ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาครับ เกี่ยวกับรถยนต์ HONDA CITY(รายละเอียดด้านในครับ)  (อ่าน 7234 ครั้ง)

ออฟไลน์ korn

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ พี่ๆทุกท่าน ผมมีเรื่องขอคำปรึกษาครับ คือ ผมได้รถมาครับเป็น HONDA CITY เป็นรุ่นตัว TOP ครับ สีขาว

(จองไว้) แต่ว่าไม่มีของแถมครับ (ไม่มีจริงๆนะ -.-) เลยอยากปรึกษาดังนี้ครับ

1. ผมควรซื้ออะไรเพิ่มที่ศูนย์บ้างครับ เช่น film sensor ถอยหลัง คิ้วบันได กันสาด เสกิร์ต พรมปูพื้น ผ้ายาง กรอบป้ายทะเบียน เป็นต้น

หรืออะไรที่ควรจะซื้อข้างนอกดีครับ (ถ้าซื้อที่ศุนย์ก็เพิ่มเงินเอาครับ)

2. ถ้าของที่ซื้อข้างนอกนี่ถ้าเป็น จ.ชลบุรี พอหาอู่หรือสถานที่ได้ที่ไหนบ้างครับ

เข้ากรุงเทพบ้างเดือนละ 1-2 ครั้งครับ

รูปแบบการขับของผมจะเป็นเดินทางต่างจังหวัดเป็นส่วนใหญ่ ไกลประมาณชลบุรี - อรัญ (สระแก้ว)
 ไม่ได้ขับซิ่งมากครับ โดยมากจะเน้นเรื่อยๆมากกว่าครับ

ตอนนี้ผมก็กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ แต่ไม่แน่ใจเลยครับ เลยคิดว่าปรึกษาพี่ๆที่เชี่ยวชาญน่าจะได้เรื่องกว่าครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคณที่ช่วยเหลือครับ

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
ของผม เป็นแจ๊ส sv ครับพอ ออกศูนย์มาได้วันเดียวก็ไปบุหนังด้านในทั้งหมดเปลี่ยนแม็ก เปลี่ยนกระจังหน้า ติดเซนเซอร์หลัง กล้องหลัง จอ เนวิ ติดครุยซ์คอนโทรล นี่ยังไม่นับรวมที่พี่ชายผมไปทำช่วงล่างมาใหม่

แต่ก็นะครับ  ใช่ว่าของเดิมที่เค้าให้มาจะไม่ดี ที่ผมไปติดมานี่มันก็เกินความจำเป็นไป ผมว่า แค่ไปติดฟิล์ม เซนเซอร์ถอยหลัง ถ้าจะเอาบันเทิงหน่อยก็ใส่ชุดจอถ้ากลัวหลงก็ติดเนวิเพิ่มไปด้วยเลย แม็กเดิมที่ให้มาก็ถือว่าสวยอยู่แล้วไม่ต้องไปเปลี่ยนมันก็ได้ครับ ถ้าไม่ได้ขับเร็วแรงแซงกระฉูดจริงๆ แม็กเดิมก็ถือว่าโอเค
ปล.ว่าแต่จองไปมีของแถมไรมั่งครับเนี่ยเอิ๊กๆๆ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!

1. ผมควรซื้ออะไรเพิ่มที่ศูนย์บ้างครับ เช่น film sensor ถอยหลัง คิ้วบันได กันสาด เสกิร์ต พรมปูพื้น ผ้ายาง กรอบป้ายทะเบียน เป็นต้น

อุปกรณ์ที่จำเป็นจริงๆ มีเท่านี้ครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat

อุปกรณ์ที่จำเป็นจริงๆ มีเท่านี้ครับ
เสริมความเห็นน้องกาวครับ
1.ติดในศูนย์ =โดนบวกคอมมิชชั่นเพิ่ม
ติดข้างนอก =เลือกเองได้
2.พรมปูพื้น/ผ้ายาง อันนี้ต้องให้อยู่แล้วครับไม่ต้องซื้อ
3.ฟิล์ม ศูนย์คิด5-6พัน ไปติดเอง อาจเหลือ 4-5พัน หรือต่ำกว่านั้น(ของเดียวกัน)
4.กันสาดติดเองได้ไม่ยาก เลือกของเองได้เลย ไม่เนียนไม่เอา (ถูกกว่าเซลล์หาให้)
5.สเกริตร์ ขนาดร้านว่าแพงๆ ฟันราคา  ก็ยังถูกกว่าศูนย์ติดให้(ของเทียมเกรดเหมือนกัน)
6.คิ้วบันได หาเองถูกกว่าครึ่ง=ไม่ต้องเสียค่าคอมให้เซลล์
7.กรอบทะเบียน (มันเป็นของแถมอยู่แล้ว เพราะเค้าติดโฆษณาศูนย์ที่ขายให้)

สรุปถ้าแถม ให้รับไว้ ถ้าจ่ายตังส์ ให้มาติดข้างนอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 20:34:27 โดย freedスプーン3300 »

