ผู้เขียน หัวข้อ: // รีวิว Skoda Fabia RS เสร็จวันนี้แหละ แต่เสร็จกี่โมง ก็รอดูกัน //  (อ่าน 16295 ครั้ง)

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
\o/ ตามมาดูก๊าบบ

ออฟไลน์ JiNX

• Jr. Member
  • **
น้องเขียวจี๊ดจะมาแล้ว  ;D

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
จะรอชมนะครับ ทั้งreview + clip

ออฟไลน์ Tan Int

อยากจะร้องดังๆ............. พูดให้ใครต่อใครได้รู้ทั่วกัน....;D

ขอบคุณมากๆครับ มีแต่สิ่งน่าสนใจทั้งนั้นเลย...
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
อยากดู Swift จังครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ KoZZ

• **
ถ้าเป็นไปได้ อยากให้คุณ Jimmy แอบเทียบระหว่างเจ้า RS กับตัว 1.2 TSI ในบางอย่างด้วยครับ
เช่น อัตราเร่ง 0-100, ระบบช่วงล่าง, อุปกรณ์ต่างๆ ที่มีเพิ่มมาให้ ฯลฯ จะขอบคุณมากเลยครับ ;D

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

ปูเสื่อรอคับ  :D

ออฟไลน์ coco66

• Newbie
  • *
1.  ยกมือให้ mazda 3 จะรอดูครับ
2.  อยากดู Swift มากสุด เพราะเป็นว่าที่รถคันแรกของผมครับ
3.  สวัสดีปีใหม่ทีมงาน Headlight mag ทุกท่านล่วงหน้าเลยละกันครับ   ;D

ออฟไลน์ roongkul

• Full Member
สู้ๆ ค่า รอดู คอลัมน์รถใหม่ ก่ะ new swift

Happy new year na ka

ออฟไลน์ simcity

นั่งเฝ้าเลย

สู้ๆ ครับคุณ J!MMY

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ยกมือรออ่านครับ \(' ')/
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ตัว 1.2 ยังไม่ได้เอามาเทสต์ครับ แต่ได้ลองขับแบบสั้นๆ
ความต่างมันก็เยอะอยู่นะ ผมลองขับดูคาแร็คเตอร์เครื่อง 1.2 8วาล์วมันอารมณ์ประมาณเครื่อง 1.8 ลิตร
ที่มี 7 เกียร์ แต่หลัง 5,000 รอบไปก็จมูกบี้ เป็นเครื่องที่แรง แต่ลากรอบไม่มันส์
ตัว 1.2 นี้เป็นแค่ 8 วาล์ว เทอร์โบเล็กจิ๋ว ทำได้แค่นี้นับว่ามหัศจรรย์แล้ว

ส่วน RS เป็นเครื่อง 16 วาล์ว ทวินแคม มีซูเปอร์ชาร์จ และมีเทอร์โบชาร์จ
ถ้าใครนั่ง 1.2TSi แล้วกลัว ก็อย่ามานั่ง RS เพราะดึงหนักกว่า แรงดึงมาเร็วกว่า
และลากหวานๆผ่าน 6,000 ค่อยไปแผ่วเอาหลัง 6,500

RS จะมีอุปกรณ์เยอะกว่าในส่วนของพวกที่เกี่ยวกับการขับแบบเร็วๆ
เช่น เบาะซิ่งแบบเฉพาะของ RS ล้ออัลลอย 17 นิ้ว ยาง 205/40
เบรกซิ่ง ช่วงล่างสปอร์ต แล้วก็มีระบบ XDS ซึ่งเป็นแทร็คชั่นประเภท
Torque Vectoring จับเบรกในล้อวงในของโค้งเพื่อลดอาการหน้าดื้อ..แบบเดียวกับที่ Golf GTi มีนั่นล่ะ

ส่วนอุปกรณ์เน้นหรู..แทบไม่ต่าง แอร์ยังเป็นลูกบิดเหมือนกันเลย

จะบอกให้ว่า..ถ้ารู้สึก 1.2TSi ธรรมดาไป และ RS แพงเกินไป และแรงไป
ก็ไปเอาตัว 1.2 ที่จูนกล่อง MTM เป็น 135 แรงม้าก็ได้..ไอ้นั่นก็ใช่ย่อย ตอนออกตัวดึงหลังติดเบาะดีแท้

