ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วย " X1 " เพือนๆพอจะทราบไหมคับว่ามีศูนBMWที่ไหนบ้างที่มี X1เบนซิน ให้ลองขับ  (อ่าน 6718 ครั้ง)

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
เกิดความสนใจในตัว X1 อย่างจริงจังขึ้นมาคับ  

ได้โทรไปถาม Sale ที่เคยคุยกัน ศูนย์เค้าอยู่แถวบางนา บอกว่าศูนย์เค้าตอนนี้ไม่มีรถให้ Test Drive คับ
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ พอจะทราบไหมคับว่ามีศูนย์ไหนบ้างคับที่พอมี  "เจ้า X1 เครื่องเบนซิน" ให้ผมได้ทดลองขับคับ

อ้างถึงกระทู้เก่าที่ผมเคยสอบถามคับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17300.0.html

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
กระทู้เดิมก็ได้ครับ

มันถามคนละประเด็นกันเลยคับ

มันถามคนละประเด็นกันเลยคับ

กระทู้เก่าผมถามว่ารถ X1 ดีหรือเปล่า  แต่อันนี้ผมอยากรู้ว่าศูนย์ไหนมี X1 ให้ Test Drive คับ
และที่อ้างอิงกระทู้เก่า เพราะจะได้รู้ว่าผมไม่ได้อยู่ๆก็มาตั้งกระทู้ถามคับ มันมีที่มาและที่ไปคับ
ส่วนถ้าเรื่องที่มันเหมือนหรือคล้ายๆกัน ผมก็ถามไปในกระทู้เดิมแล้วนี่คับ คุณ Nuay@Protege เข้าไปดูได้เลยนะคับ
และถ้าจะมาตอบแค่นี้ผมว่า มันดูฮ้วนๆอย่างไงไม่รู้

ออฟไลน์ devilwingzx

ใจเย็นนะครับเดี๋ยวเกิดเรื่องอีก ที่คุณ Nuay@Protege เค้าบอกจุดประสงค์เพื่อที่จะไม่ให้กระทู้อื่นๆตกไวเกินไปครับ เลยอยากให้รวมๆไว้ในกระทู้เดียวกันเพื่อไม่ให้เกิดปัญหากระทู้ตกเร็วครับ

แต่ผมก็เข้าใจคุณ north อยู่นะครับเพราะปัญหาจะอยู่ที่เมื่อเราไปถามในกระทู้ที่เราตั้งเป็นคำถามต่อเนื่องมักจะไม่ได้คำตอบ อาจจะเพราะบอร์ดที่ไม่เปลี่ยนแปลงตามการตอบกระทู้  แต่เป็นการจัดเรียงตามลำดับการตั้งกระทู้ครับ เมื่อมีการอ่านหรือตอบจนเคลียปัญหานึงแล้วจึงไม่มีใครตอบ

ยังไงก็เข้าประเด็นเลยนะครับ ไม่ต้องต่อยอดต่อนะครับอยากให้เข้าบอร์ดมาอ่านกันอย่างสบายใจมากกว่า

" เพือนๆพอจะทราบไหมคับว่ามีศูนBMWที่ไหนบ้างที่มี X1เบนซิน ให้ลองขับ "

ตอบนะครับ  ผมว่าลองหาเบอร์ศูนย์แล้วลองโทรถามดีกว่าครับจะได้คำตอบที่ชัวร์กว่า  ซึ่งในบางครั้งเขาอาจจะขับมาให้เราลองถึงบ้านเลยก็มีครับ  ของผมเคยตอน X3 โฉมก่อนครับ ขับมาให้ลองถึงบ้าน อยู่โคราชนะครับ ดังนั้นผมว่าลองโทรไปถามเซลล์เลยดีกว่าครับ จะได้ลงวันนัดด้วยไม่ต้องไปเก้อครับ

ขอบคุณ คุณDevilwingzx คับ

ตอนนี้ผมได้เข้าไปสอบถามที่ทางเวบของ X1 แล้วคับ
ที่ไม่ได้โทรไปที่ศูนย์เพราะคิดว่าวันนี้เป็นวันอาทิตย์คับ Sale อาจจะหยุดกันเยอะ
เดี่ยวพรุ่งนี้จะโทรไปสอบถามคับผม

ออฟไลน์ XL_SiZe

จากกระทู้ที่แล้ว เซลแจ้งว่าแตกต่าง 4 รายการหรือครับ
เอ.. ผมว่าเค้าไม่น่าจะชัวร์แล้วครับ เพราะมันต่างกัน 6 รายการ
-ไฟหน้าสูงต่ำ แบบซีนอน
-ชุดแต่ง X-line
-เซ็นเซอร์น้ำฝนและไฟอัตโนมัติ
-พนักวางแขนสไลด์
-Bluetooth Light
-วิทยุ BMW Bussiness

