ผู้เขียน หัวข้อ: รูประหว่างเส้นทางกรุงเทพ-รังสิต บนโทล์เวย์ใช้เวลา 3 ชั่วโมง  (อ่าน 11982 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
พอดีต้องไปรับน้องที่แถวๆนวนคร
เลยมีโอกาสใช้เส้นทาง ดอนเมืองโทล์เวย์
กว่าจะถึง 3 ชั่วโมงครับ

ขากลับก็ใช้เวลา 3 ชั่วโมงเช่นกัน รถติดมากกกก

ทางขึ้นโทล์เวย์ ขึ้นตรงแถวต่างระดับรัชโยธิน แถว 191
ทางลงสุดทางโทล์เวย์ แถวโรงกษาปณ์
(มีการเปิดทางกลับรถให้ตรงเกาะกลางตลอดทาง)

ขากลับ ทางขึ้นจากแถวโรงกษาปณ์เช่นกัน ทางลง
ลงได้ที่ ดินแดง เท่านั้น !!! หรือจะต่อทางด่วนเส้น
พระราม 9 แจ้งวัฒนะ ก็ได้ครับ

ไปกลับ 100 กิโลเมตร ใช้เวลา 6 ชั่วโมงครึ่ง
ใครไม่จำเป็น อย่าไปเลยครับ 555

ปล.แถววังน้อย - สระบุรี วิ่งจากรังสิตไป ยังมีน้ำท่วมขัง
โปรดใช้ทางเลี่ยงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:57:00 โดย MoO Cnoe »

Re: รูประหว่างเส้นทางกรุงเทพ-รังสิตใช้เวลา 3 ชั่วโมง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:39:30 »
ทางลงมีการถมถนน รถเลยวิ่งได้ แต่ทางก็หลุมบ่อเยอะมาก
เพราะมีรถบรรทุกวิ่ง

Re: รูประหว่างเส้นทางกรุงเทพ-รังสิตใช้เวลา 3 ชั่วโมง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:40:39 »
ฝั่งโรงกษาปณ์
และฝั่งตรงข้าม มีเรือรับจ้างรอรับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:51:23 โดย MoO Cnoe »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:41:20 »
กั้นกระสอบทรายเพิ่ม
กันน้ำเข้าทางจราจร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:51:54 โดย MoO Cnoe »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:42:02 »
หน้า ม.กรุงเทพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:52:11 โดย MoO Cnoe »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:42:28 »
ระดับน้ำลดลงประมาณ ฟุตนิดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:52:33 โดย MoO Cnoe »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:43:05 »
รถเกือบจมมิดคัน สังเกตจากคราบน้ำ

หน้า Pinehurst
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:53:06 โดย MoO Cnoe »

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:44:02 »
ข้าคือผู้อยู่รอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:53:25 โดย MoO Cnoe »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:44:42 »
รถบรรทุกก็จอดตาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:53:41 โดย MoO Cnoe »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:45:13 »
หน้าธรรมศาสตร์ เลนคู่ขนานยังน้ำท่วมอยู่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:54:05 โดย MoO Cnoe »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:46:10 »
หน้านวนครและ
ฝั่งตรงข้ามนวนคร

ในโสตัสและบิ๊กซี น้ำท่วมประมาณเอวอยู่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:54:57 โดย MoO Cnoe »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:48:17 »
สนามบินดอนเมือง (ขากลับ)
รถติดเลยถ่ายมาครับ
ไม่ได้จอดรถถ่าย อย่าว่าผมน้าาา... 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:55:35 โดย MoO Cnoe »

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:48:38 »
รันเวย์สนามบินดอนเมือง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2011, 09:56:11 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ KrisTop

• Full Member
  • Ingenious
ปาด... ที่ผมอยู่ไม่ท่วมอะครับอยู่ชั้นใน แต่ว่าผมออกมาอยู่ ตจว. ละ รอลดก่อนค่อยกลับไป ฮือๆ

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
ขอบคุณมากครับ..อาทิตย์หน้าต้องเข้า กทม.ไปซ่อมบ้านแล้ว...(บางพลัด)
แล้วผมจะไปทางไหนได้ละเนี่ย..ใครรู้บอกที..มาจากอุตรดิตถ์...รู้แต่ว่าสายเอเซียมาถึงยุดยาได้แล้ว---------แล้วจะไปบางพลัดต่อไปทางไหนได้ละเนี่ย???
ใครพอจะทราบบอกที?????

