ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครออก almera แล้วมั่งครับ  (อ่าน 7524 ครั้ง)

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
มีใครออก almera แล้วมั่งครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 15:59:21 »
มีใครได้รับรถแล้วมั่งครับ  มันคุ้มกับราคาของมันรึเปล่า เคยลองขับแล้ว แต่มันก็แค่ช่วงใกล้ๆ ไม่เหมือนใช้ในชีวิตจริง
ผมเริ่มลังเลแล้วอ่ะ ไหนจะ แผงข้างประตู ที่ดูแปลกๆ  ไหนจะที่ปรับระดับเข็มขัดที่ปรับไม่ได้   

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
Re: มีใครออก almera แล้วมั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 16:21:42 »
สำหรับผมเห็นเจ้าอัมราตัวจริงน้อยมาก

เช้าวันนี้ผมเพิ่งเห็นตัวจริง almera คันแรกบนท้องถนน (ติดไฟแดงตรงพนัสนิคม) สีบร็อนซ์เงิน ป้ายแดง
สงสัยจอดหนีน้ำกันหมด

ออฟไลน์ gunzaa2004

• Newbie
  • *
Re: มีใครออก almera แล้วมั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 17:22:45 »
มีใครได้รับรถแล้วมั่งครับ  มันคุ้มกับราคาของมันรึเปล่า เคยลองขับแล้ว แต่มันก็แค่ช่วงใกล้ๆ ไม่เหมือนใช้ในชีวิตจริง
ผมเริ่มลังเลแล้วอ่ะ ไหนจะ แผงข้างประตู ที่ดูแปลกๆ  ไหนจะที่ปรับระดับเข็มขัดที่ปรับไม่ได้   

มันตอบโจทก์คนที่ต้องการ Eco car
เคยไปลองที่0 ตรงกิ่งเเก้ว
1. คุ้มค่ามั้ย ขึ้นอยู่กับเราว่าเอาตัวไหน ราคาตามoption ครับ  ถ้าถามว่าตัวทอปคุ้มมั้ย  ถ้าคนที่อยากได้ eco car ก็ตอบได้ว่าคุ้ม เเต่ห้ามนำ cc เครื่องไปวัดกับราคานะครับ  มันจะผิดจดประสงค์
2.ขับเเล้วก็สบายๆ เเต่คงไม่พอใจสำหรับคนเท้าหนัก อืดๆ วืดๆ
3.แผงข้างประตู ก็เฉยๆ เเล้วเเต่ความเคยชิน ดีไซน์มันตอบสนองคนหลากหลาย  ชอบก็ซื้อ ไม่ชอบก็ดูรุ่นอื่น
4. เรื่องปรับเข็มขัด อันนี้สุดเเล้วเเต่ครับ  ขนาด พรีอุส ยังจอดเกียร์ว่างไม่ได้  คนยังซื้อกันเยอะเเยะครับ

สรุป ตอบไม่ได้ว่าคุ้มรึป่าว อยุ่ที่ความพอใจกับเงินที่ให้ไป  มัน เท่ากันรึป่าว  ถ้าไม่เท่า  ก็หาตัวเลือกอื่นครับ

ออฟไลน์ kowit1

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 17:26:20 »
ตอบโจทย์คนมีรถคันแรก ขยับจากมอเตอร์ไซค์ไปรถยนต์ เขาคงไม่แคร์สิ่งเล็กๆน้อยๆ เน้นนราคา

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 18:01:51 »
แถวชลบุรีผมเห็นวิ่งเยอะมากๆๆ ส่วนตัวคิดว่าตัวจริงผมว่าสวยน้อยกว่าในรูป

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 18:29:09 »
เชียงใหม่ก็เห็นหลายคันแล้วครับ ผมว่าตูดยาวไปหน่อย ป้าผมก็ออกตัวท้อปไปแล้ว แต่ยังไม่ได้ไปดูเพราะอยู่คนละ จ.
เท่าที่ไปลองนั่งเล่นๆ ผมว่ามันกว้างมาก ไม่ทำให้รู้สึกอึดอัด ถ้าเน้นขับในเมือง ทางไกลนิดหน่อย ก็โออยู่ ต้องไปลองขับเอง
ลองเข้าไปอ่านในเว็บคลับเค้า ข้อมูลจะเยอะมากครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 18:31:39 »
คนรู้จัก ออกสีแดง เลยได้รถทันที

