ผู้เขียน หัวข้อ: nissan thailand จ๊า ใจปล้ำเอา Dacia Duster มาขึ้นไลท์ที่บ้านเราหน่อย  (อ่าน 9011 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
เห็นรูปจาก http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=886:renaultdacia-duster--suv-&catid=84:new-cars--worldwide&Itemid=55 แล้วโดนเลย

บึกบึนมากๆ SUV ต้องหน้าตาแบบนี้ เห็นรูปทรงแล้วคิดถึงแนว discovery3  มีที่ยึดของบนหลังคา
ข้างหน้าออกแนวย้อยยุค หน้าใหญ่ๆ ดูดุดี โป่งล้อไม่ต้องกลัวยางล้นออกมาเลย แถมยัง size ใกล้ แคชคาย อีก segment นี้ในบ้านเราแทบบ่มีเลย(ถ้าไม่นับ suzuki)

เอาเครื่องดีเซลมาขาย ราคาเปิดไม่เกิน 700K

เปลี่ยนชื่อเป็น Nissan Murano Sport
แค่คิดก็ขายไม่ออกแล้ว 555
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
โอ้ย เจ้าเนี่ยหนะเหรอ

อย่าหวังว่าจะรอดในเมืองไทย

นิสสัน เขารู้ และเขาเตรียมอะไรที่เจ๋งกว่านี้เยอะมากๆ

มันมีชื่อว่า Qasana........

รอเจอกัน....อีก 2 ปี!

ออฟไลน์ Chris Evn

พี่จิมมี่พูดให้สงสัยอีกแล้ว ว่าอะไรคือ Qasana........

ออฟไลน์ Chris Evn

แล้วก็ search เจอคันนี้

ออฟไลน์ Can

• Jr. Member
  • **
คุณ J!MMY พูดครึ่งกลางๆให้สงสัยอีกแล้ว

ถ้าเป็นไอ้เจ้าชื่อเรียกยากที่ขึ้นต้นด้วยตัว Q เหมือนกันที่ขายอยู่ในยุโรปเวลานี้ละก็ ควรจะต้องรีบๆนะ ไม่ควรรอเสียเวลาไปสองปี เอาที่ประกอบเสร็จจากอังกฤษเข้ามาแกล้งขายยั่วน้ำลายให้อยากได้ก่อนก็ได้ คงขายได้ยาก แต่พอขึ้นไลน์บ้านเราราคาจะลดเที่ยวนี้ตะบะก็จะแตก เหมือน Swift ไง เห็นคนพูดถึงเยอะในตอนนี้

แต่ถ้าจะเอาปิคอัพมาทำเป็นเจ้า Luckier ก็แล้วไปเถอะ

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
ใจป้ำ  เน้อออ  ใจปล้ำ  เดี๋ยวอดใจไม่ไหว ไปปล้ำใครเข้าไม่รู้นะ  :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ Can ครับ

ไม่ใช่ Qashqai  นะั

Qasana จะเล็กกว่า Qashqai

สเป็ก มาอย่างสะใจ

ราคา คาดว่า น่าจะแถวๆ Freed หรือต่ำกว่า นิดหน่อย
แต่ตัวล่างสุด ต่ำกว่า Freed แน่ๆ

เปล่า ไม่ใช่มินิแวน แต่ หน้าตาคันจริง จะใกล้เคียงกับคันที่น้องเอามาโพสต์ในเว็บนั่นละครับ
มาในแนว SUV

ออฟไลน์ euro

• Full Member
โอ้ย เจ้าเนี่ยหนะเหรอ

อย่าหวังว่าจะรอดในเมืองไทย

นิสสัน เขารู้ และเขาเตรียมอะไรที่เจ๋งกว่านี้เยอะมากๆ

มันมีชื่อว่า Qasana........

