ผู้เขียน หัวข้อ: โคโลราโด ใหม่ รุ่น Top 4 ประตู ขับเคลื่่อน 2 ล้อ อยากได้ครูสคอนโทรล์ ติดเพิ่ม  (อ่าน 7590 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cool

• Jr. Member
  • **
ติดตาม board มานาน .. เพิ่งโพสต์ครั้งแรกเลย ...รบกวนดังนี้ครับ เมื่อวานเพิ่งได้โบรชัวตัวจริงมา   โคโลราโด ใหม่ รุ่น Top 4 ประตู ขับเคลื่่อน 2 ล้อ เค้าไม่มีครูสคอนโทรล์มาให้ มีแต่รุ่นขับ 4 ล้อ    อยากได้ครูสคอนโทรล์ แต่ไม่อยากได้ขับ 4 ไม่ค่อยได้ใช้งาน กลัวค่าบำรุงรักษา และค่าน้ำมัน   ...    สามารถติดเพิ่มที่หลังได้มั๊ยครับ  ติดเพิ่มกับศูนย์เลยอ่ะครับ ชุดควบคุมพวกนี้แพงมั๊ยครับ    เพราะคิดเอาเองว่าระบบเค้าน่าจะลองรับไว้ระดับนึง แค่ใส่ให้หรือไม่ใส่ให้แค่นั้น  ... ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
จากส่วนตัวนะครับ...ที่ใช้โตต้านะครับ.....วีโก้อยากใช้ทุกอย่างของคัมรี่(ข้ามรุ่นยิ่งกว่า)
โตต้าไม่ทำให้ครับ....ที่ศูนย์ไม่มีความรู้เรื่องนั้นแล้วก็ไม่รับประกันใดๆกับความเสียหายที่จะตามมา...
เลยไปจัดการกันเองตามเวปนี่แหละครับ...ทำได้แน่นอนครับ...
ส่วนราคาผมเชื่อว่าถูกกว่าศูนย์ประมาณ 50-80% ได้...(วัดจากของโตต้านะ)

ผลของการที่ไปทำมาครับ...

ในภาพรถวีโก้นะครับ...
1.พวงมาลัยคัมรี่..ใช้ได้ทุกอย่าง...รับโทรสัพ บูทูท  ควบคุมเครื่องเสียง  ปรับแอร์  และที่สำคัญ ครูสคอนโทรล์ (ในเกียร์ธรรมดาด้วยเคยเห็นอะป่าว....)แถมกระจกตัดแสงอัตโนมัตคัมรี่

2.แอร์ออโต้..อันนี้เอามาจากฟอจูนเนอร์..ใช้ได้ทุกโหมด....ปกติ

3.เครื่องเสียงของคัมรี่ตัวส่งออก..ใช้ได้ทุกอย่าง+กล้องถอยด้วย

ผมว่า...เชฟทำได้แน่นอนแต่ต้องรอ...ของครับ..และคนที่ทำเป็น....
ขอให้สนุกกับการแต่งรถเหมือนผม..ครับ..อิอิอิ :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2011, 12:55:03 โดย poonshop »

ออฟไลน์ eaowpj

ผมว่าคุณควรถามที่ศูนย์บริการเสียก่อนว่าเขาติดให้ได้ไหม ติดแล้วการรับประกันในส่วนตัวรถตรงไหนเสียไปบ้างหรือไม่ ส่วนตัวของผม รถของผมมันติด Cruise control มาให้ ผมว่ามันดูไฮเทคขึ้น แต่พอขับจริงๆ แทบไม่ได้ใช้เลยครับ ที่นิยมใช้มากที่สุดคือปรับเสียงวิทยุเท่านั้น ผมว่าคุณน่าจะลองใช้รถที่มี Cruise control ของศูนย์บริการดูเสียก่อนติดมันว่าใช้สะดวกแค่ไหนก่อนลองติดมันนะครับ แต่ถ้าเพื่อความสวยงามผมว่ามีมันสวยกว่าไม่มี :D

ออฟไลน์ Cool

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมาก ๆ ครับ ....  ทั้งสองท่าน   .... ท่านความเห็นแรก .. เก่งมากเลยครับ 555 ไม่ง้อใครเลย

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
ผมว่าทำไม่ยากครับ เดี๋ยวนี้ใช้กล่องอีซียูคุมหมด แค่เข้าไปปรับในกล่องได้ แค่ต่อสายก็ใช้ได้เลย
แต่ที่ยากคือ หาอะไหล่ พวกพวงมาลัย ปุ่มครุยซ์ อะไรแบบนี้ คงต้องรอสักพัก
และที่สำคัญ ราคาค่าของ อาจจะเหงื่อตกนิดนึง(เผลอๆอาจจะมีหมื่นขึ้น) อย่างนี้ก็ไม่น่าติดแพงไป

ปอลิง ผมก็รอติดครุยซ์ในเฟียสต้าอยู่เหมือนกัน มีแต่ตัวนอก ตัวไทยยังไม่มี

ออฟไลน์ แป้งอ้วน

• Full Member
เค้าเรียก vigo ตัว top จิงง :D :D ;D
ขับสี่ TURBO จาเอาอารายอีก

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
จากส่วนตัวนะครับ...ที่ใช้โตต้านะครับ.....วีโก้อยากใช้ทุกอย่างของคัมรี่(ข้ามรุ่นยิ่งกว่า)
โตต้าไม่ทำให้ครับ....ที่ศูนย์ไม่มีความรู้เรื่องนั้นแล้วก็ไม่รับประกันใดๆกับความเสียหายที่จะตามมา...
เลยไปจัดการกันเองตามเวปนี่แหละครับ...ทำได้แน่นอนครับ...
ส่วนราคาผมเชื่อว่าถูกกว่าศูนย์ประมาณ 50-80% ได้...(วัดจากของโตต้านะ)

1.พวงมาลัยคัมรี่..ใช้ได้ทุกอย่าง...รับโทรสัพ บูทูท  ควบคุมเครื่องเสียง  ปรับแอร์  และที่สำคัญ ครูสคอนโทรล์ (ในเกียร์ธรรมดาด้วยเคยเห็นอะป่าว....)แถมกระจกตัดแสงอัตโนมัตคัมรี่

2.แอร์ออโต้..อันนี้เอามาจากฟอจูนเนอร์..ใช้ได้ทุกโหมด....ปกติ

3.เครื่องเสียงของคัมรี่ตัวส่งออก..ใช้ได้ทุกอย่าง+กล้องถอยด้วย

ผมว่า...เชฟทำได้แน่นอนแต่ต้องรอ...ของครับ..และคนที่ทำเป็น....
ขอให้สนุกกับการแต่งรถเหมือนผม..ครับ..อิอิอิ :D :D
ปรบมือ ช่างไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก ปลื้ม น้ำตาไหล TT'

ออฟไลน์ pee1818

ของผม Lancer EX  1.8 ก่อนไมเนอร์ไม่มีมาให้
เบิกใหม่วรจักรสองพันกว่า ใส่ได้เลยสายมารอแล้ว
ถอดแอร์แบ็กอย่างเดียว

ออฟไลน์ toonze

ของผม Lancer EX  1.8 ก่อนไมเนอร์ไม่มีมาให้
เบิกใหม่วรจักรสองพันกว่า ใส่ได้เลยสายมารอแล้ว
ถอดแอร์แบ็กอย่างเดียว

ประทับใจตรงสายมารอ  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

เจ๋งโคตร ใช้ได้ทุกปุ่มนี่ล่ะคุ้มจริงครับ