ผู้เขียน หัวข้อ: + ศูนย์บริการของ Chevrolet บ้านเราเป็นไงบ้างครับ เริ่มสนใจ Trailblazer +  (อ่าน 12808 ครั้ง)

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
+
ตอนนี้โดนใจกับ Chevy Trailblazer มากมาย
และมีแปลนว่าจะเปลี่ยนรถช่วงกลาง-ปลายปีหน้าครับ
แต่ไม่เคยมีข้อมูลของศูนย์บริการ Chevrolet เลยครับว่าดีมั้ย หรือไม่ดียังไง

ซึ่งตอนนี้ใช้ Honda Accord ปลาวาฬอยู่ แล้วค่อนข้างโอเคกับการบริการของ Honda มากๆ
กลัวเปลี่ยนเจ้าแล้วไม่ประทับใจ 555555 (หรือจะรอ New CR-V ดี >_<)
ใครเป็นลูกค้าอยู่หรือมีข้อมูลพอจะแชร์ได้ก็ขอบคุณมากๆ นะครับ
+

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!
ลองถามๆในคลับเชพรุ่นต่างๆดูครับ แต่ถ้าหา 0 ดีๆใกล้บ้านได้ผมว่าก็น่าสนใจไม่ใช่น้อย

ออฟไลน์ checkmate

ผมออกรถที่ศูนย์ Chevrolet MK พระราม 2 ช่วง 3 ปีแรกบริการดีครับ ตอนนั้นก็ Zafira 2003 แต่หลังจาก 3 ปีผ่านมา ก็ย้าย

มาเข้าศูนย์ Chevrolet แจ้งวัฒนะแทนครับ เพราะย้ายที่อยู่ ที่แจ้งวัฒนะ การ services ทั้วไปมาตราฐาน ไม่มีอะไรประทับใจหรือผิดหวังอะไร

แต่พนักงานดูแลเราดีมากครับ รวมไปถึงผู้จัดการเองก็ลงมาดูแลเองด้วยครับ  ;D ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ครับ กำลังเหล่ๆ Captiva เหมือนกัน

แต่รอดู Trailblazer ก่อนว่าออกมาจะเป็นยังไง

ออฟไลน์ SakdRetro

• Jr. Member
  • **
จากประสบการณ์ 6 ปีที่ผ่านมา ผมให้ 4/5 (0 ระยอง) การบริการแต่ละครั้ง จะแตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับผู้จัดการ 0 คนนั้นๆ
ส่วน อัตราคา ค่าอะไหล่จะสูงกว่าเจ้าตลาด ทั้งสองเจ้าอย่างเห็นได้ชัด แต่สิ่งหนึ่งที่ผมชอบคือ นม.เครื่อง หิ้วไปเองได้ไม่มีค่าเปิด 200 เหมือนบางเจ้า
ส่วนรายละเอียด ยังไงลองหาดูในคลับอย่าที่คุณ nudragon แนะนำเลยครับ 0 ไหนดีไม่ดี มีบอกไว้หมด.

ปล. ถ้ารักแล้วก็เตรียมสินสอดไว้รอเลยครับ

Fortuner 2.7 BMC LPG
Datsun 720 4x4
Datsun 120Y หัวใจจะวาย

ออฟไลน์ Arado_kung

ศูนย์ดีๆในกรุงเทพพอมีหาไม่ยากครับ ที่พอแนะนำได้ก็มี

- เจริญนคร
- บางพลัด (น้ำท่วมอยู่มั้งตอนนี้)
- เพชรบุรีตัดใหม่ (เจ้านี้หิ้วน้ำมันเครื่องไปเองไม่ได้)
- พัฒนาการ (ใช้บริการประจำเพราะช่างรู้ใจอยู่ศูนย์นี้)
- รัตนาธิเบศน์

ส่วนศูนย์ติดลบอันดับ1ประจำทุกคลับเชฟเลยคือ

- วิภาวดี (รถผมออกศูนย์นี้แหละ แต่ไม่เคยใช้บริการเลย)

ออฟไลน์ Sammy_

จริงๆจะว่าไป o ดีไม่ดี ผมมีมีอยู่ทุกๆยี้ห้อครับ ส่วนจะมาจะน้อยก็ต้องดูกันอีกที เรื่องราคาค่าบริการ แต่ละหี้ห้อนี้ก็ถือว่าสำคัญ

ผมอยู่ สุรินทร์ o isuzu สุรินทร์ ช่างซ่อมไม่ค่อยประทับใจ ซ่อมช้า วิเคราะห์อาการไม่ค่อยได้ บางครั้งถอดอลั่ยเราโดยไม่ได้รับอนุญาติ แต่ถ้าไปซื้อ อลั่ยจาก o ถือว่าบริการดี สุดยอดจริงๆเรื่องอลั่ย เพราะฝ่ายอลั่ยรู้ลึกรู้จริง