รอเจอกัน....อีก 2 ปี!
โฮ้ 2ปี

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
อู๊ยยยยย คาซาน่า ถ้ามีท่อไอ่พ่น มันคงบินไปอวกาศแน่ๆ

Version ขายจริงคงปรับแหลกรานละครับ ไม่งั้น คนขับคงโดนแซว

ใจป้ำ  เน้อออ  ใจปล้ำ  เดี๋ยวอดใจไม่ไหว ไปปล้ำใครเข้าไม่รู้นะ  :D

ครับผมต้องการให้นิสสันปลุกปล้ำคลอดโปรดักส์แบบอดใจไม่ไหวซักที
ขายรถมาจนตอนนี้คนรอบข้างผมที่ด่า Tiida หันกลับมามองว่า Tiida งดงามแล้วอะครับ

ที่ผมเจอคือเพื่อนผมสองคนครับ สองสามปีที่แล้วยังด่าอยู่เลย รถเ_ี่ยไร ตูดโคตรน่าเกลียด ตอนนี้ แมร่งโคตรสบายเลยใส่ของได้เยอะ ขับก็สบายพ่อแม่ก็นั่งสบาย ไม่ต้องกังวลเรื่องทุบรถอีก

ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
คุณ Can ครับ

ไม่ใช่ Qashqai  นะั

Qasana จะเล็กกว่า Qashqai

สเป็ก มาอย่างสะใจ

ราคา คาดว่า น่าจะแถวๆ Freed หรือต่ำกว่า นิดหน่อย
แต่ตัวล่างสุด ต่ำกว่า Freed แน่ๆ

เปล่า ไม่ใช่มินิแวน แต่ หน้าตาคันจริง จะใกล้เคียงกับคันที่น้องเอามาโพสต์ในเว็บนั่นละครับ
มาในแนว SUV
เล็กกว่า Qashqai
หรอพี่จิม

ผมว่า Qashqai มันก็เล็กแล้วน่ะ
เออ แต่มีใครเคยเห็น Qashqai วิ่งในไทยบ้างยังครับ

nissan ช่วงหลังมานี้ เริ่มมีไอเดียดีๆมาได้
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ Tonaka

สงสัย อีกไม่นาน compact suv ก็น่าจะบูมสิน่ะ เพราะ mitsubishi ก็กำลังจะมีอีกตัวนึงหนิ?
阿蘇山

ออฟไลน์ sirisak_ac118

SUV ขนาดเล็กกำลังจะมา....... ;D

ออฟไลน์ Tonaka

ผมว่าถ้านิสสันเอาเจ้า ตัวที่ จขกท ว่าเข้ามาขายจริง มันเท่ากับการ ฆ่า ตัวตายเลยน่ะเนี่ย?
阿蘇山

ออฟไลน์ chai99

2 ปีเลยหรอ

ออฟไลน์ the_bunz

• Jr. Member
  • **
เห็นมีแต่ DAULIS สวยดีนะ ทรงคล้ายๆกัน
http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=I02090250&row=2

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เห็นมีแต่ DAULIS สวยดีนะ ทรงคล้ายๆกัน
http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=I02090250&row=2
มันก็ QASHQAI อ่ะครับ

เอา SYLPHY มาน่าจะยังพอขายได้มากกว่าอีกนา

ออฟไลน์ mathician

Re: nissan thailand จ๊า ใจปล้ำเอา Dacia Duster มาขึ้นไลท์ที่บ้านเราหน่อย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 13:39:07 »
Dacia Duster ข้างในของ Renault หมดเลยนะ เปิดฝากระโปงมา ที่ตัวเครื่องยังเขียน Renault เลย, บ้านผมใช้อยู่ สีขาว
Dacia เป็น budget car ที่ได้รับความนิยมในยุโรปนะ ผมเริ่มเห็นเยอะขึ้นเรื่อยๆ

ออฟไลน์ SP

Re: nissan thailand จ๊า ใจปล้ำเอา Dacia Duster มาขึ้นไลท์ที่บ้านเราหน่อย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 14:01:29 »
Qasana มันก็คือ Juke ไม่ใช่เหรอครับ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 14:36:35 »

ตอนนั้น จำได้ว่าคอนเซ็ปท์ของ Juke เขียนว่า Qazana
แต่คราวนี้ สะกดว่า Qasana

สงสัยจะมีเล็กกว่า Juke อีกมั้งเนี่ย??

อย่าบอกว่าจะมี Juke เวอร์ชั่นตัวถังสปอร์ตขึ้น??

โอ้ยยยย!!! งง งั้นเอาเป็นว่าอีก 2 ปี มีคำตอบเนาะ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 14:57:06 »
เดือนหน้านี้ กระทู้ก็จะครบ2ปีแล้ว จะมาอย่างที่พี่จิมมี่บอกมั้ยน๊า ::)