงๆ....น้ำท่วมขนาดนี้ Camry ใหม่ ก็ยังไม่หยุด Test //  (อ่าน 10062 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

เพิ่งกลับจากไปส่งคุณพ่อ ที่ออฟฟิศเมื่อตอน 11 โมง ครับ

บางนา-ตราด กม. 3 ฝั่งตรงข้ามเซ็นทรัล บางนา เลนทางด่วน

เอารถ Sunny B14 เน่าๆ คันที่วิ่งใช้งาน ไป (ตอนนี้ City จนบนตึกที่ไหนสักแห่ง ในกรุงเทพ ปลอดภัยดี ฝุ่นเขรอะ)

รถอะไรหว่า สีดำๆ ป้ายแดง..เฮ้ย นั่นมันรถพรางตัวนี่หว่า
ขนาดตัวรถนี่ ใหญ่ประมาณนี้ รถเก๋งแบบนี้ วิ่งในช่วงเวลาแบบนี้

มีอยู่รุ่นเดียวเท่านั้น

แล้วก็ใช่จริงๆด้วย....

Toyota Camry

ป้ายแดง 4274

พรางแต่ตัวถัง ไม่พรางขอบกระจก ก็ชัดเจนสิคร้าบ แนวขอบประตูแบบนั้น

ผมว่าคันจริง ก็ไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คิดนะ คือการผสม Camry รุ่นปัจจุบัน กับรุ่นก่อนหน้า
ออกมาเป็นอะไรอย่างนี้

ไฟเบรก และไฟท้าย...คิดว่าน่าจะเป็น LED ด้วย เพราะไฟเบรก ที่สว่างขึ้นมา และไฟเลี้ยวที่เปิดขอทาง..แสงสีสวยดีครับ

เราแยกกันที่หน้าไบเทค เขาขึ้นสะพานข้ามสี่แยกบางนาไป ผมก็เลี้ยวกลับรถใต้สะพาน เราคลาดจากกัน
แต่คิดว่า เวลาจะกลับมาพบกัน คงไม่ไกลแล้วละ

มีนาคม 2012 เปิดตัวแน่นอน ในเมืองไทย
-------------------------

เมื่อ ปี 2005 ครั้งแรกที่เจอ Spy shot ของ Camry รุ่นปัจจุบัน ที่ บางนา-บางปะอิน ตอนนั้นใช้ Mazda MX-5 วิ่งไล่ตามถ่ายรูป

ผมโทรหาตาโบ็ค PR ของ Toyota บอกกล่าวว่า กรูถ่ายรูปรถมรึงได้แล้วนะ อิอิ

แต่วันนี้ 5 ปีผ่านไป..ผมก็ทำแบบเดิมเป๊ะเลย คือ โทรหาตาโบ็ต คนเดิม ซึ่งก็ยังไม่ยอมย้ายงานไปไหน
อยู่แผนกเดิมอีกต่างหาก  (ปกติช่วงนี้ เราโทรเช็คระดับน้ำท่วมในโชคชัย 4 กันทุกวันอยู่แล้ว อย่างน้อยวันละครั้ง)

วันนี้ ก็เลยแซวไป...

"บริษัทมึมนี่ขยันจริงๆนะ  น้ำท่วมกรุงเทพแบบนี้ ยังเอา Camry ใหม่ ออกมาวิ่งเล่นอีก

แน่จริง ไปวิ่งเทสต์ บนถนนวิภาวดีรังสิต เด่ะ! ตอนนี้เลย!"

จะได้เทสต์ไง ว่า น้ำท่วมอ่ะ ผ่านหรือเปล่า!

