ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถาม หน่อย ครับ แอร์ jazz gd idsi  (อ่าน 3995 ครั้ง)

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
รบกวนถาม หน่อย ครับ แอร์ jazz gd idsi
« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 19:08:47 »
.........ปัญหา คือ ว่า ดับเครื่อง แล้ว เอา กุญแจออก ด้วย  แต่เปิดแอร์ได้  พัดลมแอร์ มันทำงาน เป็น กะ อะไร ครับ ระบบไฟฟ้า รวน เปล่า คับ...ขอบคุณ ครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: รบกวนถาม หน่อย ครับ แอร์ jazz gd idsi
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 20:51:28 »
บิดกุญแจไม่สุดหรือเปล่าครับ เพราะบิดไม่สุดเครื่องก็ดับครับ บิดมาอีกทีก็จะเป็นการปิดระบบไฟ แอร์อะไรพวกนี้ครับ

ถ้าบิดสุดแล้ว ตัว Switch ตรงกุญแจอาจจะเสียก็ได้ครับ
พ่อผมเคยเอาตัวกดกริ่งหน้าบ้านใส่แทน ติดได้ ดับสบายครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
Re: รบกวนถาม หน่อย ครับ แอร์ jazz gd idsi
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 22:15:57 »
บิดกุญแจไม่สุดหรือเปล่าครับ เพราะบิดไม่สุดเครื่องก็ดับครับ บิดมาอีกทีก็จะเป็นการปิดระบบไฟ แอร์อะไรพวกนี้ครับ

ถ้าบิดสุดแล้ว ตัว Switch ตรงกุญแจอาจจะเสียก็ได้ครับ
พ่อผมเคยเอาตัวกดกริ่งหน้าบ้านใส่แทน ติดได้ ดับสบายครับ
 ;D ;D ;D

จขกท. เขาบอกว่า เอากุญแจออกเลยไม่ใช่หรอครับ ถ้าไม่สุดจะเอากุญแจออกได้ไงอะ ผมงงเบาๆๆ หรือผมไม่เข้าใจเอง

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 22:57:09 »

;D ;D ;D

จขกท. เขาบอกว่า เอากุญแจออกเลยไม่ใช่หรอครับ ถ้าไม่สุดจะเอากุญแจออกได้ไงอะ ผมงงเบาๆๆ หรือผมไม่เข้าใจเอง

กรณีนี้เกิดอาการผิดปกติไงครับ คืออาจบิดออกมาในตำแหน่งที่ดึงออกมาได้ แต่อาจยังไม่ถึงตำแหน่งที่จะทำให้ระบบไฟฟ้าดับได้
คือเกิดการคาดเคลื่อนขึ้นน่ะครับ ถ้าลองบิดแบบสุดๆแล้วยังไม่ดับอีก ตัวปิดระบบไฟฟ้าไม่ทำงาน ซึ่งก็จะอยู่ตรงรูกุญแจครับ
ลองถอดดูก็น่าเห็นอะไรมันสึกมันเสื่อมมั้งครับ
ผมก็ไม่แน่ใจหรอกครับ เพราะไม่เคยใช้ Honda เลยครับ แค่อยากช่วยน่ะครับ