ผู้เขียน หัวข้อ: // สถานการณ์น้ำประจำวัน จากพี่ต้น สรุป วันที่ 7 พ.ย. และคาดการณ์วันนี้ 8 พ.ย. //  (อ่าน 14294 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ประชาอุทิศ ทุ่งครุ ตอนนี้หายห่วงลอยลำ สบายไปแล้วครับ

ตรงโอ๋เอ๋ ก็ท่วมเป็นประจำอยู่แล้วถ้าระบายไม่ทันหนะครับ ใจเย็นๆครับ

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
โอ้ว ถุงทรายยักษ์ตรงบางกรวยเสร็จแล้วอ๋อครับ เร็วมาก
น้ำมาถึงบางบอนแล้วครับ มันก็จะไปพระราม 2 ในอีกไม่ช้า มันไปตามแยกเหมือนรถวิ่งกันเลยทีเดียว
แต่มันจะข้ามพระราม 2 โซนตรงบางบอน บางขุนเทียนได้อย่าง เพราะพระราม 2 มันสูง แถมยังกั้นกลางอีก นอกจากมันต้องรอด ไปตามท่อระบาย และไปตามคลองเท่านั้น
ผมคิดว่าถ้ามันข้ามพระราม 2 โซนกรุงเทพได้ ฝั่งบางบอนคงมีเป็นเมตรล่ะครับ
ผมก็อยากให้บ้านผมตรงแถวโซนเซ็นทรัลพระราม 2 รอดเหมือนกัน ด้วยความหวังว่ามันเป็นพื้นที่สูง ตอนนี้กลัวน้ำล้นคลอง น้ำเน่าทั้งนั้น เน่ามากแบบเน่าจริงๆ ขยะเพียบ
น้ำมันไปตามคลองคลองตามท่อก็จริงแต่ในคลองในท่อน้ำมันเต็มจนล้น มันไม่ใช่คลองที่โล้นๆแต่ไม่มีน้ำ พอน้ำมันเต็มมันก็ต้องล้น ตอนนี้น้ำจะถึงถนนพระราม2 บ้านผมบางบัวทองท่วมมา20วันแล้วเพิ่งจะลดไปฟุตเดียว น้ำเยอะมากจริงๆ ตั้งแต่ผมติดตามข่าวมาทั้งในทีวี สื่ออินเตอร์เนต ผมยังไม่เห็นถนนเส้นไหนที่เป็นทางน้ำผ่านทั้งแนวตั้งและแนวนอนรอดจากน้ำท่วมได้เลย ผมสงสัยแค่ถ้าหัวน้ำมันสุดทางลงทะเลแล้ว หางน้ำมันจะแช่อยู่ที่ตรงไหนและนานเท่าไหร่

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
ประชาอุทิศ ทุ่งครุ ตอนนี้หายห่วงลอยลำ สบายไปแล้วครับ

ตรงโอ๋เอ๋ ก็ท่วมเป็นประจำอยู่แล้วถ้าระบายไม่ทันหนะครับ ใจเย็นๆครับ

โอ๊ะ!!! พี่จิมมี่รู้ด้วย ว่าตรงนั้น ท่วมขาประจำ

เเต่ตอนนี้เมื่อคืนนั่งรถเมล์แอร์ผ่าน บวกเหม็นเน่าเข้าไปด้วยครับ

กลิ่นเข้ามาในรถเลย

ตรงนั้น ตั้งแต่ยังไม่มีทางด่วนมันก็ท่วมครับ
พอมีทางด่วน ก็ท่วมพอกัน

ผมอยู่แถวนั้นมาตั้งแต่เด็กๆหนะครับ พอจะจำสภาพเส้นทางแถวนั้นได้อยู่แต่แค่ไม่เกินเส้นตัดกาญจนาภิเษกนะครับ
เกินจากนั้นไป ผมก็ใบ้กินละคร้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2011, 16:27:20 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ square

• Newbie
  • *
ฟังคุณจิมมี่บอกว่าประชาอุทิศ ทุ่งครุ หายห่วงก็สบายใจ ขอบคุณครับคุณจิมมี่

วันนี้ผมก็เพิ่งขับรถไปวางบิล ในซอยสุขสวัสดิ์ 78 มาครับ
ละแวกนั้นแห้งงงงงงงงสนิท
แต่มีการกั้นกระสอบทรายตามแนวเกาะกลางถนนตลอดแนวยาวๆ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
กลับมาจากดู X Japan ที่ Impact แล้ว

แห้งอย่างที่บอกจริงๆ ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!