ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องรถยนต์เก๋งของฟอร์ดที่เป็นตัวขับเคลื่อนล้อหลังหน่อยนะครับ  (อ่าน 3017 ครั้ง)

จากกระทู้นี้
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=8243.0

ทำให้อยากทราบว่าฟอร์ดยังมีนโยบายเอารถขับเคลื่อนล้อหลัง

เข้ามาขายในประเทศไทยอยู่หรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
 ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
คงมีลุ้นแค่เจ้าฟอลค่อน  ตัวอื่นหมดสิทธิ  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
สรุปว่า "ไม่มาแล้วนะครับ"

และผมมองว่า ดีแล้วละ ที่ไม่มา รถแบบนี้ มาแล้วไม่รู้จะขายใครจริงๆ ในภาพรวม

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
เห็นด้วยกับคุณจิมมี่ครับ
ภายในมีแต่พลาสติดแข็งๆเต็มไปหมด เครื่องตัวที่เล็กที่ีสุดที่เคยเห็นตอนอยู่ ออส คือ v6 3600 cc ซึ่งตรงกันข้ามกับการบริโภครถในประเทศเรามากครับเพราะฉะนั้นโอกาสนำเข้ามาขายแทบไม่มีเลย

ถ้าจะเอามาแล้วเอาแบบหลุดดลกไปเลยเช่นตัวท๊อป v8 6000 cc ซุปเปอร์ชาร์ต ไรงี้ ซึ่งโอกาสเป็น 0 ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้ความกระจ่างนะครับ
 ;D ;D ;D