ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าทะเบียนรถยนต์ปีหน้า ขึ้นต้นด้วยตัวอะไรครับ  (อ่าน 4692 ครั้ง)

ออฟไลน์ JJ

• Full Member
เห็นว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงหมวด เป็นยังไงเหรอครับ  ???

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
ปีหน้ไม่แน่ใจนะครับว่าใช้หมวดอะไร

แต่เรื่องเพิ่มตัวอักษรบนทะเบียน ไม่รู้ว่าเปลี่ยนแปลงมั้ยนะครับ จำได้ว่าจะจบที่ "ฆ" แล้วเริ่มตัวอักษร 3 ตัวแบบทะเบียนมอเตอร์ไซค์ แล้วเป็นตัวเลขนำหน้า ตัวอักษร 2 ตัวแบบ คห.ล่างครับ

edit:จำผิด แหะๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2011, 16:17:05 โดย .OHM. »
JC TU #54

ออฟไลน์ N'droid

• Sr. Member
  • แฟนพันธุ์แท้ android
ปีหน้ไม่แน่ใจนะครับว่าใช้หมวดอะไร

แต่เรื่องเพิ่มตัวอักษรบนทะเบียน ไม่รู้ว่าเปลี่ยนแปลงมั้ยนะครับ จำได้ว่าจะจบที่ "ฆ" แล้วเริ่มตัวอักษร 3 ตัวแบบทะเบียนมอเตอร์ไซค์

3 ตัวแบบมอไซด์ไม่ใช่ 1กก 9999 อะไรแบบนี้เหรอครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ Tonge

แต่เรื่องเพิ่มตัวอักษรบนทะเบียน ไม่รู้ว่าเปลี่ยนแปลงมั้ยนะครับ จำได้ว่าจะจบที่ "ฆ" แล้วเริ่มตัวอักษร 3 ตัวแบบทะเบียนมอเตอร์ไซค์

3 ตัวแบบมอไซด์ไม่ใช่ 1กก 9999 อะไรแบบนี้เหรอครับ

ผมก็เข้าใจเหมือนคุณ N'droid ครับ

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member

ตามข่าวที่ออกมาก่อนหน้านี้ก็บอกว่า 1กก ครับ

ออฟไลน์ Nuttie

เข้าใจว่าแบบใหม่น่าจะเป็นแบบนี้

:(

ออฟไลน์ babynew

• Jr. Member
  • **
หมวดใหม่ที่จะต่อจาก ญฮ น่าจะเป็น ฆ นะครับ

ได้ยินมาว่าต้อง ฆก - ฆฮ หมดก่อนถึงจะเริ่มใช้

1 กก 9999 นะครับ ยังไงลองดูวันที่ 25 นี้น่าจะเริ่มหมวด ฆก แล้วครับ

ออฟไลน์ Northbridge

ถ้าป้ายมันจะยาวขึ้น ก็ขอให้มันเพรียวลงหน่อยก็แล้วกัน ไม่ไหว - -"