ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเพื่อนๆเรื่อง ที่ซื้อ volk golf  (อ่าน 2706 ครั้ง)

ออฟไลน์ delpingero

• Jr. Member
  • **
ถามเพื่อนๆเรื่อง ที่ซื้อ volk golf
« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 11:11:11 »
สวัสดีครับ

คืออยากสอบถามหน่อย คือพอดีอยากออก golf gt 1.4 tsi ว่าจะออก หลังจากสถานการณ์น้ำดีขึ้น

ตอนแรกผมจะออกรถกับเกรย์เจ้าหนึ่ง วางมัดจำไปแล้ว แต่รถไม่ได้ตามกำหนด เขาบอกว่าหน้าจอเครื่องเสียงไม่ติด แต่ถ้าออนไลน์กับเมืองนอกได้ก็เสร็จแล้ว เป็นเรื่องปกติทุกคัน แต่ถ้ารีบใช้เด๋ียวเอาคันใหม่ออกมาให้ ผมก็งงๆ ถามไปว่าคันใหม่ไม่ต้องออนไลน์เหรอ เขาก็ตอบว่าแต่ละคันนำเข้ามา มีปัญหาต่างกัน อ่าว... ผมปรึกษากับแฟน กับพ่อแม่ ก็เลยว่าเอาเงินมัดจำคืนดีกว่า น่ากลัว

เลยจะถามทุกท่านว่ามีเกรย์ที่ไหนแนะนำบ้างครับ หรือนี่คือเรื่องปกติ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ book350

• Full Member
Re: ถามเพื่อนๆเรื่อง ที่ซื้อ volk golf
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 17:23:29 »
ผมซื้อ GTI จากศูนย์ไทยยานยนต์ครับ มีอะไรสบายใจกว่า ผมคิดว่าศูนย์รับผิดชอบมากกว่าเกรย์บางจ้าวครับ
เหมือนกับจ่ายแพงนิด ซื้อของมีประกันดีกว่าอ่ะครับ
อยู่ที่ว่าเราคิดว่าส่วนต่างนั่นคุ้มไหมนะครับ นานาจิตตัง ตังใครก็ตังมัน อิอิ  ;D
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ delpingero

• Jr. Member
  • **
Re: ถามเพื่อนๆเรื่อง ที่ซื้อ volk golf
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 21:17:22 »
ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมก็ถามๆจากเซลล์ไทยยานยนตร์แล้วครับ เผื่อมีรถเดโมเหลือ  ;D

ตอนแรกเลือกเกรย์เพราะตัว 1.4 ออพชั่นสู้กันไม่ได้ เดี๋ยวต้องลองดูหลายๆที่เผื่อ

ทั้งๆที่ว่าพยามเช็คข้อมูลซ้ำไปซ้ำมาเพื่อความชัวร์แล้ว จริงๆน่าเสียดายครับ ที่เกรย์นี้เขาดูบริการดี