ออฟไลน์ apinui

ขอบคุณครับ ...ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะเข้า กทม อาทิตย์หน้า และกะวิ่งเส้นนี้แหละ ...

แต่ดูจากรูปและเวลา เวลา 3 ช.ม. ผมอ้อมไปทางฉะเชิงเทรา น่าจะดีกว่านะเนี่ย

ป.ล. น้ำบนถนนผมคิดว่าแห้งแล้วซะอีก

ออฟไลน์ apinui

ขอบคุณมากครับ..อาทิตย์หน้าต้องเข้า กทม.ไปซ่อมบ้านแล้ว...(บางพลัด)
แล้วผมจะไปทางไหนได้ละเนี่ย..ใครรู้บอกที..มาจากอุตรดิตถ์...รู้แต่ว่าสายเอเซียมาถึงยุดยาได้แล้ว---------แล้วจะไปบางพลัดต่อไปทางไหนได้ละเนี่ย???

อ่าว หนีมาอุตรดิตถ์ เหมือนกันหรือครับ ...อิอิ

ผมอยู่ น้ำริดเนี่ยครับ .... ว่าจะกลับเหมือนกัน

ขอบคุณครับ ...ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะเข้า กทม อาทิตย์หน้า และกะวิ่งเส้นนี้แหละ ...

แต่ดูจากรูปและเวลา เวลา 3 ช.ม. ผมอ้อมไปทางฉะเชิงเทรา น่าจะดีกว่านะเนี่ย

ป.ล. น้ำบนถนนผมคิดว่าแห้งแล้วซะอีก

เห็นญาติพึ่งกลับมาจากเขาใหญ่
ช่วงวังน้อย-สระบุรี น้ำยังท่วมอยู่ครับ
แต่รถเก๋งวิ่งได้ ตรงช่วงนั้นติดประมาณอีก 40 นาทีครับ

ออฟไลน์ poonshop

อ่าว หนีมาอุตรดิตถ์ เหมือนกันหรือครับ ...อิอิ

ผมอยู่ น้ำริดเนี่ยครับ .... ว่าจะกลับเหมือนกัน
555   หนีมา30กว่าปีแล้วครับ.......บ้านที่ กทม.ให้เช่าครับ...ถึงเวลาต้องไปซ่อมนะครับ....

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ไม่ต่างกันกับ บางปะอิน แจ้งวัฒนะเลยครับ ผมขึ้นจากศรีสมาน กว่าจะมาถึงประชาชื่นล่อไปเกือบสองชม ท้ายแถวอยุ่แถวๆอิมแพคเลยครับ

ช่วงนี้วิ่งข้างล่างเร็วกว่าครับ (ถ้าน้ำไม่ท่วม) คนแห่กันขึ้นทางด่วนฟรีเยอะมากๆ มีหมดเลย ตั้งแต่มอไซด์ จนถึงรถพ่วงขนน้ำมันครับ

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
ขอบคุณมากครับสำหรับภาพถ่าย แถวบ้านผมเลยนะนั่น หน้า " ศู.นย์ ป.ลอดกระเส่า และชาวคณะ ผู้ประสบภั.ย " เข้าบ้านไม่ได้มาเป็นเดืนแล้ว hahahahaha

ออฟไลน์ HYDE--

มหาลัยผม ประกาศเลื่อนอีกรอบเป็น 9 มกราซะแล้ว
เห็นได้ชัดเลยว่า เปิดเทอมไม่ทัน 28 พย แหงๆ สรุป นี่ผมยังจะได้เรียนอยู่ใหมเนี่ย TOT เปิดเทอมมา ก็ midterm ซะแล้ว

มหาลัยผม ประกาศเลื่อนอีกรอบเป็น 9 มกราซะแล้ว
เห็นได้ชัดเลยว่า เปิดเทอมไม่ทัน 28 พย แหงๆ สรุป นี่ผมยังจะได้เรียนอยู่ใหมเนี่ย TOT เปิดเทอมมา ก็ midterm ซะแล้ว

อยู่ม.ไหนครับ??

