ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบบางอย่างเกี่ยวกับรถ Honda รุ่นใหม่  (อ่าน 4187 ครั้ง)

ออฟไลน์ JC vihicle

• Jr. Member
  • **
เนื่องด้วยผมติดตามข่าวสารยานยนต์เป็นประจำโดยเฉพาะที่นี่ :)
คือ ว่าตามที่ไปเห็นรูปโฉมของ NEW CR-V  นั้นผมสังเกตุว่า กุญแจที่ใช้นั้นยังคงเป็นแบบโบราณอยู่( มีรูไว้เสียบที่คอพวงมาลัย)  จึงอยากทราบว่า ทำมัย รถรุ่นใหม่ของฮอนด้าไม่เพิ่มระบบ push start  และ ระบบ keyless กับค่ายอื่นบ้างหรือครับ หรืออาจเป็นเพราะว่ามีต้นทุนสูงหรือเปล่าครับ เพราะผมว่ามันเป็นอุปกรณ์ที่ให้คว่มสะดวกสบายและปลอดภัยดีเลยทีเดียว
แอบเซ็งนิดนิดว่า NEW CR-V  จะมีมาให้มั้ยแต่ดูจากภาพแล้วสงสัยอดแน่เลย
รบกวบสอบถามพวกพี่ๆที่บอร์ด หน่อยนะครับอยากรู้เพราะผมมีแผนจะมองหา SUV ลุยได้มาไว้ที่บ้านภายใน 1 ปีครึ่งนับจากนี้อะครับ
ตัวเลือกตอนแรก มี NEW CR-V , น้องแค็ปหมู , Ford Vertrek   พี่ๆว่าคันไหนเป็คัวเลือกที่น่าสนใจแก่การรอคอยบ้างครับ
ขอบอกงบว่าไม่เกิน 1.5 ล้านด้วยนะครับ   ;D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
Re: อยากทราบบางอย่างเกี่ยวกับรถ Honda รุ่นใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 01:25:06 »
Keyless Hondaมีนะครับ แต่ส่วนมากจะอยู่ในตลาดญี่ปุ่นอ่ะครับ นอกญี่ปุ่นนี่มีน้อยรุ่นมากครับ

แต่ในCR-Vใหม่นี่ ในspyshotก็มีปุ่มนะครับ

• **
Re: อยากทราบบางอย่างเกี่ยวกับรถ Honda รุ่นใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 01:29:53 »
ขอบคุณครับ ผมเพิ่งเห็นว่ามีตามในรูป   แล้วคิดว่าปิดตัวในไทยนี่ จะถูกตัดออกไหม

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 02:17:26 »
แนะนำ Chevrolet Captiva ตัวดีเซลครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 02:48:00 »
ณ วันนี้ยังไม่มีใครทราบครับ
แต่คิดว่าควรจะใส่มาให้ได้แล้ว
เพราะไม่เช่นนั้น ก็คงไม่มีจุดเด่นอะไรใครแข่งกับใครเขาได้

ใน ปี 2013 Mazda CX-5 ก็จะเปิดตัวในบ้านเรา

ถ้าสนใจ รอได้ ก็รอดูนะครับ หน้าตา เหมือนที่เผยโฉมไปแล้วในต่างประเทศนั่นละครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 07:18:18 »
ถ้าเป็นอย่างที่ พี่ J!mmy ว่า เจ้า CX-5 คงเปิดตัวต้นปี 2013 และคงนำเข้ามาแบบสำเร็จรูป ถ้าผมไม่รีบจะรอดูเพื่อเปรียบกันก่อนก็ดีครับ

ขอบคุณพวกพี่ๆที่ให้ข้อมูลและความเห็นด้วยนะครับ ;)