ผู้เขียน หัวข้อ: คนรักรถทุกคนเห็นภาพนี้คงต้องสะเทือนใจพอสมควรครับ...  (อ่าน 7346 ครั้ง)

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
 เพราะสิ่งที่ผมเห็นตรงหน้าและถ่ายรูปมาคือรถอันดับ 1 ของโลกถึงแม้จะเก่าแล้วก็ตามถูกปล่อยให้วัดดวงกับมหาน้ำที่จะถาโถมเข้ามาเพราะนี่ถ่ายตอนวันที่ 31 ตุลาคม 2554
บนถนนกาญจนาภิเษกซึ่งตอนนี้ผ่านมา 6 วันแล้วไม่แน่ใจว่าตอนนี้เป็นยังไงบ้างแล้วเพราะตอนนี้ที่เลยมาแถวเดอะมอลล์บางแคน้ำประมาณ 80-1 เมตรไปแล้ว...ขอให้รอดนะครับคันนี้และทุกๆคันด้วย...ปล.ผมอยู่แถวสายสองครับตอนนี้ก็ไม่เหลือแล้วครับ :-[ :-[

ROLLS-ROYCE SILVERSHADOW... :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ delpingero

• Jr. Member
  • **
เห็นแล้วลุ้นแทนเลยครับ

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
ขนาดรุ่นเก๋า เห็นแล้วยังเศร้า :(

ถ้าไม่รักเค้าแล้ว ก็มาฝากผมก็ได้  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2011, 11:03:38 โดย WINKUNG »

ออฟไลน์ MoLee

เสียดายอย่างสุดซึ้ง....

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไหนๆก็ยกหนีแล้วหนีให้ได้สิ

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
รถสวยมาก อยากลองนั่งซักครั้งจัง

ออฟไลน์ shando

ไม่ค่อยสะเทือนใจนะครับ ผมว่ายังไงมันก็แค่ของสะสมของคนรวยคนนึง ถ้ามันจมจริงๆเค้าก็ไม่เดือดร้อนเท่าไร

หรือเรารักรถไม่พอก้ไม่รู้

ออฟไลน์ HYDE--

นี่คือ ลอยอยู่กลางถนนเลยหรอครับ หรือลอยอยู่้ในบ้าน
ถ้าลอยอยู่ในบ้านก็ไม่เป็นไรหรอก แต่ถ้าอยู่ไหนไม่รู้นี่สิ เห้อออออ

ออฟไลน์ YenChar

ถ้ารถใหม่ๆจะจม ผมรู้สึกแย่กว่านี้อีกครับ

และผมจะสะเทือนใจที่สุด เวลาเห็นกระบะส่งของ ที่เค้าใช้ทำมาหากิน จมน้ำ
หลังจากนั้น เจ้าของเค้าคงลำบากน่าดู

รถใคร ใครก็รัก ขอให้รอดปลอดภัยล่ะกันครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

คาดว่าเจ้าของคงอยากเอาหนีไปแน่ๆ แต่รถเก่าขนาดนี้ สังขารอาจไม่ไหวพอวิ่งไปต่างจังหวัด

ถ้าเกิดท่วมรถขึ้นมาจริงๆ คงน่าปวดหัวเพราะไม่รู้จะซ่อมยังไงแน่ๆ ไม่แน่ค่าซ่อมอาจแพงกว่าค่ารถซะอีก

ออฟไลน์ Maximus

• ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
คันนี้รถเตนท์ครับ อยู่เตนท์นี้มาหลายปีแล้วขายไม่ออกสักทีแต่รับงานถ่ายหนังถ่ายแบบมาเยอะครับ

เคยไปดูตัวจริงมาหลายครั้งเพราะพี่ที่รู้จักเปิดเตนท์อยู่ข้างๆเลยอยู่เส้นกาญจนาภิเษก

รถไม่สวยมากแต่ก็แอบเสียดายเหมือนกันถ้าจมน้ำอ่าครับ

คันตามลิงค์นี้เลย

http://www.one2car.com/ROLLS-ROYCE_SILVER%20SHADOW%20II/B18059004

WINKUNG

คันนี้รถเตนท์ครับ อยู่เตนท์นี้มาหลายปีแล้วขายไม่ออกสักทีแต่รับงานถ่ายหนังถ่ายแบบมาเยอะครับ

เคยไปดูตัวจริงมาหลายครั้งเพราะพี่ที่รู้จักเปิดเตนท์อยู่ข้างๆเลยอยู่เส้นกาญจนาภิเษก

รถไม่สวยมากแต่ก็แอบเสียดายเหมือนกันถ้าจมน้ำอ่าครับ

http://www.one2car.com/ROLLS-ROYCE_SILVER%20SHADOW%20II/B18059004

แล้วทำไมถึงทิ้งไว้ // ไม่พาหนี หรือ พาไปแต่คันที่ขายได้มีราคา  :(

• Max Pruit

แล้วทำไมถึงทิ้งไว้ // ไม่พาหนี หรือ พาไปแต่คันที่ขายได้มีราคา  :(

ไม่รู้จักเจ้าของเตนท์นี้เลยไม่รู้เหตุผลที่แท้จริง

แต่ถ้าขอผมเดา ผมเดาว่าไม่กล้าเอาไปจอดริมถนนบนสะพานหรือตามห้างครับกลัวโดนแงะของ
รถคันอื่นๆมันยังกลมกลืนไปกับรถปกติถ้าเอาไปจอดที่อื่น แต่คันนี้มันเด่นมากไป

โอ้โห ถ้าเกิดเสียขึ้นมานี่ นึกไม่ออกเลยว่าจะไปให้ใครที่ไหนซ่อมให้

เบาะหน้านี่ ใหญ่ได้อีกอะ ยังกะเบาะเครื่องบิน -*-

Chariot

รถผมไม่ใช่โรลส์รอยซ์ แต่เก่าพอๆกัน จะมีใครมาสะเทือนใจหรือเสียดายแทนผมมั่งมั้ยครับเนี่ย...  ;D ;D

• Max Pruit
รถผมไม่ใช่โรลส์รอยซ์ แต่เก่าพอๆกัน จะมีใครมาสะเทือนใจหรือเสียดายแทนผมมั่งมั้ยครับเนี่ย...  ;D ;D

404เหรอ เสียดายสิ

ออฟไลน์ Sappe!

เสียวแทนๆ  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium