ผู้เขียน หัวข้อ: จอง Honda ตอนนี้....กว่าจะได้รถจะเป็นตอนไหนอ่ะครับ T T  (อ่าน 5506 ครั้ง)

ออฟไลน์ anavin

• Newbie
  • *
เนื่องจากสถานการณ์น้ำท่วมอย่างที่ทุกท่านทราบดี

ไอตัวผมก่อนที่น้ำจะท่วมได้จอง Honda city MC ไป

โดยศูนย์บอกว่ากลางๆ ต.ค. จะได้รับรถ ซึ่งมันผ่านมาแล้ว

ผมก็เลยลองโทรถามดู เค้าก็บอกว่าเพราะน้ำท่วม ซึ่งผมก็ไม่ได้คาดคั้นอะไีร เพราะเข้าใจและเห็นใจ

ก็เลยลองถามว่าประมาณเดือนไหน รถจึงจะเริ่มส่งมอบอีกครั้ง ทางเค้าก็ตอบไม่ได้ บอกว่าไม่ทราบจริงๆ

ซึ่งผมก็ไม่ได้คาดคั้นอะไร เพราะศูนย์ก็โดนน้ำท่วมเหมือนกัน T T(บ้านผมก็โดน จรัญ 13 T T)

ผมเลยอยากมาถามทุกท่านในนี้ว่า จะประมาณช่วงไหนหรอครับที่จะเริ่มส่งมอบรถกันอีกครั้งอ่ะ

เพี่ะว่าถ้าตามข่าวโรงงานปิด 6 เดือน แล้วกว่าจะเริ่ม line ผลิต ได้อีกครั้งก็คง7-8 เดือน

แล้วกว่าจะถึงคิดผมไม่ปาไป 10 เดือนเลยหรอครับเนี่ยยย OMG >.<

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: จอง Honda ตอนนี้....กว่าจะได้รถจะเป็นตอนไหนอ่ะครับ T T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 11:53:41 »
รอจนรากงอกแน่ๆ ถ้ารอไม่ไหวก็แนะนำไปเล่นตัวอื่นเถอะครับ แต่ถ้าจะเอาตัวนี้จริงๆล่ะก็ต้องรออย่างเดียวเลย เท่ากับพิสูจน์รักแท้เลยน่ะเนี่ย นานเท่าไหร่ฉันก็จะรอเธอ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

• Newbie
  • *
Re: จอง Honda ตอนนี้....กว่าจะได้รถจะเป็นตอนไหนอ่ะครับ T T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 11:56:23 »
รอจนรากงอกแน่ๆ ถ้ารอไม่ไหวก็แนะนำไปเล่นตัวอื่นเถอะครับ แต่ถ้าจะเอาตัวนี้จริงๆล่ะก็ต้องรออย่างเดียวเลย เท่ากับพิสูจน์รักแท้เลยน่ะเนี่ย นานเท่าไหร่ฉันก็จะรอเธอ

ผมถึงได้คิดหนักไงครับ T T

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 12:01:27 »
วีออส ก็ไม่ได้แย่นะครับ เฟียสต้าก็โอเคครับ น่าจะรอรถไม่นาน ถ้ารีบใช้รถ ธันวาคมนี้ น่าจะเร็วที่สุดแล้วครับ ที่สถานการณ์จะเป็นเหมือนเดิม

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 12:15:47 »
อยู่จรัญ13เหมือนกันครับ น้ำเริ่มเขียวแล้ว T T

ออฟไลน์ John Cena

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 12:40:49 »
พึ่งจอง city mc ปลายกันยายน ได้รถกลางพฤศจิกายน

สมมติว่าต้องรออีก 6 เดือน แล้วจังหวะนั้นมีตัวอื่นที่น่าสนใจกว่า ก็คงถอนจองไปเลย

ประกอบกับยังไม่รีบใช้รถ และยังมีคันเก่าใช้อยู่

แต่เขตคลองสานไม่รู้ว่าจะโดนน้ำท่วมด้วยหรือเปล่า แต่ตอนนี้ห่อรถเตรียมไว้แล้ว  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2011, 15:10:54 โดย Kara »

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 13:19:36 »
ผมเจอประสบการจากสึนามึ มาแล้ว  ผมจองตอนปลาย ธ.ค รัดรับรถประมาณหลังสงกรานต์ เมษา

ตอนแรกนึกว่าจะรอดจากสึนามึ  พอถึงพ.ค เซลล์บอกว่า รอไปถึงกันยา เลย บอกว่าไม่ไหวแล้ว

ถอนจองไปถอยเฟียสต้าดีกว่า   ^^  ถ้ายังไม่รีบใช้ก็รอไป  แต่ถ้ารีบใช้หรือรอไม่ไหวให้ดูตัวอื่นไปครับ มีเยอะแยะ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 14:48:09 »
เหนื่อยใจเลยครับแบบนี้....คงต้องหาค่ายใหม่ซะแล้ว T T

ออฟไลน์ maxky88

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 16:50:34 »
ช่วงนี้เห็นเฟียสต้าวิ่งกันว่อนเลย คงย้ายกำลังซื้อมาจากฮอนด้ากันเยอะเลย - -*

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 17:40:51 »
นานครับ เครื่องจักรกว่าทำงานได้ เครื่อง บางตัว หรือหลายตัว ต้องส่งซ่อมประเทศผลิต ต้องอย่างน้อยก็คง 6 เดือน
เซล์ล ไม่อาจบอกเวลาได้  ถ้าบอก คงถอนจองกันระนาว ได้แต่ปัดไปปัดมาท่านั้น

ออฟไลน์ neuro

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 04:12:46 »
จองวันนี้ ศูนย์บอกว่าอย่างเร็วสุดเป็นเดือน มิถุนา 2555 นะครับ

ออฟไลน์ Apollo_gy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 09:09:35 »
ถ้าไม่ติดขัดอะไร ลองหาๆดูครับ พี่หลายคนใน H เองก็บอกว่า โชว์รูมเปิดใหม่หลายที่ยังพอมีขอ แต่ต้องหาเอาเองอ่ะนะ อย่าง บางพลีนี่ผมก็เกือบไปได้ Jazz ที่นั่น แต่สุดท้ายมาได้ที่แจ้งวัฒนะ ผมคุยกับ Sale เสร็จเมื่ออาทิตย์ก่อน วันนี้ได้รถแล้วครับ ลองดูนะครับผม ที่รู้จักก็วองฮอนด้า ที่ศูนย์บริการไม่น่าเข้า แต่เรื่องออกรถไม่มีปัญหา ที่นี่ stock รถใหญ่พอตัว

ออฟไลน์ treebegin

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 15:24:20 »
ลองๆ หาดูครับ  ขยันโทรหน่อยครับ บางศูนย์ยังมีแต่ละรุ่นอยู่หลายคันครับ
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