ผู้เขียน หัวข้อ: โทรฯไปถาม call center ไม่ได้เรื่องได้ราว ขอถามพี่ J!MMY กับทีมงานดีกว่า  (อ่าน 6128 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
โทรฯไปถามว่าตกลงตามที่สื่อต่างๆบอกว่า 14 พ.ย.นี้ฮุนไดมีแผนจะเปิดตัว new elantra รอบสื่อฯ ตกลงว่าเลื่อนหรือไม่ ?
โทรไปถามแต่เจอคำถามสอบกลับมายู่นั่นล่ะ อาทิ..
ขอชื่อจริงด้วย(บอกชื่อเล่นไป) , เอาข่าวมาจากไหน, ไม่มีข่าว all  new elantra เรื่องแผนเปิดตัวไนไทยค่ะ ,
ให้อ่านข่าวจากหมวด news ในเวปฮุนไดฯทางการเท่านั้น ฯ

call center หรือ claim center ก็ไม่รู้  ::)

กลับมาถามพี่ J!MMY กับทีมงานดีกว่า ....   :D
ตกลงได้เทียบเชิญหรือว่ามีข่าวอัพเดทเจ้าตัวนี้มั๊ยครับ ถ้าวันที่ 14 พ.ย.ไม่เลื่อน เขาจัดงานกันที่ไหนครับ

ไหนๆตั้งกระทู้แล้ว ขอถามสมาชิกท่านอื่นๆด้วยครับ ผมมี plan จะหลบนางน้ำไปค้างหัวหินสักคืนวันศุกร์นี้
มีที่พักแนะนำดีๆโซนนั้น ราคาไม่เกิน1200-- พอจะแนะนำบ้างมั๊ยครับ..

ไม่สะดวกหน้าไมค์ ขอหลังไมค์ก็ได้ ..ขอบคุณล่วงหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2011, 11:28:20 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ทางฮุนได ประกาศเลื่อนงานออกไปแล้วครับ

เจอกันได้ในมอเตอร์เอ็กซ์โป ซึ่งยังไม่เลื่อนครับ

ทางฮุนได ประกาศเลื่อนงานออกไปแล้วครับ

เจอกันได้ในมอเตอร์เอ็กซ์โป ซึ่งยังไม่เลื่อนครับ

ขอบคุณครับ.. พอจะแย้มได้บ้างมัยว่าตัวล่างๆถึงล้านมั๊ยครับ

ปล.
1. ตอนแรกบอกกะตัวเองแล้วว่าไม่ต้องโทรฯไปถามที่ไหนหรอก ถามที่นี่หล่ะ ชัดเจน ทราบแล้วเปลี่ยน
2. ทำไม ค.เซนเตอร์ไม่รู้เริ้องเลยหว่า ไม่รู้แม้กระทั่งว่ามีแผนเปิดตัวเจ้าตัวนี้ หรือมีคำสั่งจากผู้บริหารถ้าไม่ทางการไม่ต้องบอก

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
วันศุกร์นี้น้ำอาจท่วมถนนพระราม2ครับ เส้นทางลงใต้อาจถูกตัดขาด

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member

ขอบคุณครับ.. พอจะแย้มได้บ้างมัยว่าตัวล่างๆถึงล้านมั๊ยครับ

ปล.
1. ตอนแรกบอกกะตัวเองแล้วว่าไม่ต้องโทรฯไปถามที่ไหนหรอก ถามที่นี่หล่ะ ชัดเจน ทราบแล้วเปลี่ยน
2. ทำไม ค.เซนเตอร์ไม่รู้เริ้องเลยหว่า ไม่รู้แม้กระทั่งว่ามีแผนเปิดตัวเจ้าตัวนี้ หรือมีคำสั่งจากผู้บริหารถ้าไม่ทางการไม่ต้องบอก

น่าจะเป็นคำสั่งจากผุ้บริหารน่ะครับ เหมืนอกับร้านแอเปิ้ลน่ะ ต่อให้เปิดตัวพรุ่งนี้ ถามไปเค้าก็บอกว่า ไม่ทราบเรื่องเลย อยู่ดีน่ะครับ

น่าจะเป็นคำสั่งจากผุ้บริหารน่ะครับ เหมืนอกับร้านแอเปิ้ลน่ะ ต่อให้เปิดตัวพรุ่งนี้ ถามไปเค้าก็บอกว่า ไม่ทราบเรื่องเลย อยู่ดีน่ะครับ

