ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เจอ skoda FABIA RS สีเขียว ถนนศรีนครินทร์ก่อนถึงซีคอนครับ  (อ่าน 10064 ครั้ง)

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
คนขับใส่แว่นดำ ไม่แน่ใจว่าใช่พี่จิมหรือเปล่าครับ :)
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
เซอไพร์ ? (มั้ง)  ;D

ออฟไลน์ eight

• Full Member

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
มีคันเดียวในไทยซะด้วย  ;D

ออฟไลน์ eight

ไม่ใช่คันเดียวแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ shando

มีคันเดวในไทยจริงดิ เมื่อวานยังเหนอยู่ที่พารากอนอยู่เลยครับ

ออฟไลน์ BnN

คันสีเขียวถ้าจำไม่ผิดจะมีอีกคัน หรือสองคัน เป็นรถลูกค้าครับ ปล่อยลงถนนไปเรียบร้อยแล้ว

ออฟไลน์ mini_freak

• ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
ไม่ใช่คันเดียวในไทยแน่นอนครับ

ว่าแต่ RS หรือ vRS กันแน่ครับ ฮี่ๆ สังเกตที่ล้อก็ทราบครับ ถ้า vRS แล้วเป็นคันสีเขียว ส่วนมากนิยมคอมโบด้วยล้อสีดำครับ :P
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ BnN

อืมมม จริงๆเรื่องชื่อเรียกเวอร์ชัน จะเป็น RS หรือ vRS นี่
ผมดูโบรชัวร์ที่เป็นเล่มจริงของรุ่นนี้พบว่า โลโก้ที่กระจังหน้าจะเป็น vRS
ส่วนคำที่เขียนในโบรชัวร์จะเป็น RS น่ะครับ
เดาว่าที่เรียกกันต่างกันไปว่า RS หรือ vRS น่าจะแล้วแต่การเรียกนะครับ

ส่วนเรื่องล้อดำ หรือล้อเงินนี่ ในโบรชัวร์ระบุไว้ว่ามี 4 สี น่ะครับ (ในแคตตาล็อกต่างประเทศ)
มี Silver, Anthracite, White, Black ครับ

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
มันแตกต่างจาก FABIA รุ่นมาตรฐานยังไงอะครับพี่กล้วย???

ออฟไลน์ BnN

สิ่งที่แตกต่างกันหลักๆจะเป็นเครื่องยนต์นะครับ
Fabia รุ่นมาตรฐานจะมาพร้อมกับเครื่องยนต์ขนาด 1.2 ลิตร TSI 105 แรงม้าครับ
นอกจากนี้ก็จะเป็นเรื่องของการตกแต่งเล็กๆน้อยๆ เช่น ลายของล้อ
(RS จะเป็นลายล้อชื่อ Gigaro ส่วนรุ่นมาตรฐานจะมีลายล้อให้เลือก 7 ลายรวมล้อเหล็กฝาครอบอีก 3 เป็น 10 ลาย)
รวมไปถึงเบาะนั่ง ซึ่งของ RS จะเป็นเบาะผ้าพร้อมสัญลักษณ์ vRS ที่ตรงกลางของพนักพิงครับ แต่ในรุ่น RS จะมีสีของเบาะผ้า 2 สี
คือดำและแดงครับ
ส่วนออพชันอื่นๆ เท่าที่ดูแล้วก็ไม่ต่างกันมากนัก

นอกจากนี้ก็จะเป็นสีของตัวถังครับ ที่รุ่น vRS จะมีสีเดียวที่รุ่นปกติไม่มีคือ สีฟ้า Race Blue Metallic ครับ

ข้อมูลนี่จากในโบรชัวร์ภาษาอังกฤษนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2011, 22:32:31 โดย BnN »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แหม

ตาดีจัง......

เพิ่งกลับมาถึงบ้าน
กลับจากส่ง กล้วยน้อย BnN เข้าบ้าน....

