ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เงินจองคืน  (อ่าน 4530 ครั้ง)

ออฟไลน์ iPadman2

• Newbie
  • *
อยากได้เงินจองคืน
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 11:14:10 »
ผมได้จองรถยุโรปไว้เมื่อประมาณปลายเดือน 7 นัดรับรถประมาณต้นปีหน้าไม่เกินไตรมาสแรก ปัจจุบันรอจนเบื่อและอยากได้เงินจองคืนแล้ว ไม่อยากได้รถแล้ว คุยกับเซลล์หรือผู้จัดการเพื่อขอเงินจองคืน เค้าก็บอกว่าบริษัทคืนให้ไม่ได้ รบกวนใครมีประสบการณ์แบบนี้บ้าง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
Re: อยากได้เงินจองคืน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 11:19:02 »
เท่าที่ทราบ เคสนี้น่าจะคืนไม่ได้ครับ ทางบริษัทไม่ได้ผิดสัญญาอะไร ถ้ากรณีถึงวันรับรถแล้ว ยังไม่ได้ อันนั้นคืนเงินจองเต็มจำนวนครับ

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 11:26:04 »
เป็นธรรมดาครับ รถยุโรป รอรถนานข้ามปี เป็นเรื่องปกติ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 11:35:20 »
ไม่ได้หรอกครับเพราะทางเค้าไม่ได้ผิดสัญญาอะไร ลองหาขายใบจองดูมั๊ยล่ะครับ เผื่อคนที่อยากได้เร็วขึ้น
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 11:56:29 »
พี่ผมจอง Country Man ก็ข้ามปีนะครับ มิลเลเนี่ยนม ออโต้
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 12:56:42 »
ใจเย็นๆนะครับ ถ้าอยู่ในกรุงเทพและปริมณฑลได้รถมาตอนนี้ก็คงไม่สบายใจเท่าไหร่ จะเป็นปัญหาเปล่าๆ และกว่าวิกฤติจะผ่านพ้น+ฟื้นฟู ก็ปาเข้าไปต้นปีหน้าแล้วครับ

ถือซะว่าเราฝากรถไว้กับคนขายก่อนละกันนะครับ แถมได้ทะเบียนใหม่ขึ้นมาปีนึงด้วยครับ  ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 13:04:34 »
แล้วถ้าผมไม่อยากรับรถจริงๆ ยอมให้เค้าริบเงินจอง เค้าจะริบทั้งหมดหรือว่าบางส่วน แล้วเซลจะได้ส่วนแบ่งด้วยป่าวครับ

ออฟไลน์ earth_e60

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 14:53:44 »
ขายใบจองสิครับ

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 14:54:47 »
ผมว่าถ้าสั่งรถนำเข้า แล้วรอรถประมาณ3เดือนนี้ผมว่าไม่นานน่ะครับ( ถ้ารถไม่มีในสต็อก ) ถ้าเกิดโชว์รูมต้องสั่งรถจากเมืองนอกมาใหม่อ่ะครับ เพราะเวลาในการสั่งซื้อและการจัดส่งต้องใช่เวลาพอสมควรครับ ถ้ามาจาก UK แล้วลงเรือมาน่ะ เพราะจนกว่าเอเย่นที่เมืองนอกจะจัดเรือมา ใช่เวลาเดินทางอีกก็ 30 +-2 วัน จนกว่าจะเคลียร์ของอีก ก็ใช่เวลาพอสมควร เอาแค่การขนส่งอย่างเดียวน่ะจนของถึงโชว์รูม ผมว่าไม่นาจะต่ำกว่า 45 วันได้ แล้วไหนทางโชว์รูมต้องเอาไปเช็คอะไรอีกน่ะ ( ส่วนตัวทำงานเกี่ยวกับ ตัวแทนนำเข้าส่งออกครับ ) อยากจะบอกว่า เบน อีคลาส เยอะมากๆ
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

PeteFD

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 16:12:00 »
BMW X3 ขายใบจองไม่ยากหรอกครับ เอาไปขายตอนใกล้ๆ จะได้รถ ดีไม่ดีได้กำไรด้วย  ;)

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 20:50:32 »
ถ้าปฏิเสธยกเลิกสัญญา ก็โดนริบเงินจองทั้งหมดครับ
ส่วนเงินจะไปไหนอย่างไร ผมไม่ทราบเหมือนกัน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 22:02:28 »
ขายใบจองไปแล้วครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