ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปนั่งเรนเจอร์ใหม่มาที่ศูนย์ เอาภาพมาให้ชมครับ  (อ่าน 13620 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
2.2 XLT เกียร์ธรรมดา 4*4

ถ้าถามว่านั่งสบายมั้ยจะบอกว่าสบายกว่าตัวเก่า 100% และมันนั่งสบายกว่าเบาะหลังเฟียสต้ามาก เอนกำลังดีผมสูง 187 หนัก 90

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2011, 23:10:32 โดย 옴 크라비 »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

หมดแล้วครับผม

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ภายในสวยนะครับ ภายนอกเห็นจนชินตาแล้ว ;D

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
ตัว 2.5 เบนซินมีหรือไม่มีกันแน่ครับ ไปถามเซลบอกไม่มี งง เลย แถมย้ำอีกว่ามีแต่ 2.2 กับ3.2

ตัว 2.5 เบนซินมีหรือไม่มีกันแน่ครับ ไปถามเซลบอกไม่มี งง เลย แถมย้ำอีกว่ามีแต่ 2.2 กับ3.2

มีแน่ครับปีหน้า อาจได้รถติดแก๊สจากโรงงานเลยด้วยซ้ำเท่าที่ทราบ

ออฟไลน์ nopper

• สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
มันจะมีฉายาไหมนะ เช่นโฉมปลาดุกอะไรแบบนี้ ;D
"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
2.2 2.5 แล้ว3.2มีมั้ยครับ หรือว่ามีแต่ส่งนอก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าเป็นปลาดุก คงต้องเป็นปลาดุกยักษ์
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ st_citroen

• Sr. Member
โปรติ่งไปเทสมาแล้วครับ
เห็นบอกว่าช่วงล่างคนละตัวกับออสเตเรีย
ออสเตเรียจะออกแล้ว suv คือ นุ่ม หนึบ
ของไทยเป็นแบบ แข็งแต่ไม่กระด้าง และหนึบ

2.2 2.5 แล้ว3.2มีมั้ยครับ หรือว่ามีแต่ส่งนอก

ในโบชัวร์มี 3.2 ครับและออฟชั่นมันไปอยู่ที่นั่นแทบหมด  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ใหญ่เจงๆเลยครับ
จะใหญ่ไปไหนเนี่ย

ออฟไลน์ porasit33

ตัวนี้ราคาเท่าไรหรอคับ ^^

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ชอบสีนี้จัง

ดีมาก เลขไมล์ไม่ตะแคง (เห็นหลังๆ พวก US ชอบแนวนี้ นึกว่าเจ้านี่จะไปตามเขาด้วยซะแล้ว)

ชอบภายในสีนี้จังครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมขอไปดูตัวจริงอีกทีละกัน วัสดุภายในทำไมรูปมันดูก๊องแก๊งชอบกล ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับกล้องรึเปล่าครับ เพราะรูปถ่ายในของอีซุซุกับเชฟที่ถ่ายๆกันมาดูดีกว่าอีก

ผมขอไปดูตัวจริงอีกทีละกัน วัสดุภายในทำไมรูปมันดูก๊องแก๊งชอบกล ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับกล้องรึเปล่าครับ เพราะรูปถ่ายในของอีซุซุกับเชฟที่ถ่ายๆกันมาดูดีกว่าอีก

วัสดุดีครับ ไปเทียบได้เลยจริงๆ แค่กล้องธรรมดาครับผม Sony พกพาทั่วไป  ;) ;) ;) การประกอบจะบอกว่าเนี๊ยบไม่เหมือนที่ประกอบเฟียสต้าเลย  และท้าให้ไปลูบและเคาะเทียบดูเลยเรนเจอร์วัสดุดีครับ  (ไม่ถึงกับรถหรูแต่ก็ดูดีเลยหละ)