และที่ว่าจองตอนนี้ได้รับ มีค ก็ดูเร็วมาก ๆ ครับ
ผมจองเดือน กย ยังได้เกือบ เมย เลยครับ ถ้าตอนนี้ถัดไปประมาณ พค เป็นแน่

Sdrive 18i เครื่อง 2000 ซีซี (บางคนเข้าใจว่า 1800 ซีซี)
มี 3 ราคา 1.999    2.149    2.499
แล้วแต่อ๊อฟชั่น จากคลับนะครับ บอกดูแล้ว 2.149 ดูจะคุ้มที่สุด

ส่วนเรื่อง Test Drive ผมว่าลองสอบถามดูครับ แต่ส่วนตัวคิดว่า ยากมาก ๆ
เพราะรถเดโม่ คนยังซื้อเลยครับ เพราะขี้เกียจรอ 6-7 เดือน มาตรฐานการรอ

ออฟไลน์ devilwingzx

มีนาก็ไม่ถึงกับช้านะครับ ของผมตอนซื้อ 520d e60 สั่งปลายปีก็ได้ประมาณต้นปีนี่ละครับแต่ของผมออกตอนใกล้เปลี่ยนโฉมส่วนลดเยอะ แล้วก็คนสั่งน้อยยัง 2-3 เดือนเลยครับเอิ๊กๆ ถ้าอยู่ในกรุงเทพแนะนำให้ลองสอบถามหลายๆศูนย์ดูครับ เพราะบางศูนย์อาจได้รถเร็วครับ หวังว่าจะได้เป็นสมาชิก bmw ด้วยกันนะครับอิอิ

ออฟไลน์ Teerayut Luanratana

• Newbie
  • *
ผมว่าโทรเช็คกับศูนย์ ง่าย เร็ว และดีที่สุดครับ

ขอบคุณทุกๆท่านนะคับ  :D :D

ถ้ารู้สึกว่าคำตอบผมห้วนไป ก็ขออภัยละกันครับ
คุณ devilwngzx อธิบายเอาไว้หมดแล้ว ผมเองก็ขี้เกียจจะพิมพ์อธิบายยาวยาวทุกครั้ง

ที่ผมขอให้คุยในกระทู้เดิม เพราะเห็นว่ากระทู้เดิมยังไม่ตกหน้า
และก็ยังมีคนเข้าไปตอบไปคุยกับคุณมากอยู่เลย ก็เลยแนะนำให้รวมกระทู้เท่านั้นล่ะครับ
เพราะทุกอย่างในกระทู้นั้น มันก็คุยกันเรื่อง X1 เป็นหลักอยู่แล้ว ทุกคนก็เหมือนจะพอทราบ
ว่าคุณเองชอบ X1 มาก แล้วคงมีโอกาสสูงที่จะจบที่คันนี้ ผมเลยคิดว่ามันคงไม่เป็นการแปลก
ถ้าจะคุยกันต่อเนื่องในกระทู้ไปเลยทีเดียว

อย่างที่เคยบอกไป เวบเราคนเข้าวันละเป็นหมื่น ก็คงต้องถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน
ถ้าทุกคนตั้งกระทู้ใหม่สำหรับทุกคำถามที่มีในใจ ไม่ว่าจะเกี่ยวกับเรื่องเดิมมากหรือน้อยนั้น
สุดท้าย ทุกคนก็จะไม่ได้คำตอบอะไรเลย เพราะกระทู้มันถูกดันตกหน้าออกไปหมด

หวังว่าคงจะเข้าใจนะครับ

ถ้ารู้สึกว่าคำตอบผมห้วนไป ก็ขออภัยละกันครับ
คุณ devilwngzx อธิบายเอาไว้หมดแล้ว ผมเองก็ขี้เกียจจะพิมพ์อธิบายยาวยาวทุกครั้ง

ที่ผมขอให้คุยในกระทู้เดิม เพราะเห็นว่ากระทู้เดิมยังไม่ตกหน้า
และก็ยังมีคนเข้าไปตอบไปคุยกับคุณมากอยู่เลย ก็เลยแนะนำให้รวมกระทู้เท่านั้นล่ะครับ
เพราะทุกอย่างในกระทู้นั้น มันก็คุยกันเรื่อง X1 เป็นหลักอยู่แล้ว ทุกคนก็เหมือนจะพอทราบ
ว่าคุณเองชอบ X1 มาก แล้วคงมีโอกาสสูงที่จะจบที่คันนี้ ผมเลยคิดว่ามันคงไม่เป็นการแปลก
ถ้าจะคุยกันต่อเนื่องในกระทู้ไปเลยทีเดียว