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
สำหรับคนที่รอดูคลิป MZ3 ขอเวลาอีกนิด
เจอกันก่อนปี2012มาถึง

ดังนั้นถึงอยู่บ้าน หรือไปเที่ยว ก็จะมีอะไรให้ดูกันแทบจะตลอดสำหรับช่วงสัปดาห์ข้ามปีนี้ 555
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ mcat231032

กริ๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ FABIA ฮิๆๆๆ
ยกมือรอคลิป mazda3

ถามพี่แพนว่าตัว FABIA  มีคลิปด้วยไหมครับไม่ต้องรีบ แค่อยากรู้ว่ามีไหมก็พอครับ

ขอบคุณมากครับ มีความสุขในปีใหม่มากๆๆครับแด่ทีมงานทุกคนเลยครับ ^_^

ออฟไลน์ Blur

เลยวันแล้วคร้าบบบบบบ

แต่รออยู่นะ  ;D

ออฟไลน์ Tongkutsu

• Newbie
  • *
  • Moving Forward
รอดูครับๆๆๆๆ

ออฟไลน์ new kid

อยากอ่านใจจะขาดแล้วครับ ;D              ทั้ง 3 คันเลย ;D

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

จัดมา จะล้างตาในอ่างทองคำ Chanel คอลเล็กชั่นBaroqueปี81 รอเลยทีเดียว
เว่อไป = =
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ tuboscope

• Newbie
  • *
เจ้า Skoda Fabia RS มีค่าดูแลบำรุงรักษาที่แพงมากไหมครับ แล้วถ้าใช้ไป5ปีอัพนี่จะพอหาอะไหล่หรือศูนย์บริการที่รองรับยากไหมครับ

เป็นรถที่น่าสนใจมาก แต่ก็อยากได้ความมั่นใจในระยะยาวครับ วานท่านผู้รู้ให้ความกระจ่างที

ขอบคุณมากๆครับ

ปล.แอบอ่านบทความคุณ J!MMY มายาวนาน ได้ฤกดิ์สมัครมาถามซะที ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอเรียบเรียง 2 ย่อหน้าสุดท้ายก่อนครับ
9.30 น. ขึ้นได้แน่นอน เมื่อคืน เผลอหลับไปคาคอมฯ เลย

ออฟไลน์ KoZZ

• **
ขอบคุณ คุณCommander Cheng ที่ช่วยตอบให้เห็นภาพเลย
ตอนนี้กำลังเริ่มอ่านบทความ ซึ่งคุณJimmy ก็แอบบอกความเหมือนและความต่าง
ของ RS กับ 1.2ITS ไว้บ้างแล้ว เยี่ยมจริงๆ  ;)

ออฟไลน์ banch

แแล้วรีวิว 3 2.0 เค้าล่ะ

ออฟไลน์ beebird

เจ้า Skoda Fabia RS มีค่าดูแลบำรุงรักษาที่แพงมากไหมครับ แล้วถ้าใช้ไป5ปีอัพนี่จะพอหาอะไหล่หรือศูนย์บริการที่รองรับยากไหมครับ

เป็นรถที่น่าสนใจมาก แต่ก็อยากได้ความมั่นใจในระยะยาวครับ วานท่านผู้รู้ให้ความกระจ่างที

ขอบคุณมากๆครับ

ปล.แอบอ่านบทความคุณ J!MMY มายาวนาน ได้ฤกดิ์สมัครมาถามซะที ขอบคุณมากๆครับ

คิดๆอยู่เหมือนกันครับ ระยะยาวไม่รู้เป็นไงมั่งสำหรับบริการ

สอบถามนิดนึงครับ เนื้อที่ภายในประมาณ Honda City ตัวปัจจุบันได้ไหมครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
3 รอ อีก 1 สัปดาห์โดยประมาณครับ