ออฟไลน์ gorilla

หุ่นเท่าผมเป๊ะเลย

ท่าทางจะนั่งสบายและใหญ่จริงๆ   ;D ;D

ออฟไลน์ razr

• Newbie
  • *
ผมว่าภายในสีมันไม่สวยเลยอ่าา :-\

ออฟไลน์ PAN

ฟอร์ดก็ชอบทำสีภายในแปลกๆ น้ำเงินๆ สีเหมือนพลาสติกราคาถูก แต่ความจริงก็เกรดพอๆกับแบรนด์อื่น ถ้าสีดำไปเลยจะดูดีกว่าเยอะ แต่ก็เกรดเดียวกัน ฮ่าๆๆ แต่ลายเบาะสวยจังเลย ;)

สีภายในมันเข้มกว่าในรูปครับ เอาเป็นว่ามันเข้มกว่าของเฟียสต้าครับเข้มกว่ามาโทนเกือบดำ ในรูปถ่ายไม่รู้ทำไมสีมันอ่อนๆ  ??? ??? ???

ออฟไลน์ TorTy

สวยครับ 3.2 Wildtrack จะมีเกียร์ MT รึเปล่าครับ
ได้ยินมาว่าจะไม่มีน่าเสียดายมากๆ

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
..........ผมว่า เบาะหลัง มัน ยังดู ตั้งชัน อยู่นะ แล้วบาน ประตู หลัง ตอนเปิด ออกมา ดู สั้นๆ เหมือน navara เลย ดูแล้ว  มิติ รถ ใหญ่ แต่ข้างในมันดู เหมือน แคบกว่าที่ มิติ ภายนอก.....พอสมควร........ดู จากรูป แล้ว ผมว่า เบาะ หลัง new d-max จะเอนมากกว่า นี้ หน่อยนะ แล้วมิติ ภายใน ก็ดู กว้างกว่า.....(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ออฟไลน์ jss_nissanpickup

• Newbie
  • *
ผมว่าผมมองไม่เห็นปุ่มล๊อคประตูนะครับ
ไม่รู้ว่าซ่อนตัวอยู่ไหน

ออฟไลน์ Newhang

คันเดียวกับที่ผมไปดูมาเมื่อวานเลย
เสียดายที่เค้าถอดขั้วแบตเลยไม่เห็นแสงมาตรวัดเลย

หัวเกียร์สวยมากเลยครับ ทำดีจริงๆ

ที่ดูขัดใจสำหรับผมคันนี้คือ มือจับเสาเอ มีข้างเดียว
และบันได้ข้างรถใช้แบบโครเมียมเงา น่าจะเป็นรอยแมวข่วนง่าย
และล้อแม็กแรกๆดูในรูปผมว่าดูดีมาก แต่พอไปดูของจริงผมกลับไม่ชอบมิติมันเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2011, 07:38:16 โดย Newhang »

ออฟไลน์ johnlee

รอดูอัตราทดเกียร์+เฟืองท้ายอีกที

คิดในใจว่า 6 เกียร์ตัวนี้น่าจะขับ สนุกเท้า มากกว่านาวาร่า
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Cross MPV

ผมเห็นแผงตรงกลางแล้วรู้สึกว่ามันแปลกๆนะครับ เหมือนบวมๆไงก็ไม่รู้ เดี๋ยวไว้รอดูคันจริงมอเตอร์เอ็กโปดีกว่า
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ sonorchid

• Newbie
  • *
ฟอร์ด เรนเจอร์ ตัวใหม่มีกี่สีครับ

ออฟไลน์ landford

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆ ครับ

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
บอกผมที ประตูหลัง ล็อกประตูตรงไหน

ปล. ไม่เห็นมีปุ่มอะไรเลย  :o

ออฟไลน์ Cross MPV

ที่ล็อกประตูหลังอาจไม่มี แต่ใช้ศูนย์รวมเดียวเหมือนกับ Fiesta ก็ได้กระมังครับ
Find a vacuum and fill it.