ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถใหม่ป้ายแดงไม่ว่าจะญี่ปุ่นหรือยุโรป เคยสงสัยไหมว่า  (อ่าน 8476 ครั้ง)

ออฟไลน์ setta

• Newbie
  • *
ไม่ว่าจะรถรุ่นไหนระดับไหนออก0หรือออกเกรย์ แพงหรือถูกแค่ไหนก็ตาม
น้ำมันที่เติมมาให้เรานั้นจะมีแค่พอขับไปถึงปั้มในบริเวณใกล้เคียงเท่านั้น

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
ก็ดีแล้วนี้ครับเราจะได้เลือกใส่เอง อีกอย่างเขาก็ให้บัตรไปเติมปั้ม

ออฟไลน์ jazzz

• Jr. Member
  • **
แหม   ราคาน้ำมันเนี่ยแพงกว่า  ฟีเจอร์บอร์ดในท้ายรถวิออสของผม
พอสมควรนะครับ :o

ออฟไลน์ babynew

• Jr. Member
  • **
ของผมเต็มถังครับ ตอนซื้อคุยก่อนเลยว่าต้องเต็มถัง accord G8

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
ถ้าไม่ได้เเถมในเงื่อนไข  เค้าก็จะเหลือให้คาถัง เเค่นั้นล่ะครับ

นอกจากเจอเซลล์ใจปล้ำ ควักเต็มถังให้ลูกค้าวันออกรถใหม่

ส่วนตัว ยังไม่เจอเลยอะ

ออฟไลน์ udis

ไม่เสมอไปหรอกครับ
ผมออก New lancer เติมให้เต็มถัง แถมให้ขับมาส่งจากกรุงเทพถึงจันทบุรี
ผมออก Lancer EX ก็เติมให้เต็มถังครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Eddy5659

ตอนผมออก vios คันเก่า พอดีผมไปเอาเองกับน้องเซล์ที่โกดังขัง 0
เขาเติมให้ 200 บาทครับ ไฟแดงกระพริบ ปิ๊บๆ ต้องรีบหาร้านเติมเอง
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
ผมขอคัดค้านท่าน จขกท. ผมถอยCR-Vออกศูนย์ wong honda cars ตรงวิภาวดีรังสิต   เค้าให้น้ำมันมา 4/4 ของถัง    

เสริมครับ มีบัตรเติมน้ำมัน 5000 บาทให้ป๊าผมด้วย    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2011, 19:09:34 โดย nattanon_661 »

ออฟไลน์ HYDE--

แล้วแต่โปรโมชั่นของแต่ละศูนย์/เซลครับ ถ้าเค้าใจปั้ม เึค้าก็แถมครับ

ผมเข้าใจว่าโรงงานจะเติมน้ำมันมาให้แึ้ค่นั้นแหล่ะครับ พอให้วิ่งได้สัก 20 กิโล รึป่าว

ตอนผมออกเฟียสต้า สตาร์ทปุ้บ ติ้งหน่อง เหลือ 18 กม

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
จำความได้ว่า ที่บ้านออกรถใหม่ 2ครั้งคือ Vigo 3.0E กับ Fiesta 1.4MT

ไม่เคยได้น้ำมันเต็มถัง

แต่ญาติๆกันเคยซื้อรถจากเต๊นท์มือ2 (Mazda Familia)
ได้น้ำมันเต็มถังเฉยเลย :D ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ออก New Altis เมื่อนานมาแล้ว range ใน trip computer = 0 km.
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ iiuuiisj

• Full Member
มันอยู่ที่ข้อตกลงครับ

ของผมตกลง ว่าเต็มถัง + ให้ขับรถ มาส่ง  จาก  0 พระราม2 มาส่งให้สระเเก้ว 
เซลล์ กับ ผู้จัดการ 0 ขับกันมาสองคน นั่งรถเมย์ กลับ    มันอยู่ในเงื่อนไข  ว่าเราต่อลองกับ เซลล์ได้ขนาดไหน
เค้าเคยบอกด้วยว่า เคยมีลูกค้าให้ไปสง ยะลา  ก็ ไปครับ   ใจปล้ำ  โครตๆ