แต่ผู้บริหารของฮุนได เป็นคนให้ข่าวกับสื่อฯเองนะครับ(ผู้จัดการฝ่ายสื่อสารการตลาดและวางแผนผลิตภัณฑ์ )
และข่าวนั้นก็ลงอยู่ในเวปทางการของฮุนไดฯเองด้วย  :P

ตอนที่ค.เซ็นเตอร์ถามผมว่าได้ข่าวมาจากไหน ผมขี้เกียจตอบ เพราะตอนนั้นคุยอยู่ไม่มีเวลาหา link ข่าว

http://www.hyundai-motor.co.th/news_detail.php?news_id=71

นายสฤษฎ์พร สกลรักษ์ ผู้จัดการฝ่ายสื่อสารการตลาดและวางแผนผลิตภัณฑ์ บริษัท ฮุนได มอเตอร์ (ไทยแลนด์) จำกัด กล่าวว่า “กิจกรรมดังกล่าวที่จัดขึ้น เป็นการแสดงให้เห็นถึงความสามัคคีและการรวมพลังอย่างยิ่งใหญ่ของครอบครัวชาวฮุนได ที่ได้ร่วมกันบริจาคเงินช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมในช่วงสภาวะการณ์ที่คนไทยในหลายพื้นที่ได้รับความเดือดร้อนเป็นอย่างมาก พวกเราชาวครอบครัวฮุนไดพร้อมที่จะเป็นส่วนหนึ่งในการช่วยเหลือสังคมไทยอีกครั้งในรูปแบบที่แสดงพลังความสามัคคีของทุกฝ่ายอย่างแท้จริง ซึ่งสอดคล้องกับนโยบายบริษัท ฮุนได มอเตอร์ คอมปานี ที่เน้นสนับสนุนกิจกรรมที่เป็นการช่วยเหลือสังคมและพัฒนาชุมชนอย่างต่อเนื่อง”

“ในโอกาสฉลองครบรอบ 4 ปีของรถยนต์ฮุนไดในประเทศไทย เราตระหนักดีว่าความเชื่อมั่นของลูกค้าทำให้เรามีโอกาสได้นำแบรนด์รถยนต์ฮุนไดมาถึงจุดนี้ได้ แนวทางที่บริษัท ฮุนได มอเตอร์ (ไทยแลนด์) และบริษัทฮุนได มอเตอร์ คอมปานี ร่วมกำหนดในการสร้างความแตกต่าง และสร้างทางเลือกให้ผู้บริโภคมากกว่ามุ่งเน้นการแข่งขันคือกุญแจสำคัญของความสำเร็จจนทำให้รถยนต์ในสไตล์ MPV ขนาดใหญ่อย่าง Hyundai H-1 Series เป็นที่นิยมอย่างต่อเนื่องเป็นเวลา 3 ปี ติดต่อกันในฐานะรถยนต์ที่มีความพรีเมี่ยม ความทนทาน สมรรถนะ และความคุ้มค่าคุ้มราคาที่สามารถสัมผัสได้จริง” โดยฮุนไดได้มอบเงื่อนไขพิเศษ “4 ปี แห่งความมั่นใจ – บำรุงรักษาฟรีนาน 4 ปี หรือ 80,000 กม” ให้กับผู้ซื้อรถยนต์ All-New Hyundai Sonata Sport ทุกรุ่นตั้งแต่วันนี้ไปจนถึง วันที่ 15 พฤศจิกายนศกนี้ นอกจากนี้บริษัทฯได้มีแผนที่จะเปิดตัวรถยนต์ All-New Hyundai Elantra กับสื่อมวลชนในประเทศไทย ในวันที่ 14 พฤศจิกายนนี้ โดย All-New Hyundai Elantra คาดว่าจะมาพร้อมรูปลักษณ์ภายนอกและภายในที่โฉบเฉี่ยวไม่เหมือนใคร และเครื่องยนต์ทรงพลังขนาด 1.8 ลิตร 150 แรงม้าที่เน้นสมรรถนะการขับขี่ที่โดนใจผู้ที่ต้องการมากกว่า “วิสัยทัศน์การขับขี่ทั่วๆไป” นายสฤษฎ์พร กล่าวเสริม

ออฟไลน์ PAN

เห็นอยู่ในตึกแห่งหนึ่ง มีสีฟ้า(ตัวท็อป) ไม่แน่ใจว่าแม็ก 17 หรือ 18 แต่น่าจะ17 เป็นลายคล้ายๆ Mazda Rx-7 Type RZ อีก2ตัวเป็นสีเทากับสีแดง(น่าจะมี3รุ่นย่อย) แม็กกะทะเหล็ก แต่หุ้มเปลือกดูไม่ค่อยออกเลย เนียนดีมาก บั้นท้ายตัวจริงสวยจริงๆ(แอบสวยกว่าSonata) ด้านหน้าก็ให้อารมณ์เดียวกะ FD คันก็เท่าๆกับFD ถ้ามองแบบผ่านๆอาจคิดว่า FDได้ครับ = =" แต่โดยรวมสวยมากๆ