ออฟไลน์ udis

รถใหม่แนะนำซื้อประกันชั้นหนึ่งครับ
 ;D ;D ;D

• Newbie
  • *

1.ติดในศูนย์ =โดนบวกคอมมิชชั่นเพิ่ม
2.พรมปูพื้น/ผ้ายาง อันนี้ต้องให้อยู่แล้วครับไม่ต้องซื้อ
3.ฟิล์ม ศูนย์คิด5-6พัน ไปติดเอง อาจเหลือ 4-5พัน หรือต่ำกว่านั้น(ของเดียวกัน)
 ผมเลยต้องศึกษาเอาเองครับ แล้วก็งบนี่ประมาณคร่าวๆเท่าไหร่ครับ4.กันสาดติดเองได้ไม่ยาก เลือกของเองได้เลย ไม่เนียนไม่เอา (ถูกกว่าเซลล์หาให้)
5.สเกริตร์ ขนาดร้านว่าแพงๆ ฟันราคา  ก็ยังถูกกว่าศูนย์ติดให้(ของเทียมเกรดเหมือนกัน)
6.คิ้วบันได หาเองถูกกว่าครึ่ง=ไม่ต้องเสียค่าคอมให้เซลล์
7.กรอบทะเบียน (มันเป็นของแถมอยู่แล้ว เพราะเค้าติดโฆษณาศูนย์ที่ขายให้)

สรุปถ้าแถม ให้รับไว้ ถ้าจ่ายตังส์ ให้มาติดข้างนอก

ขอบคุณครับ แล้วถ้า sensor ถอยหลังล่ะครับ ถ้าไปทำข้างนอกจะโอเคไหมครับ เพราะมีคนบอกว่าระวังสีเพี้ยน(ขนาดนั้นเลย) อันนี้ผมไม่ใจครับ

อ้อของแถมไม่มีจริงๆครับ ผมเลยมาปรึกษาครับว่าอันไหนออกมาทำเองดีกว่าครับ

ออฟไลน์ icezan

• Newbie
  • *
แต่ของศูนย์มีประกันให้ 1 ปี ในส่วน part นะครับ

ต่อรองเซลหน่อยครับ ของจริงๆไม่แพงหรอกครับ ลองเช็คราคา part จากเวป honda city club ได้ครับ

• Newbie
  • *
รถใหม่แนะนำซื้อประกันชั้นหนึ่งครับ
 ;D ;D ;D

ประกันชั้นหนึ่งซ่อมศูนย์ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ udis

;D ;D ;D

ประกันชั้นหนึ่งซ่อมศูนย์ใช่มั้ยครับ

แล้วแต่งบประมาณครับ เลือกบริษัทประกันที่ไว้ใจได้ ก็จะให้เราเลือกซ่อมศูนย์ที่เราไว้ใจหรืออู่ที่เราไว้ใจได้ครับ
แบบนั้นจะลงตัวกว่าครับ

ออฟไลน์ icezan

• Newbie
  • *
honda ไม่มีแถมประกันชั้น 1 หรอกครับ ยกเว้นบางศูนย์ แต่เขาก็ให้ ของไทยเศรษฐกิจ มา พร้อมข้อจำกัด ซ่อมได้ บางที่ นะครับ รวมถึง เวลาซ่อมไม่รู้ว่า อะไหล่เขาจะให้ ของ แท้หรือ เทียบเคียง
เช็คดีดีนะครับ เพราะ ส่วนลดเงินสด รถเล็ก มันประมาณ 8000-12000 แล้วแต่บางช่วงน่ะครับ แต่ช่วงนี้ demand มากกว่า Supply ครับ คนอยากได้รถเร็ว โดยไม่เอาของแถมก็เยอะครับ ต้องรอสักพัก

ถ้าคุณยังไม่ได้รับรถก็ลอง ต่อรอง part ต่างๆ ดู แต่ถ้ารับรถมาแล้ว ราคามันจะอีกราคานึงเพราะ เหมือนเป็น โปรโมชั่น ออกรถใหม่น่ะครับ

ออฟไลน์ shando

ผมเลยต้องศึกษาเอาเองครับ แล้วก็งบนี่ประมาณคร่าวๆเท่าไหร่ครับ4.กันสาดติดเองได้ไม่ยาก เลือกของเองได้เลย ไม่เนียนไม่เอา (ถูกกว่าเซลล์หาให้)

ขอบคุณครับ แล้วถ้า sensor ถอยหลังล่ะครับ ถ้าไปทำข้างนอกจะโอเคไหมครับ เพราะมีคนบอกว่าระวังสีเพี้ยน(ขนาดนั้นเลย) อันนี้ผมไม่ใจครับ

อ้อของแถมไม่มีจริงๆครับ ผมเลยมาปรึกษาครับว่าอันไหนออกมาทำเองดีกว่าครับ

แล้วแต่ว่าแคร์เรื่องสีขนาดไหนครับ เพราะรถผมสีขาวมุข เซนเซอร์สีสีขาวโซลิดแต่ผมเฉยๆ
เพราะรถพ่อผมสีเทาเซนเซอร์สีดำมาเลย ;D

ออฟไลน์ Northbridge

เพิ่มเติมครับ Honda City ไม่จำเป็นต้องเอาพรมยางเพิ่มเติมแล้วครับ รถ standard มีติดมาให้ทุกคัน แบบมีหมุดล็อคพื้นรถอย่างดี เคยเห็นที่เซลล์ชอบแถมกันนี้่ มันจะพาลมุดไปติดใต้คันเร่ง ทำคันเร่งค้างเอาน่ะครับ :)

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

ยินดีกับรถใหม่ครับ
ของแต่งข้างนอกสวยๆ เยอะมากๆ
ถ้าตังค์เหลือๆ เดินหาข้างนอก สนุกว่า และ ได้ดั่งใจกว่าครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ natty ib-cm

:o ฮอนด้าไม่ค่อยจะแถมอะไรจริงเนอะ

• Newbie
  • *
ขอบพระคุณทุกๆท่านมากนะครับ

ทำให้ตัดสินใจได้ชัดเจนขึ้นมากครับ

:D