0 - 100 กิโลเมตร/ชั่วโมง

7.33
7.57
7.51
7.46

80 - 120 กิโลเมตร/ชั่วโมง

5.43
5.56
5.37
5.35

Top Speed ในแต่ละเกียร์
1    50 @  6,400
2    80 @  6,800
3  120 @  7,000
4  160 @  7,000
5. 205 @  6,800
6  230 @  6,200

Top Speed  230 @  6,200 ที่เกียร์ 6

ก่อนที่จะขับไปศรีนครินทร์ ไม่กี่ชั่วโมง

มันถูกจอดอยู่ในนี้จ้ะ

ออฟไลน์ LimitedEdition

คราวนี้จะมาบอกว่าตัวเลขอัตราเร่งหายไม่ได้แล้วนะ หุหุ

ออฟไลน์ MoLee

ไม่ใช่คันเดียวแล้วครับ  ;D
อ้าวขอโทษครับผม :D

ออฟไลน์ [J]e[w]

สีสัน หึหึ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ burutrad

ราคาคันนี้ 1,495,000 บาทครับแต่ตัว classic แค่ 1.09 ล้านต่างกันตั้ง 4 แสนน่าสนใจนะวันนั้นเห็นที่มอเตอร์เวย์ สวยมากเลยครับเป็น premium compact ที่น่าโดนมากถ้าราคานี้เหมือน audi a3 ที่ราคา 980,000 บาทเมื่อสิบกว่าปีก่อนเลยนึกถึงความหลัง ;) ;)

ออฟไลน์ nonp

คราวนี้จะมาบอกว่าตัวเลขอัตราเร่งหายไม่ได้แล้วนะ หุหุ

ผมว่าโพสต์ไว้เป็นหลักฐานเผื่อหายหรือเปล่า อิอิ  :P

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อ่านความคิดเห็นแรกๆแล้วงงนิดหน่อยเรื่องล้อดำ ล้อที่ไหนก็ดำนี่นา ปรากฎว่าเข้าใจผิด ยางต่างหากที่ดำกันหมด 555

ว่าแล้วก็สงกะสัยว่าทำไมยางถึงต้องสีดำ ทำสีอื่นไม่ได้เหรอครับ ล้อแม๊กยังเห็นสีเขียว สีชมพู สีดำ ทอง อื่นๆ แล้วล้อทำไมไม่ทำหลายสีสันบ้างล่ะครับ เอาล้อละสีไปเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ tokyo

อ่านความคิดเห็นแรกๆแล้วงงนิดหน่อยเรื่องล้อดำ ล้อที่ไหนก็ดำนี่นา ปรากฎว่าเข้าใจผิด ยางต่างหากที่ดำกันหมด 555

ว่าแล้วก็สงกะสัยว่าทำไมยางถึงต้องสีดำ ทำสีอื่นไม่ได้เหรอครับ ล้อแม๊กยังเห็นสีเขียว สีชมพู สีดำ ทอง อื่นๆ แล้วล้อทำไมไม่ทำหลายสีสันบ้างล่ะครับ เอาล้อละสีไปเลย

เพราะถ้ายางสีขาวจะกลายเป็นคลาสสิคหรือป่าว ฮ่าๆ
07 mazda 3

ออฟไลน์ udis

ยางไม่ดำแล้วนะครับ นั่งดูข่าววันก่อน จีนผลิตยางหลากสีออกขายแล้วครับ เห็นมี เหลือง แดง ขาว เขียวครับ

ออฟไลน์ THEKHAM

ยางไม่ดำแล้วนะครับ นั่งดูข่าววันก่อน จีนผลิตยางหลากสีออกขายแล้วครับ เห็นมี เหลือง แดง ขาว เขียวครับ

น่ากลัวตาลายชะมัดเลยครับ ถ้ามาเมืองไทย

* ถ้ามีโอกาส(เงิน) ผมอยากจัดสักคัน ดูไร้พิษสง เเต่พิษร้ายใช่เล่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 12:59:26 โดย THEKHAM »

Bridgestone เคยพยามทำยางแบบสีๆ ออกมาในปี 1987 ครับ
และก็เงียบไป

เนย กับคุณนน
แหม รู้ทันอีกแล้ว 55555

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ยางรถยนต์สมัยโบราณเป็นสีขาวครับ (เป็นเหตุผลว่าทำไมพี่บิเบนดัมถึงตัวขาวยังกะมัมมี่ เพราะออกแบบเลียนแบบกองยางวางซ้อนกันนั่นเอง)

ต่อมามีการใส่ส่วนประกอบที่เป็น Carbon เข้าไป มันจึงดำครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
พอดีช่วงรถชะลอตัวครับ เห็นรถคันนี้แล่นสวนมา ไม่พลากจริงๆครับ

แถมได้เห็นตัวเลขอัตราเร่งอีกน่ะ เอ่อ 555
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ vollgas

• Jr. Member
  • **
  • It's not a car, It's a Volkswagen.
อยากได้.........อีกแล้ว สีตัดกับอีกคันดี ;D
GTi : Adjective
Denoting a high-performance car with a fuel-injected engine.

(Oo\=gti==W====/oO)