ผมจึงมักจะไปใช้บริการงานซ่อมที่ จังหวัดศรีสเกษ มากกว่า

ช่วงหลังๆมานี้ผมก็เริ่มสนใจ Chev เหมือนกันครับกำลังสึกษาเรื่อง 0 บริการอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

+
ตอนนี้โดนใจกับ Chevy Trailblazer มากมาย
+

โดนด้วย   ;)

ออฟไลน์ SitdownstrikE

เฮ้ย ! ! !
มันจะมีแบบ Rep. บน ด้วยเรอะ อลังการมากๆๆๆ

มายืนยันว่า อย่าไปยุ่งกับศูนย์วิภาวดี ครับ  บ่นกันเพียบ
รถที่ใช้อยู่เป็นเชฟโรเล็ต ส่วนตัวใช้บริการ ศูนย์เชฟโรเล็ต MK พระราม2  ก็โอเคในระดับนึงครับ

คันเก่าใช้ฟอร์ดพระราม 2 รู้สึกว่าช่างเก่งกว่าเชฟฯ แฮะ บริการดีพอกัน แต่แพงมาก เลยเข็ดกับฟอร์ด

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

เฮ้ย ! ! !
มันจะมีแบบ Rep. บน ด้วยเรอะ อลังการมากๆๆๆ

Rep. ล่างก็ใช่ย่อยนะ ...... 7 ที่นั่งแบบ real seat

ออฟไลน์ daycha

• Newbie
  • *
+
ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ พอดีบ้านอยู่แถวพระราม 2
เดี๋ยวถ้า trailblazer ออกเมื่อไหร่จะลองโฉบๆ ศูนย์ MK ดูครับ

คุณสมาชิกที่ 2455 ครับ ภาพที่เอามาลงนั่นสวยจริงๆ ครับ
แต่อยากได้จอมาอยู่ตรงคอนโซลข้างหน้าอันนึงมากกว่า
ยอมให้ตัดอันหลังไปอันนึงก็ได้เนอะ 55555
+

ออฟไลน์ Ji.Cl.

นาที 12.37-17.52 ครับ สเปกคร่าวๆ ขับ 4 เครื่อง 2.8 และโฆษณาว่าจะเป็น Best in Class ใน

การประหยัด อัตราเร่ง (อีกอันฟังไม่รู้เรื่องครับ :'() และเลกรูมเบาะแถวสองและสาม (อันนี้พูดคนละส่วนกัน)

ออฟไลน์ shando

ถ้าเป็น Best in Class ในการประหยัด อัตราเร่งจริงๆผมว่าขายได้สบายครับ เพราะเป็นสิ่งที่คนไทยให้ความสำคัญอันดับต้นๆเลย(นอกจากเรื่องขนาด กับออปชั่น)

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
ผมมีรูป มาให้ ดู ครับ..

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
สวยสวย ผมชอบสีภายในแฮะ ชอบเชฟตรงเล่นสีภายใน  ได้สวยดูดีโมเดิร์น แทบทุกรุ่นจริงๆ

ออฟไลน์ HYDE--

สวยมากครับ คนละเรื่องกะ Fortuner เลย

ส่วนเรื่องอะไหล่ฟอร์ด ผมใช้ เฟียสต้า ราคาอะไหล่เฉลี่ยก็เท่าๆกะเจ้าตลาดครับ
แต่รถพวกนี้ อย่างที่บอก มาตรฐานของ 0 ยังสู้เจ้าตลาดไม่ได้ก็เท่าันั้นเอง ศุนย์ดีๆก็มีเยอะครับ ปะปนกันไป

ออฟไลน์ Mighty-X

ที่อื่นไม่เคยเข้าครับ

เคยพาเพื่อนเอา ZAFIRA ไปเช็คที่ศูนย์เมืองทอง เชียงราย
บอกตรงๆว่า ห่วยแตก...มากครับ
ตั้งแต่กระบวนการรับรถ ส่งรถ ห้องพักลูกค้าก็เหมือนเต๊นท์รถมือ 2(อดีตเคยเป็นเต็นท์มือ 2 นี่แหละ แต่ว่าจะไม่พัฒนาเลยหรอ)

รถใหม่ที่โชว์ก็ไม่ได้รับการดูแลเท่าที่ควร
ทั้งคราบน้ำ ฝุ่น รอยขนแมว บางคันยางอ่อนจนเกือบแบนซะงั้น

ออฟไลน์ Cool Runner

รอดูคันจริงก่อนดีกว่าค่อยตัดสินใจ
รถต้นแบบที่เอามาโชว์ย่อมดูดีกว่าอยู่แล้ว