ดูแล้วมันท้วมท้วม  ดูเป็นผู้ใหญ่ ไม่น่ารักเหมือน March

ยังไม่ได้ลองเข้าไปนั่งครับ

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 21:41:59 »
ผมก็เจอบนถนน 3คันแล้วครับ เงิน ดำ แดง
บ้านเพื่อนผม ก็จองสัปดาห์เดียว ได้รถแล้วครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 22:04:27 »
แถวชลบุรีผมเห็นวิ่งเยอะมากๆๆ ส่วนตัวคิดว่าตัวจริงผมว่าสวยน้อยกว่าในรูป
ใช่ครับบ แถวชลบุรีวิ่งกันหลายคันมากๆ แล้วพอดูตัวจริงก็พบว่ามันไม่สมส่วนเลยจริงๆ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 08:02:08 »
ท่าน gunzaa2004 ตอบไว้หมดแล้ว ที่นี้ก็เหหลือแต่ท่าน จขกท แล้วครับว่าพึงพอใจเพียงใด ถ้าไม่ชอบอย่าไปซื้อครับ อยู่ที่ใจท่านล้วนๆ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 08:04:39 »
คุ้มสิครับ

บางคนซื้อวีออสไปจ่ายตลาด รับส่งลูกไปรร. ขับไปทำงาน
เรื่อยๆ เอื่อยๆ ไม่เคยกดคันเร่งเต็มๆเลยซักครั้ง

ซื้ออัลเมร่าเถอะครับ ประหยัดกว่าเห็นๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 08:28:43 »
คุ้มไม่คุ้มอยู่ที่ลักษณะการใช้งานและความพึงพอใจครับ บางคนที่เคยเห็นออกรถติด NGV จากโรงงานมาเลย แต่ไม่ค่อยได้ขับไกลๆเท่าไหร่ 10 ปีไม่รู้ว่าจะคืนทุนรึเปล่าแต่สุขใจเวลาเติมแก๊สก็ว่าคุ้ม

ยังไม่เคยเห็นตัวเป็นๆบนท้องถนนเลยครับ คนซื้อไม่รู้หายไปไหนหมดไม่วิ่งผ่านหน้ากันซักหน่อยเล้ย เห็นแต่ฟอร์ดกะเชพจนเบื่อล่ะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ichamz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 09:19:43 »
คงตกลงซื้อแหละครับ เพราะคิดดูแล้ว neo ที่ใช้ จะขึ้นปีที่ 9 แล้ว ไหนจะกินน้ำมันอีก
เสียดาย แต่ยังไงก็ต้องเปลี่ยนสักวัน TT

ยังไม่เคยเหนวิ่งบนถนนเหมือนกันครับ เจอแต่จอดด

ออฟไลน์ BENZIL

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 09:41:09 »
ผมอยู่ชลบุรี ยังไม่เคยเห็นวิ่งบนถนนเลยอ่ะครับ :'(
เคยไปดูตอนที่มาโปรโมท ที่เซ็นทรัล ชลบุรี เมื่อเดือนที่แล้ว สวยถูกใจครับ

ตอนนี้มีโครงการจะซื้อรถ ยังลังเลอยู่ว่าจะเอา Almera หรือ Vios ดี

ปล.ในใจส่วนหนึ่งอยากจะตัด Almera ทิ้ง เพราะไม่ค่อยชอบการบริการที่ศูนย์ Nissan ที่ชลบุรีสักเท่าไหร่

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 09:48:44 »
เห็นเพื่อนจองบนเฟสบุ๊คแล้วครับ

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 08:23:42 »
ผมว่าคุ้มนะครับข้างในกว้างมากถ้าไม่ใช่คนเท้าหนักอะไรมากขับเรื่อยๆคันนี้แหละใช่เลยและอย่าลืมถ้าใช้สิทธ์รถคันแรกยิ่งคุ้มมากๆเลยครับ ;) ;)

ผมเห็นหลายคันแล้วนะตอนนี้

ออฟไลน์ daddy_d

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 09:27:31 »
ผมเพิ่ง ออกเมื่อตอน อาทิตย์ที่แล้ว แต่เป็น ตัว เกียร์ธรรมดานะครับ
ซื่อให้ พ่อตาขับส่งหลานไปโรงเรียน เลยได้ขับวันที่ออกจากโชว์รูมนิดหน่อย
มันก็ โอเคสำหรับรถ ระดับนี้นะครับ แต่ที่ดูดีที่สุดผมว่าเนื้อที่ผู้โดยสารตอนท้ายและที่เก็บของด้านหลัง
มันกว้าง มากเลยหละครับ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 13:10:23 »
เอาไว้ขับสบายๆ ไม่รีบร้อนก็โอเคครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium