ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเราเปลี่ยนแมกซ์ขนาดตรงกับของติดรถมาประกันชั้น1จะมีปัญหาอะไรไหมครับ  (อ่าน 2483 ครั้ง)

ออฟไลน์ kikardark

• Jr. Member
  • **
ประมาณว่าอยากเปลี่ยนตั้งแต่ซื้อรถเลยแต่ใส่สเป็กเดิมๆยางก็เดิมด้วย จะมีปัญหากับประกันหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
ไม่มีปัญหาครับ

แต่ผมก็มีคำถามทำนองนี้ในใจเหมือนกันครับ เพราะผมใส่ 20" ตอนนี้ ในประกันผมแจ้งเพิ่มว่ามีล้อ 20" ด้วยประกันเลย + เบี้ยเพิ่ม

ทีนี้ ถ้าไม่ได้แจ้งเพิ่มเติม ทางประกันจะรับผิดชอบครอบคลุมถึงส่วนนี้ด้วยหรือเปล่า ถ้ามี เขารับผิดชอบให้แค่ไหนครับ

ก่อนหน้านี้ก็เคยตกหลุมล้องอเป็นตัววีเลยครับ แต่ทางประกันเครมล้อใหม่ให้ครับ   :'(

ออฟไลน์ kikardark

• **
งั้นแสดงว่าถ้าผมอัพไซต์แต่แจ้งเพิ่มไปก็ไม่มีปัญหากับประกันใช่ไหมครับ
แต่ว่าต้องเสียเบี้ยเพิ่มเอา

ออฟไลน์ alove

• **
โดยปกติแล้ว ประกันเขาจะมีวงเงินให้กับ อุปกรณ์และส่วนที่แต่งเพิ่มไปอยุ่แล้วนิครับ นอกเสียจากว่าคุณจะใส่ล้อนอกแท้ ที่ 4 ล้อ รวมกันเป็นแสน มันจะเกินวงเงินของอุปกรณ์แต่ง ถ้าจะให้คุ้มครอง คุณก็ต้องจ่ายเบี้ยเพิ่มเอาครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
ถ้าไม่เกินวงเงินที่คลอบคลุม ก็ไม่เป็นไรครับ
อย่างกันชนถ้าเราไปเปลี่ยนมาใหม่ ราคาเท่ากับของเดิมก็เคลมได้ปกติ
นอกจากว่าจะแพงกว่า....