ฮ่าๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
เหมือนเวอร์ชั่นญี่ปุ่นมั้ยคับ

ออฟไลน์ FirstZ77

• บาน
ผมเจอบนทางด่วนครับ !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2011, 13:15:32 โดย Risk »

ออฟไลน์ view_skyline

• Newbie
  • *
ขยันจริงๆ ใกล้เวลาแล้วสินะ

ว่าแต่..... ไม่มีรูป spy shot หรอครับ  :)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ประโยคสีเหลืองนั้นนึกถึงรุ่น Hybrid ขับบนวิภาวดียังไงไใ่รู้
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ไม่ได้เอากล้องไปครับ

อีกอย่างนึง

คุณผู้อ่านข้างบน ก็ถ่ายรูปมาแล้ว  สารรูปของรถคันที่ผมเจอ ก็ตามรูปนี้เป๊ะครับ สำเนาถูกต้อง

อิอิ  ;D

ออฟไลน์ ULTIMATE

• Jr. Member
  • **
คงอีกไม่นาน พี่จิมมี่คงสอยมาทำรีวิว แน่ๆครับ
ถ้าเปิดตัวประมาณ มี.ค. 2012 น่าจะประมาณ มอเตอร์โชว์ รึเปล่าครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ Cross MPV

สุดยอดครับ หุหุหุ ใกล้เข้ามาทุกทีๆ แล้ว
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ John Cena

ตัวนี้เลยใช่มั้ยครับ ชอบมากๆ

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
ถ้าเทสแถววิภาฯคงได้สโลแกนใหม่อ่ะครับ

"เอกลักษณ์เหนือระดับ(น้ำท่วม)" ;D

ออฟไลน์ natty ib-cm

เส้นสายเฉียบคม ผิดหูผิดตาละม้ายแอคคอร์ด 55

ออฟไลน์ view_skyline

• Newbie
  • *
ผมว่าถ้า test ที่คลองวิภา ไม่ต้องพราง ไม่ต้องกลัวคนเห็น

" มิดหลังคาแน่นอน "  :D

ถ้ามาตามรูป ติดตรา Lexus พอได้อยู่นะ

ออฟไลน์ 380Z

มองจากท้ายไปหน้าได้อารมณ์อัลติสพอสมควร สงสัยคนออกแบบคนเดียวกันนะครับ

ออฟไลน์ Ishida

ฝาแผฝด Crown เผยโฉมในไทยแล้วสินะ... หึหึ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ toonze

มองจากท้ายไปหน้าได้อารมณ์อัลติสพอสมควร สงสัยคนออกแบบคนเดียวกันนะครับ

มองยังไงครับเหมือนอัลติส อัลติสไฟมันกลมๆๆนะ

ออฟไลน์ Aphutylfc

ผมว่าเหมือนอัลติสผสมกับแคมรี่รุ่นปัจจุบัณน่ะ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ได้กลิ่น Mark X ผสม Crown ผสม Premio สวยดีครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Jeayoung Homme

• Jr. Member
  • **
ดูหรูหราแบบ ญี่ปุ่น(หัวโบราญ)ดี
ถึงจะผ่านมานาน ยังไม่ลืมความเป็นอนุรักษ์นิยม

ออฟไลน์ BlackKate

• Newbie
  • *
www.toyotacamry.ru
มีเยอะแยะครับ ทั้งธรรมดา และ Hybrid
กำหมดเปิดตัวในไทย ตัวธรรมดา ได้ยินแว่ว ๆ ว่า 19 มค. ถ้าไม่เลื่อน หรือว่าข่าวผิดนะครับ

ออฟไลน์ mini_freak

• ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
แอบขยันนะเนี่ยทางโตโยต้า

ทางเขาคงคิดว่า คงเป็นการดี เพราะตอนนี้ถนนคงโล่ง โอกาสถูกเห็นคงลดลง เลยเอามาทดสอบล่ะมังครับ (ฮา)
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

คุณ Blackate ครับ

เว็บเรานำเสนอ ภาพ คันจริง ของรถรุ่นนี้กันไปตั้งนานแล้วละครับ
ตั้งแต่เปิดตัวแล้วหละครับ

ลองเสริชได้ในบทความข่าวรถใหม่ ที่หน้าแรกของเว็บดูครับ HOMY DEMIO เขียนไว้ให้แล้ว