ผู้เขียน หัวข้อ: HellaFlush Japan @ Fuji Speedway  (อ่าน 6328 ครั้ง)

ออฟไลน์ a_mad45

• Jr. Member
  • **
HellaFlush Japan @ Fuji Speedway
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 07:41:52 »
HellaFlush Japan @ Fuji Speedway
ไม่แน่ใจว่าลงถูกห้องรึปล่าวครับ (ควรจะเป็น ห้อง Relax หรือปล่าว  ;D) แต่อยากให้ดูรถแต่ละคันแต่งได้สุดยอดมาก !!! รายการรวมตัวของพวกแนว Hella Flush แบบนี้บ้านเรามีบ้างรึปล่าวครับ

ที่มา : youtube

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
Re: HellaFlush Japan @ Fuji Speedway
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 10:24:15 »
ในไทยที่ตกแต่งรถ เน้น Stance and Fitment หน่อยก็มี www.vipcarthailand.com อ่ะคับ
เป็นแนว Bippu Car

ส่วนตัวคิดว่า HellaFlush เหมาะกับเมืองไทยมากกว่า Bippu Style
เนื่องจากไม่ต้องมีพาร์ทเพิ่มให้รถดูเตี้ยมาก เน้นที่ล้อฟิตๆเฟนเดอร์ ยางปลิ้นๆ  ;D

"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ gunzaa2004

• Newbie
  • *
Re: HellaFlush Japan @ Fuji Speedway
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 10:37:52 »
สรุป VIP กับ Flush ความต่างมันคือตรงไหนรับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 11:19:53 »
ขอบคุณครับ รถแต่งสวยๆเยอะดีครับ บ้านเรามีงานแบบนี้ไหมครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 11:45:19 »
สรุป VIP กับ Flush ความต่างมันคือตรงไหนรับ

VIP แรกๆเลยใช้ Full-size Sedan เช่น Majesta, Cedric ฯลฯ (แต่หลังๆมาก็มีพวก รถตู้อ้วนๆกลมๆ, Wagon, Compact Car พูดง่ายๆหลากหลายมากขึ้น)
Flush จะมีหลากหลายประเภทรถกว่า (จริงๆแล้วรถอะไรก็ได้นะที่ผมเห็น)

VIP โชว์ขับเตี้ย+พาร์ทกองพื้น
Flush เน้นล้อ ให้ดูเบียดๆเฟนเดอร์ ยางดึงปลิ้นๆ แบบในคลิป

VIP จะใช้ล้อที่มันเรียบๆ อธิบายไม่ถูก คือมันจะมีฟีลลิ่งบอกว่ามันไม่เรซซิ่งอ่ะคับ อย่าง WEDS ก็แตกไลน์สินค้า ทำล้อของ VIP โดยเฉพาะเลย
Flush ก็หลากหลายครับ มีหมดล้อ เรซซิ่ง เรย์ bbs เพียบเลยครับ

ยกตัวอย่าง VIP นะคับ

คือขับกันแบบนี้เลย

ที่ผมว่า Flush จะดูเข้ากับไทยมากกว่าเพราะถนนที่ไทยไม่ค่อยดี หลุมเยอะ
ถึงมีช่วงล่างแบบถุงลมให้กดขึ้นลงได้ ผมว่ามันก็ลำบากอยู่ดีอ่ะคับ (ที่พูดได้เพราะก็เคยทำมาก่อนครับ)
ไปดูคลิปที่ญี่ปุ่นเค้าวิ่งเตี้ยกันนี่อิจฉาแบบสุดๆ ถนนเรียบมากๆ

แต่งรถคันต่อไปเลยจะขอแค่ขอบล้อเบียดๆเฟนเดอร์ ยางดึงนิดหน่อยพอแล้วครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2011, 11:54:19 โดย Sykes »
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 11:47:53 »
ขอบคุณครับ รถแต่งสวยๆเยอะดีครับ บ้านเรามีงานแบบนี้ไหมครับ

VIP car thailand มีงานประจำปีทุกปีครับ
แล้วมีงานโชว์รถตามที่ต่างๆ เช่น CTW, MBK, Motor Expo, Motor Show และอื่นๆตามเทศกาลครับ

ของไทยก็ถือว่าแต่งโอเคครับ
แต่หลังๆมา ผมว่ามันดูไม่ขลังเหมือนเมื่อก่อน ก็เริ่มๆเฟดออกมาครับ

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 12:02:20 »
รู้สึกชอบรถที่ที่แต่งแนวนี้มากกกกกก ดูสวยแบบที่สามารถใช้ประโยชน์จากมันได้

บางคันติดแร็คหลังคาไว้ใส่ของก็ดูสวยไปอีกแบบ

ออฟไลน์ Oat_Oat

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 20:03:22 »
สุดๆทุกคันเลยครับ... :o :o :o

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 20:10:04 »
บ้านเรา รถเล็กหรืออีโค้คาร์ก็เริ่มเอามาแต่งกันแล้วครับ

ล่าสุด อ่านเจอมาว่าเอามาร์ชไปทำภายในทั้งหมด
ออกแบบกันชนเอง ล้อ 18" ท่อคู่ เครื่องเสียง ไฟทั้งเพดาน
เห็นว่า ค่าทำ เอาไปซื้อมาร์ชตัวท๊อปได้อีกคันนึงเลย

แต่แนวนี้ บางทีก็แหวกแนวครับ
แต่งเป็น VIP ล้อโต ภายในเต็มๆ แต่ไฟหน้าดำ ท้ายรมดำ คาดสติ๊กเกอร์
เหมือนก้ำกึ่ง Racing กับ VIP แต่ก็ดูสวยไปอีกแบบครับ

รถพวกนี้ดูถูกไม่ได้เลย
เคยเจอ W124 แต่ง VIP ล้อ 20" ลงถุงลม จานเบรคใหญ่ๆ เครื่องเสียงเต็มลำ ของรุ่นพี่
ไอ้เราก็นึกว่าจะตัวใหญ่ ต้วมเตี้ยม ล้อใหญ่ๆ เครื่องเสียงหนักๆ วิ่งไม่ออกหร๊อกกกก
แต่ข้างในวาง 2Jโบ เกียรออโต้ ขนาดแคมรี่ 2.4 ยังหนีไม่ออกเลย

ออฟไลน์ gunzaa2004

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 23:50:55 »
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 23:59:26 »
งาน event แบบนี้ที่ไทยมีบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ chiihcrelax

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 18:46:15 »
ง่าๆๆๆ นาทีที่ 4 มี Devil Z ด้วย 2คันเลยครับ

ปล. Devil Z เป็นรถในหนังการ์ตูนแข่งรถที่พระเอกขับครับ วิ่งเกิน 300 กม./ชม.

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 17:20:08 »
แต่งล้อแบบนี้คือแค่ให้สวยอย่างเดียวหรือว่ามันช่วยอะไรอย่างอื่นได้อีกหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ rx7job

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 03:03:02 »
มีครับเสาร์ที่ 28 เดือนนี้ครับ

ส่วนลายระเอียดก็ตามนี้เลยครับ flushstyle.com/fob ครับ