ปล. ไม่กล้าเอารูปลง แอบถ่ายมาด้วยละอิอิ และไม่เอาลงไปที่ไหนด้วย กลัวครับ  = =" เดียวคนอื่นซวยด้วย เก็บไว้ดูคนเดียว 555

เห็นอยู่ในตึกแห่งหนึ่ง มีสีฟ้า(ตัวท็อป) ไม่แน่ใจว่าแม็ก 17 หรือ 18 แต่น่าจะ17 เป็นลายคล้ายๆ Mazda Rx-7 Type RZ อีก2ตัวเป็นสีเทากับสีแดง(น่าจะมี3รุ่นย่อย) แม็กกะทะเหล็ก แต่หุ้มเปลือกดูไม่ค่อยออกเลย เนียนดีมาก บั้นท้ายตัวจริงสวยจริงๆ(แอบสวยกว่าSonata) ด้านหน้าก็ให้อารมณ์เดียวกะ FD คันก็เท่าๆกับFD ถ้ามองแบบผ่านๆอาจคิดว่า FDได้ครับ = =" แต่โดยรวมสวยมากๆ

ปล. ไม่กล้าเอารูปลง แอบถ่ายมาด้วยละอิอิ และไม่เอาลงไปที่ไหนด้วย กลัวครับ  = =" เดียวคนอื่นซวยด้วย เก็บไว้ดูคนเดียว 555

ส่งให้ผมดูหลังไมค์บ้างได้ป่าว ด้วยเกียรติลูกเสือสามัญ สมัยเรียนสาธิตรามฯขอสัญญาว่าจะไม่ fwd ต่อ   :D

แต่จริงๆแล้วความคิดผมถ้าตึกนั้นเป็นตึกสาธาณะที่คนทั่วไปเข้าออกได้ ถือว่าปล่อยรูปได้ไม่ผิดกฏหมาย กฏหมู่ รวมทั้งกฏเวปนะครับ

แต่จะผิดก็ต่อเมื่อภาพถ่ายชิ้นส่วน อะไหล่ โครงสร้างตัวถัง หรือรถคันจริง จากพื้นที่ในโรงงาน สนามทดสอบ หรือพื้นที่
อื่นใดของบริษัทรถยนต์ ห้ามนำมาโพสต์ลงบนเว็บไซต์กันดื้อๆเด็ดขาด เพราะผู้ผลิตรถยนต์ หรือชิ้นส่วน
เหล่านั้น มีสิทธิ์จะฟ้องร้องดำเนินคดีกับคุณได้เต็มที่ เพราะถือเป็นการละเมิดสิทธิ์ของเขาเต็มประตู

วิธีการปล่อยรูปพี่จิมฯเขียนบอกไว้อย่างละเอียดในหน้า main ตามลิ๊งค์ครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2748:-spyshot-&catid=49:jmmy-talk&Itemid=55

อ้อ.. รบกวนถามอีกนิดซิครับ สีเทาที่เห็นเป็น Titanium Gray Metallic แบบรูปบน หรือ Midnight Black Mica แบบรูปล่างครับ

ออฟไลน์ PAN

อ้อ.. รบกวนถามอีกนิดซิครับ สีเทาที่เห็นเป็น Titanium Gray Metallic แบบรูปบน หรือ Midnight Black Mica แบบรูปล่างครับ

เอ้ยไม่ใช่สีเทาครับ บอกผิด เป็นสีเงินออกขาวๆหน่อยอะครับ แต่ผมไม่สามารถส่งรูปให้ดูได้จริงๆครับ เนื่องจากวันนั้นไปที่ตึกแห่งหนึ่งแล้วไปชั้นจอดรถ ที่รถตัวเองจะจอดอยู่ แต่บังเอิญไปเห็นชั้นบน เป็นชั้นจอดของHuyndai ทั้งชั้นเลย ก็เลยแว็บเข้าไปดู ตอนหลังก็พึ่งรู้ได้ว่าเป็นตึกสำนักงานใหญ่ของHyundaiเขา ก็เลยเอาลงไม่ได้ครับ เดียวโดนละเมิดลิขสิทธิ์
ปล.ลายแม็กไม่ใช่แบบในรูปนะครับจะเป็นแบบ6ก้านสำหรับกะทะล้อ