ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ jimmy ครับ จะมีรีวิว test drive all new mazda 3 แบบ full review เร็วๆ นี้เปล่าครับ  (อ่าน 9428 ครั้ง)

ออฟไลน์ neng42

• Jr. Member
  • **
คือตอนนี้กำลังเล็ง รถรุ่นนี้อยู่ครับ เลยรอดูรีวิวพี่ jimmy เกี่ยวกับ mazda3 ใหม่เต็มๆ ครับ ไม่ทราบพี่ jimmy จะมีรีวิวเร็วๆ นี้มั๊ยครับ จะได้เทียบกับ cruze อ่ะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ยังไม่ไดยืมรถจากทาง Mazda เลยครับ

แต่เท่าที่ขับดูแล้ว บอกก่อนว่า พวงมาลัยไฟฟ้า เบากว่าเดิมนะครับ บางคนชอบ บางคนจะไม่ชอบ
ผมมองว่า ของเดิมดีอยู่แล้ว มาเปลี่ยนทำไม กะเอาใจลูกค้าผู้หญิงมากขึ้น เพราะมีเสียงบ่นว่า
พวงมาลัยหนักไป..ผมละเซ็งเลย

ช่วงล่าง แน่น หนึบ ขึ้น การทรงตัวในย่านความเร็วสูง โอเคครับ พอรับได้
บูรพาวิถี วันลมแรง ก็มีเป๋ๆ ตามปกติ ที่ความเร็ว 120 ถ้าลมะรรมดา รถก็นิ่งดี

แต่ถ้าเหยียบอัดต่อเนื่อง น้ำมันก็จะลดฮวบหายลงเร็วนิดนึงนะครับ

ออฟไลน์ balliblue

ยังไม่ไดยืมรถจากทาง Mazda เลยครับ

แต่เท่าที่ขับดูแล้ว บอกก่อนว่า พวงมาลัยไฟฟ้า เบากว่าเดิมนะครับ บางคนชอบ บางคนจะไม่ชอบ
ผมมองว่า ของเดิมดีอยู่แล้ว มาเปลี่ยนทำไม กะเอาใจลูกค้าผู้หญิงมากขึ้น เพราะมีเสียงบ่นว่า

ช่วงล่าง แน่น หนึบ ขึ้น การทรงตัวในย่านความเร็วสูง โอเคครับ พอรับได้
บูรพาวิถี วันลมแรง ก็มีเป๋ๆ ตามปกติ ที่ความเร็ว 120 ถ้าลมะรรมดา รถก็นิ่งดี

แต่ถ้าเหยียบอัดต่อเนื่อง น้ำมันก็จะลดฮวบหายลงเร็วนิดนึงนะครับ

จขกท เอารีวิว ฉบับย่อและสรุปสุดๆ ไปก่อนละกันครับ รอชมเหมือนกันครับพี่ jimmy

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
แค่สรุปก็เจาะกันถึงแก่นแล้วครับ

ออฟไลน์ neng42

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับพี่ jimmy และท่านอื่นๆ ด้วยครับ เดี๋ยวผมคงกลับไปอ่านบทความที่พี่ jimmy ทดสอบคร่าวอีกสักรอบสองรอบครับ จริงๆ ตอนแรกผมอยากได้ cruze ดีเซล แต่พอไปทดสอบแล้ว เสียงเครื่องดังมากขนาดนั่งขับยังได้ยินดังเกินรถดีเซลทั่วๆ ไปครับ และก็ไม่ได้พุ่งเท่าที่ควรคือความสนุกในการขับยังไม่โดนใจอ่ะครับ ทั้งๆ ที่ผมก็ชอบหน้าตารูปร่าง option ต่างๆ และระบบความปลอดภัยของ cruze ด้วยครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นรถที่ไปทดสอบคันนั้นคันเดียว พอมาดู วิดิโอรีวิวของพี่ jimmy เลยเข้าใจว่าเป็นทุกๆ คันแน่ๆ เลยหาตัวเลือกอื่นแทนครับ ยังไงก็ขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2011, 01:08:03 โดย neng42 »

ออฟไลน์ ratikorn

ผมก็รอเหมือนกัน อิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Cruze ดีเซล มันขึ้นแบบสุภาพมากๆ แต่ไปแว๊ดแหว เอาช่วงปลายๆ แปลกดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ Schnitzel

ผมอยู่ชลบุรีไป-กลับเส้นทางบูรพาวิถีเสมอครับ พอจะสัมผัสได้ว่าเส้นทางนี้ขาเข้ากรุงเทพจากชลบุรีลมจะพัดสวนทางทำให้รถมีอาการกระพือสั่นและส่ายได้ทั้งคัน
การขับออกจากกรุงเทพมาชลบุรีซึ่งลมจะส่งท้ายขับง่ายกว่า ทำให้ขับรถเหยียบส่งได้ไว มัน และ ไม่ส่าย ผมลองหลายครั้งก็เป็นแบบนี้

มีน้องคนหนึ่งอยู่กรุงเทพขับซิตี้ออกใหม่ พอขากลับขึ้นทางด่วนนี้ โทรมาหาผมบนทางด่วนแบบแปลกใจรถตัวเองมากว่า ตอนขับมาผมไม่เห็นเป็นอะไรเลยแต่ขากลับ
ทำไมมันส่ายอย่างนี้
 ผมเลยบอกไม่มีอะไร ลดความเร็วลงนิดหนึ่งมันจะหายไปเอง ขนาดผมขับซีตรองที่ถือว่าช่วงล่างเกาะหนึบๆ มันก็ยังส่ายได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2011, 06:15:08 โดย Schnitzel »

ออฟไลน์ ToytingToy

• Newbie
  • *
Re: พี่ jimmy ครับ จะมีรีวิว test drive all new mazda 3 แบบ full review เร็วๆ นี้เũ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 20:32:44 »

รอเหมือนกันค่ะ รอ ร๊อ รออออออออ อยากอ่านฉบับเต็มเพื่อเปรียบเทียบ กับตัวเก่าอ่ะ และก็รอ 1.6 All new ด้วยอ่ะ เมื่อไหร่จะมาสักทีน้อ..