ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพภายใน Honda CR-V 2012 !!!  (อ่าน 18592 ครั้ง)

ออฟไลน์ khunpan33

• Sr. Member
  • ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
Re: ภาพภายใน Honda CR-V 2012 !!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 08:13:33 »
คอลโซล+หน้าปัดไม่โดน ปุ่มน้อยไป ไม่ชอบครับ
ชอบของรุ่นปัจจุบันมากกว่า Layout+ไฟ หน้าปัดดูหนักแน่นคล้ายๆรถยุโรปหลายๆรุ่นดี
สรุปตามความคิดผม มาเหมือน FD รุ่นเก่าถูกใจกว่ากว่ารุ่นใหม่

ลองดูเป็นรุ่นที่ไม่มี DVD Navigator สิครับ อันนั้นปุ่มเยอะเลย ผมว่าพอๆกะ Accord เลยล่ะ แต่การเรียงปุ่มดูไม่สับสนเท่าครับ  :D

ชอบวิธีพับเบาะแถว 2 มากครับ ตอนแรกก็หวังให้ตัวใหม่เป็นเบาะ 3 แถว แต่ถ้าพับเบาะง่ายขนาดนี้ก็ยอมมี 2 แถวนะ เบาะนั่งเวอร์ชั่นไทยขอแบบนี้เลย แต่ด้านหน้าขอเฉี่ยวๆกว่านี้หน่อย จะรอนะ Honda   ;D

เหมือนผมเลยอ่ะ เห็นในวิดิโอ้แล้ว โอ้ว นึกถึงวิธีพับเบาะแถวสามของพวก Odyssey เลย แต่แบบนี้ แปลว่า เบาะหลังจะปรับเอน ร้อยระดับ แบบเดิมไม่ได้แล้วสิ?

ผมเห็นมีเชือกเป็นห่วงด้านบนเบาะอยู่นะครับ ไม่แน่อาจจะเอนได้ระดับนึงก็ได้ เหมือน Jazz โฉมปัจจุบันนี้ครับ  แอบหวังนะว่าคงให้จอที่ 2 และปุ่ม Econ มาให้ด้วย  แต่ไอ้ส่ง SMS เลิกหวัง  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2011, 08:17:01 โดย khunpan33 »