เงิน เกือบๆ 2พัน ใครจะไปให้ฟรีๆ

ออฟไลน์ Cool Runner

จากโรงงานเขาเติมให้น้อยที่สุดแค่พอทดสอบรถและการขนส่งขับขึ้นลงรถขนส่งหรือเรือเท่านั้น
เพราะน้ำมันลิตรหนึ่งคิดเป็นเงินก็หลายสิบบาทแล้วประหยัดได้เยอะ
โรงงานทีเคยอยู่เติมแต่  9L เอง

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

ต้องทำการตกลงกับเซล์ไว้ก่อนครับ ของผมจะให้เขียนลงในใบจองไว้เลยว่าวันรับรถ น้ำมันต้องเต็มถัง

อยากใช้น้ำมันชนิดไหนผมก็จะให้ระบุลงในใบจองอีกเช่นกันครับ

ออฟไลน์ Newhang

ผมว่าขึ้นอยู่กับตกลงครับ
ถ้าเราเอาส่วนลดมากแล้วเนี่ย คิดว่าเค้าคงให้น้ำมันเท่าที่ได้เท่านั้น แต่รถที่ได้เต็มถังไปลองดูเถอะครับส่วนลดยังเหลืออีกเยอะเลย พูดง่ายๆเงินแลกของ ของแลกเงิน

ออฟไลน์ beebird

ขึ้นกับตกลงกับเซลล์ตอนซื้อครับ

ส่วนมากถ้าไมไ่ด้อยู่ในข้อตกลง เค้าจะมีคูปองไว้เติมน้ำมัยที่สถานีบริการใกล้ๆศูนย์ที่ออกรถนั่นแหละครับ 100-200 บาท แล้วแต่ครับ ( เดิมๆมีติดก้นถัง เอาไว้สตาร์ทให้ลูกค้า ตรวจสอบรถก่อนส่งมอบ)

อีก 5 ปี ออกรถไฟฟ้า สงสัยต้องบอกเซล ไม่เอาน้ำมันเต็มถัง ขอที่ชาร์ต 2 ชุด!

ออฟไลน์ nuch n14

• Full Member
 ตอนออกรถจากศูนย์ เซลล์ให้คูปองไปเติม น้ำมันปั๊มข้างๆ 500 บาทครับ
ไม่ได้อยู่ในข้อตกลงก่อนซื้อนะ เอามาให้ตอนจะขับออก บอกว่าแถมให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2011, 10:11:48 โดย nuch n14 »

ตอนออกรถจากศูนย์ เซลล์ให้คูปองไปเติม น้ำมันปั๊มข้างๆ 500 บาทครับ
ไม่ได้อยู่ในข้อตกลงก่อนซื้อนะ เอามาให้ตอนจะขับออก บอกว่าแถมให้

อันนี้เยี่ยมครับ!
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ผมออกรถศูนย์คลอง 6 ออกมามีน้ำมัน 7 ลิตร แถมมีปั๊ม ปตท. แค่ปั๊มเดียว

เลยคำนวนเลย 7 ลิตร ตีซะ 50-60 กิโลเมตร

วิ่งลากยาวมาลำลูกกาเพื่อหาปั๊มหอย   ;D

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

เคสที่เซลไม่ได้เติมน้ำมันไว้ให้ เคยมีใครพลาดบ้างมั๊ยครับ?

แบบว่าถอยรถป้ายแดงออกจากศูนย์แล้วเจ้าของลืมเติมหรือกำลังจะหาที่เติมแต่น้ำมันดันหมดซะก่อน
55 ..มีมั๊ยครับ อยากรู้เป็นกรณีศึกษา