ผู้เขียน หัวข้อ: !!! เครื่องเล่น 2Din ไม่มีระบบหยุดเล่นหนังเพลงชั่วคราวเวลาถอยหลังเหรอครับ  (อ่าน 6057 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
สงสัยว่า !!! เครื่องเล่น 2Din ของผม เพิ่งติดมาใหม่ ไม่มีระบบหยุดเล่นหนังหรือเพลงชั่วคราว เวลาเราเข้าเกียร์ถอยหลังเหรอครับ

คือ แบบว่า เซง กำลังดูหนังหรือ MV ใน 2din ดี ๆ แล้วถอยรถเข้าจอด  มันก็ตัดไปกล้องถอยหลัง  แต่เสียงเพลงก็ยังอยู่ เพียงแต่ภาพตัดไปภาพถอยหลังแทน   ทีนี้

พอกลับเข้ามาเกียร์ปกติ   จะดูหนังหรือ MV ต่อ    เครื่องเล่นมันดันย้อนกลับไปเริ่มเล่นไฟล์เดิมอีกครั้งซะงั้น แบบว่า เสียรมณ์มาก ดูหนังบางเรื่องได้ 30 นาทีกว่าแล้ว

ทั้งเครื่องเล่นตัวนี้  ระบบ หยุดเพลงชั่วคราวก็มี     

ก็เลยสงสัยว่า   มันเกิดจากอะไรครับ    เครื่องเล่น 2din ของท่านๆ เป็นกันไหม

แนะนำด้วยครับ 

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
ของผม...งานจีนซูริก...หยุดให้นะ...11000 บาทเอง...
พอเดินหน้าก็เล่นต่อ..ปกติต้องเป็นแบบนี้ไม่ใช่หรือครับ...

ออฟไลน์ LimitedEdition

ผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงนะครับ

แต่ถ้าจะให้ท่านอื่นอื่นช่วยได้มากกว่านี้
จขกท. คงต้องให้ข้อมูลเพิ่มเติมกว่านี้อีกหน่อยครับ
เช่น ยี่ห้อ และรุ่น จะให้ดีลองปรึกษาคู่มือดูอีกทางด้วยก็ดีครับ

ของผม...งานจีนซูริก...หยุดให้นะ...11000 บาทเอง...
พอเดินหน้าก็เล่นต่อ..ปกติต้องเป็นแบบนี้ไม่ใช่หรือครับ...

ของผมก็งานจีนครับ  ZuleX รุ่น TD-AA7(GP)

* รองรับการใช้งาน Bluetooth สามารถโทรออกได้จากหน้าจอ
    * รองรับการใช้งาน iPod และ iPhon มาพร้อมสายสัญญาณ
    * ระบบนำทางในตัว (GPS Built-in) พร้อมโปรแกรมนำทางที่คุณสามารถอัฟเดท ได้ถึง 3 ปี
    * รองรับการใช้งานในระบบนำทาง GPS ควบคู่ไปกับการดู หนังหรือฟังเพลง
    * BUILT IN คอนโทรลเสียงจากพวงมาลัยของรถยนต์ แบบ KEY LEANING สามารถใช้ได้กับรถยนต์ทุกๆ ยี่ห้อ

------------------------------

เป็นกับการต่อสาย ของช่างหรือเปล่าครับ
แนะนำผมด้วย

ออฟไลน์ kimmeng21

ไปถามช่างที่ร้านที่ไปติดมาไม่ดีกว่าหรอคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ไปถามช่างที่ร้านที่ไปติดมาไม่ดีกว่าหรอคับ

ช่างบอกว่า เป็นเฉพาะรุ่นนี้ 

แต่ผมก็ยังข้องใจอยู่ดี

มันมีด้วยเหรอ เครื่องแบบนี้้

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เอิ่ม...... Zulex

Camry ผมเคยติดมาครับ เวลาถอยจะเพี้ยนๆ
ถอยแล้วเพลงกลับดังขึ้น ไปแก้แล้ว ได้แค่เสียงเบากว่าเท่านั้น
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
เอิ่ม...... Zulex

Camry ผมเคยติดมาครับ เวลาถอยจะเพี้ยนๆ
ถอยแล้วเพลงกลับดังขึ้น ไปแก้แล้ว ได้แค่เสียงเบากว่าเท่านั้น
เอ๊ะjazzของผม ก็ใช้Zulex นะครับ รุ่นอะไรผมจำไม่ได้ แต่ว่าถอยหลังปุ๊ป เปลี่ยนเป็นกล้องมองหลัง ของผมติด2ชุด มุมซ้าย-ขวาหักพวงมาลัยซ้ายกล้องจะเปลี่ยนไปรับข้อมูลจากมุมซ้ายพอหักพวงมาลัยขวา กล้องจะตัดภาพไปที่มุมขวา แล้วก็มีเสียงปาร์คเซนเซอร์พร้อมบอกระยะ แยก ซ้าย-ขวากลางหน้าจอ แล้วจะตัดการทำงานของเครื่องเสียงและระบบนำทางทันทีพอเปลี่ยนมาที่เกียร์เดินหน้าปุ๊ประบบก็จะถามว่า จะให้นำทางต่อมั๊ยซึ่งนั้่นมันก็ทำให้ผมปวดหัวว่า "กูยังไม่ถึงจุดหมายแล้วมึงจะถามกูหาพระแสงอะไร ... ?"  
เอิ่มมมม
ผมไม่แน่ใจนะครับว่าของผมงาน จีนรึเปล่า....... แต่ราคา 27900 เป็นแบบ มีกล้องมองหลังให้พร้อมระบบนำทางแล้วก็ หน้ากากลงเบ้าพอดีหมือนติดมาจากโรงงาน ไว้ถ้ารถกลับมาบ้านแล้วผมจะเอามาให้ดูการใช้งานของมันอีกทีครับ (อพยพหนีน้ำอยู่55)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2011, 18:50:24 โดย nattanon_661 »

ออฟไลน์ Lookkaew

ของผม Pioneer 3250 DVD ไม่มีการหยุดชั่วคราวหรือเริ่มใหม่ให้ครับ เล่นไฟล์ต่อเนื่องปกติ แต่ภาพจะตัดไปตัดมาระหว่างกล้องหลังกับไฟล์วิดีโอครับ

ออฟไลน์ poonshop

เป็นกับการต่อสาย ของช่างหรือเปล่าครับ
แนะนำผมด้วย 
 ------------------------ของผมเป็นแบบตรงรุ่นครับ...ไม่ต้องตัดต่อสายไฟซื้อมาถอดปลั๊กเสียบได้เลย....
(ทำกันเองครับ  ประมาณครึ่งชม.เสร็จครับ...)
  ใช้งานปกตินะ..ครับ...