PKS8

• บุคคลทั่วไป

อยู่ม.ไหนครับ??

น่าจะ มธ. เพราะได้ยินแว่วๆจากน้องผมว่ามันก็เลื่อนไปเปิดไป 9 มค แล้วก็มีค้างสอบ midterm อยุ่ด้วย

ออฟไลน์ HYDE--

มธ ครับ แล้วก็ยังเหลือค้าง Final ของเทอม 1 อยู่อีก 2 วิชาเต็มๆ โอ้ววว
ก่อนวันที่จะเลื่อน รีบตาลีตาเหลือกอ่านกันแทบตาย เช้ามาก็เห็นประกาศเลื่อนไป 2 วัน เพราะน้ำเริ่มท่วมใกล้ๆ ม.
แต่พอถึงเวลา น้ำมาเลยครับ ทีนี้เลื่อนยาวเลย

ออฟไลน์ T1k

• T1K
เออ มันติดอะไรอะครับ?????????

ตรงไหนมันเป็นคอขวดอะ ?????????

มธ ครับ แล้วก็ยังเหลือค้าง Final ของเทอม 1 อยู่อีก 2 วิชาเต็มๆ โอ้ววว
ก่อนวันที่จะเลื่อน รีบตาลีตาเหลือกอ่านกันแทบตาย เช้ามาก็เห็นประกาศเลื่อนไป 2 วัน เพราะน้ำเริ่มท่วมใกล้ๆ ม.
แต่พอถึงเวลา น้ำมาเลยครับ ทีนี้เลื่อนยาวเลย

ผมเหลือ 3 วิชาครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

เออ มันติดอะไรอะครับ?????????

ตรงไหนมันเป็นคอขวดอะ ?????????

ช่วงทางลงโทล์เวย์ตรงข้ามโรงกษาปณ์ครับ
มีการถมถนนขึ้นมาเพิ่มจากระดับปกติ
เนื่องจากมีรถบรรทุกวิ่งเยอะ ถนนเลยทรุด
วิ่งเร็วไม่ได้ครับ หลุมบ่อเยอะมาก
รูปที่ 108 109

ขากลับทางขึ้นก็ขึ้นได้แค่ เลนเดียวครับ
ฝั่งโรงกษาปณ์ บางช่วงได้สองเลน ก็คอขวดอีกอ่ะครับ

และเลยมานิดหน่อยก็มีน้ำท่วมช่วงรูป 114 115
ทำให้วิ่งได้เลนเดียวครับ

ออฟไลน์ vellcap

โห สัปดาห์หน้าผมต้องเข้ากรุงเทพ เป็นลมพอดีครับ

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !

จากสระบุรี หาทางมาเข้าวงแหวนตะวันออก เข้ามอเตอร์เวย์ เข้าบางนาตราดหรือบูรพาวิถี มาลงฝั่งไต้ของกรุงเทพ เช่น พระรามสาม, สาทร หรือจะไปข้ามสะพานพระรามเก้าก็ได้ แล้วคุณก็จะมาลงชั้นในกรุงเทพที่ไม่ท่วมแล้วครับ แล้วค่อยหาทางเข้าบ้านคุณอีกที แนะนำผ่านมาทางแยกเดอะมอลล์ท่าพระ --> สี่แยกท่าพระ แล้วหาทางเข้าบ้านคุณอีกที  (ไม่รู้ว่าบ้านคุณอยู่แถวไหนของบางพลัด)

ทางที่กล่าวมานี่อ้อมหน่อย แต่ค่อนข้างแห้งสนิทแล้วครับ
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011