ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากถึง TOYOTA นิดนึงครับ  (อ่าน 4078 ครั้ง)

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
ฝากถึง TOYOTA นิดนึงครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:00:50 »
วันเสาร์ที่ผ่านมาวิ่งไปเพชรบุรี มี Camry ใหม่ไม่ติดป้ายทะเบียน เป็นฝูง ไล่กันมา ไม่แน่ใจว่าเป็นรถเทส หรือ รถจะไปส่งที่ไหนหรือปล่าว

ขอชมเลยว่า การขับขี่ปรู้ดปร้าด แรงสะใจดีมาก ของเค้าแรงดีจริง

ส่วนอันนี้ตำหนิ ครับ  ถนนหลวงไม่ใช่ที่ซิ่งรถนะครับ ของคุณแรงดีจริง แต่ขับให้สุภาพ มันจะส่งเสริมภาพลักษณ์บริษัทมากกว่า ทะเบียนก้อไม่ติด ซิ่งซะขนาดนั้นผิดพลาดขึ้นมา จะว่าไงครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
Re: ฝากถึง TOYOTA นิดนึงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:11:46 »
อืม...

แล้วรู้ได้ไงล่ะครับว่า รถเหล่านั้น คนขับ เป็นคนของ Toyota ครับ?

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:15:08 »
เป็นฝูงเลยหรอ - -"
ถ้าเป็นของแท้ ต้องอยู่บนรถบรรทุกหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:22:09 »
ผมฝากถึง Toyota  เพราะรถที่วิ่งมา ยังไม่ใช่รถที่ขายแล้วแน่ๆครับ  เข้าใจว่าน่าจะเป็นกิจกรรมอะไรสักอย่าง  ฝากให้ทาง Toyota ตรวจสอบ ก้อถูกแล้วไม่ใช่หรือครับ

เพราะถ้า Toyota จัดจริง จะได้เข้มงวดเพื่อภาพลักษณ์ที่ดีต่อไป

แต่ถ้าไม่ใช่  ก้อปฏิเสธมาว่า ไม่เกี่ยวข้อง ก้อจบแล้วนี่ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:32:42 »
ไม่ทราบนะครับ แต่ที่แน่ๆ ไม่ใช่ของกลุ่มสื่อมวลชนแน่ๆ

เพราะกำหนดของสื่อมวลชนจะได้ขับ คือ 19 และ 21 ไม่มีทริปไปต่างจังหวัด นอกเหนือจากขับวนเล่นใน กทม. ครับ

สงสัยว่า เป็น คนของดีลเลอร์ ไปตัดรถ มา จากดีลเลอร์อื่น ก็อาจเป็นไปได้ครับ
เพราะถ้าเป็นรถที่ส่งมาจากลานตรวจปล่อยของบริษัทแม่ แถวๆ ซอย แบริง ที่สำโรง นั่น
มันจะต้องถูกส่งขึ้นเทรลเลอร์ สถานเดียว ครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:38:02 »
ถ้าเป็นกรณีที่คุณ Jimmy ว่า อันนี้ก็มีอยู่จริง ซึ่งอันนั้น ก็สมควรตรวจสอบ และ Toyota สมควรโดนด่า

แต่ถ้าเป็นรถที่ถูกซื้อไปแล้ว เช่น เป็นบริษัทรถเช่า ซื้อตรงจาก แผนกฟลีต ใน กทม.
แล้วคนขับ ก็ขับเพื่อเอาไปส่ง/ประจำกับโรงแรม แถวๆ ชะอำ-หัวหิน

มันก็เป็นไปได้ไม่ใช่เหรอครับ?

แต่ถ้า จขกท. คุณรู้อยู่แล้วว่า รถกลุ่มนั้น ยังอยู่ในความรับผิดชอบของ Toyota แน่ๆ
เพียงแต่ไม่ได้มาบอกรายละเอียด หรือไม่สะดวกที่จะลงรายละเอียด

อันนี้ก็แล้วไปครับ

ออฟไลน์ ?????????

• Full Member
  • When I photograh, I make love.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 11:00:21 »
เดี๋ยววันนี้มีโอกาสเจอท่านประธานจะบอกให้นะครับ มีอะไรจะฝากบอกอีกก็เชิญเลยครับ จะได้บอกให้ทีเดียวเลย :)

เข้าเรื่อง... ไม่น่าเป็นไปได้ที่จะไปตัดรถดีลเลอร์อื่น ช่วงนี้ใครๆก็ต้องการ hybrid ไม่มี ดีลเลอร์ไหนยอมให้ตัดแน่ๆ
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 20:29:02 »
เคยเจอเหมือนกัลครับ ผมเจอเส้น บางปะกง-ฉะเชิงเทรา (แถวๆหน้าโรงงาน Toyota บ้านโพธิ์ ซึ่งตอนนั้นโรงงานยังสร้างไม่เสร็จ) เป็น CAMRY รุ่นก่อนปัจุจบัน ขับกันมา 4 คัน ทะเบียนเรียงกันเลย ขับกันแบบว่า มุดซ้าย ปาดขวา ไม่กลัวตายกันเลยครับ  ไม่แน่ใจว่ารถฟลีทรึป่าว แต่ที่เคยเจอไม่ใช่แค่ toyota ครับ D max ทะเบียนเรียงกันขับมา 3 คัน ก็ขับกันแบบนี้ ไม่รู้(แม่)งจะรีบไปไหน