อย่างที่เคยบอกไป เวบเราคนเข้าวันละเป็นหมื่น ก็คงต้องถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน
ถ้าทุกคนตั้งกระทู้ใหม่สำหรับทุกคำถามที่มีในใจ ไม่ว่าจะเกี่ยวกับเรื่องเดิมมากหรือน้อยนั้น
สุดท้าย ทุกคนก็จะไม่ได้คำตอบอะไรเลย เพราะกระทู้มันถูกดันตกหน้าออกไปหมด

หวังว่าคงจะเข้าใจนะครับ

ผมจะพยายามอ่านอย่าง Positive นะครับ 
และหวังว่าคงจะเข้าใจนะครับ

ข้อความข้างบน ผมไม่ได้เขียนในทาง Negative ครับ
ชี้แจงให้ได้รับทราบถึงเหตุผลของผมเฉยเฉย

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2011, 02:34:23 โดย Nuay@Protege »

ออฟไลน์ CookiE

พอจะมีใครทราบไหมครับว่า BMW ในประเทศไทยมีศักยภาพประกอบรถทุกรุ่นรวมกันได้วันละกี่คัน ทำไมรถถึงต้องรอนาน??? รวมทั้งเบนซ์และพวกฮอนด้าอะไรด้วย เห็นแต่ละคนรอกันนานจัง -_-

ออฟไลน์ WTN

• Jr. Member
  • **
ขอตอบในฐานะที่มีโอกาสลอง Test Drive ตัวเบนซินนี้แล้วน่ะครับ มันอยู่ที่โอกาสและความสามารถของ Sales ครับ ของผมไปดูที่ Europa จรัญ Sales ชื่อ แอม ค่อนข้างเวิรค์มากครับ
มีผู้บริหาร BMW Thailand ขับเข้ามาประชุมที่โชว์รูม น้องเค้าโทรเรียกผมมาลองทันทีเลยครับ เผอิญผมอยู่ไม่ไกลก็เลยได้ลอง โดยรวมขับคล่องตัวมากครับ ผมแอบค่อนข้างชอบพวงมาลัย ช่วงล่าง และเบรคมากกว่า 320D ก่อนเป็นเครื่องตัว 184 แรงม้ามากครับ
ส่วนแรงของเครื่องต้องบอกว่าต้นค่อนข้างอืดอ้วน ถ้ามาใช้ในเมืองอาจจะไม่ค่อยทันใจเท่าไร (ผมเป็นคนชอบขับรถมุดไปมุดมาน่ะครับ)
ลองติดต่อดูน่ะครับ และขอให้โชคดีมีโอกาสได้ลองและเป็นเจ้าของ X1 ครับ

ขอตอบในฐานะที่มีโอกาสลอง Test Drive ตัวเบนซินนี้แล้วน่ะครับ มันอยู่ที่โอกาสและความสามารถของ Sales ครับ ของผมไปดูที่ Europa จรัญ Sales ชื่อ แอม ค่อนข้างเวิรค์มากครับ
มีผู้บริหาร BMW Thailand ขับเข้ามาประชุมที่โชว์รูม น้องเค้าโทรเรียกผมมาลองทันทีเลยครับ เผอิญผมอยู่ไม่ไกลก็เลยได้ลอง โดยรวมขับคล่องตัวมากครับ ผมแอบค่อนข้างชอบพวงมาลัย ช่วงล่าง และเบรคมากกว่า 320D ก่อนเป็นเครื่องตัว 184 แรงม้ามากครับ
ส่วนแรงของเครื่องต้องบอกว่าต้นค่อนข้างอืดอ้วน ถ้ามาใช้ในเมืองอาจจะไม่ค่อยทันใจเท่าไร (ผมเป็นคนชอบขับรถมุดไปมุดมาน่ะครับ)
ลองติดต่อดูน่ะครับ และขอให้โชคดีมีโอกาสได้ลองและเป็นเจ้าของ X1 ครับ

ขอบคุณมากคับ ผมก็ไป Test Drive มาแล้วคับผม ที่ Europa จรัญ เหมือนกันคับผม  กับเซลที่ชื่อคุณกุ๊ก คับ  ที่โชว์รูมนี้มี X1 ทั้งเบนซินและดีเซลให้ลองครบเลยคับ
แต่ผมเลือกลองแค่เบนซินอย่างเดียวคับ