ผู้เขียน หัวข้อ: อั๊ย หยา BMW ทำไมลื๊อทำอย่างเนี๊ยยย? (จริงหรือเท็จครับ)  (อ่าน 9274 ครั้ง)

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
พอดีผมกำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับศูนย์บริการ BMW Millenium Auto และก็ไปเจอกระทู้นี้เข้า!!!!!!!!!
http://tnews.teenee.com/crime/6694.html
จริงไม่จริงยังไงบอกผมด้วยแล้วกันนะครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ข่าวเก่ามากเลยครับ
 :P :P :P

WINKUNG

เดี๋ยวนี้คงไม่เป็นแบบนี้แล้ว แหละต้องรักษาภาพพจน์รถผู้บริหาร  ;D

ออฟไลน์ shando

แล้วตอนนั้นผลเป็นไงบ้างครับ ผิดจริงไม่จริง มีการสืบสวนยังไง มีการลงโทษยังไง

ออฟไลน์ Fly to dream

ระวังโดนเทศนะ เพราะมันข่าวตั้ง 5-6 ปีมาแล้ว เอามาเล่าใหม่ระวังจะโดนฟ้อง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ Nattanon ครับ

ข่าวนี้นานมากแล้วครับ

ทุกอย่างผ่านไปแล้วครับ

ออฟไลน์ st_citroen

• Sr. Member
พอดีผมกำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับศูนย์บริการ BMW Millenium Auto และก็ไปเจอกระทู้นี้เข้า!!!!!!!!!
http://tnews.teenee.com/crime/6694.html
จริงไม่จริงยังไงบอกผมด้วยแล้วกันนะครับ

ขึ้นชื่อดีลเลอร์อย่างนี้ระวังคนไม่ได้เข้าไปอ่านแล้วจะเข้าใจผิดนะครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ผมว่า ตั้งสติแล้วอ่านด้วยความพินิจพิเคราะห์มากขึ้นนิดนึงดีมั้ยครับ
เข้าใจครับว่ากำลังจะออก BMW เลยหาข้อมูลเกี่ยวกับรถและศูนย์บริการ
แต่ก็อยากให้คิดด้วยว่า ข่าวบนอินเตอร์เนตมีทั้งแบบเชื่อถือได้และเชื่อถือไม่ได้
ไม่ว่าจะอยู่บนเวบไหน จะเป็นคนใช้มาเล่า หรือเป็นข่าว หรือแม้กระทั่งเวบนี้ก็ตาม
ดังนั้น ต้องใช้วิจารณญาณ ต้องหนักแน่น และอย่าถูกชักจูงไปอย่างง่ายง่ายครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ก็ฟังหูไว้หูครับ

แต่คิดในแง่ดี ตอนนี้เขาอาจจะปรับปรุงแล้วก็ได้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ XL_SiZe

ถ้ายังกลัวอยู่ก็ไปศูนย์อื่นครับ เยอะมากนะ กรุงเทพเนี่ย...

ออฟไลน์ idolking

• Jr. Member
  • **
ผมใช้ บริการ 0 นี้อยู่นะครับ ออกกับ 0 นี้ด้วย ก็ดีนะครับ ไม่ได้เลวร้าย

ปล ที่ พระราม 4 อ่ะครับ

ต้องขอโทษด้วยครับ = =" ผมคงเครียดกับการหาข้อมูลเรื่องศูนย์บริการไปหน่อย แหะๆ

ออฟไลน์ HYDE--

พึ่งเคยเห็นเหมือนกัน

แต่ถ้าคิดจะออกรถป้ายแดงเลย ผมว่า ไม่มีปัญหาแบบนี้หรอกครับ
เคสนี้มันรถเทส ถ้าพูดตรงๆ ไม่ว่าเซลจะพูดยังไง มันก็ถือว่าเป็นรถมือสองอยู่ดีครับ
การทำแบบนี้ มันบ่งบอกถึงแนวคิดในการทำธุรกิจที่ไม่โปร่งใส แต่ก็อย่างว่า ข่าวมันนานมากแล้ว ถ้าวันนี้ัยังมีอีก ผมว่าศูนย์นี้เจ้งไปแล้วแหล่ะครับ

ออฟไลน์ 2k

แล้วเรื่องมันจบยังไงครับ? รู้แต่ว่ามีข่าวนี้แล้วแต่ไม่รู้ว่าท้ายที่สุดแล้วใครผิด
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
แฟนเก่าผมทำงานที่ BMW
เค้าไม่ยอมบอกเหตุผล พูดอยู่คำเดียวว่า
"ที่รัก BM น่ะ อน่าไปซื้อใช้นะ ไม่อยากบอกว่าทำไม เพราะมันดูแย่มากสำหรับบริษัท แต่อย่าไปซื้อใช้นะ"
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ XL_SiZe

เค้าไม่ยอมบอกเหตุผล พูดอยู่คำเดียวว่า
"ที่รัก BM น่ะ อน่าไปซื้อใช้นะ ไม่อยากบอกว่าทำไม เพราะมันดูแย่มากสำหรับบริษัท แต่อย่าไปซื้อใช้นะ"

ดูไม่ค่อยเมกเซ้นต์เลยนะครับ
ไม่มีเหตุผล แต่บอกไม่ให้ซื้อ ง่ายไปหน่อย

เอ๊ะ?? ยังไง?

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com

คุณ Zardus ครับ
รบกวนพิจารณานิดนึงด้วยครับ