ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูป ซีวิค 2012 มาให้ดูเพลินๆครับ (จะได้ไม่ลืมกัน อิอิ)  (อ่าน 13829 ครั้ง)

ออฟไลน์ porasit33

• Hero Member
เริ่มด้วย สีเทา แต่ไม่รู้เป็นของประเทศอะไรน่ะครับ แมคลายนี้สวยดีเหมือนกัน หุหุ

ถ้ามาไทยคงเป็นตัว 1.8 as เพราะมีไฟตัดหมอก แมคน่าจะขอบ 16 55+

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
รุ่นใหม่ย้ายฝาถังน้ำมันไปอยู่ข้างหน้าด้วย  :(

ต่อด้วย สีบรอนซ์ทั้งแต่งและไม่แต่งเทียบกันดู  ..... สุดท้ายสวยไม่สวยเอามาแต่งก็สวยอยู่ดี 55+

นึกถึงสเปชเวกอน คล้ายกันเลย 55

(ดูไม่ออกว่าคืออะไร)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

เซ็งเลย ดูรูปไม่ได้สักรูป เพราะที่ออฟฟิศบล็อดเวปพวกอัพโหลดภาพ
.. เอาไว้กลับไปดูที่บ้าน ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับ

ขอแชร์มั่งครับ ver.จีน สีนี้พอโดนแดดจะออกประกายม่วง สวยดีครับ ..

อันนี้เทียบกัน เก่าใหม่
มีความรู้สึกเหมือเอาของเก่ามาลบเหลี่ยม ตีให้มันป่องๆ จะว่าไปก็สวยน่ะเนี่ยยย...

.
.
.
 แถมสีขาวงามๆ สักสองภาพ อิอิ

ติชมกันตามสบายครับ
- ภาพอาจจะไม่ค่อยสมบูรณ์ บอกตรงๆ ตัดเอาสัญลักษณ์เว็บออก มันขวางตา อิอิ
-ขอบคุณเจ้าของเว็บ http://www.noticiasautomotivas.com.br/ ตามเคย..

ออฟไลน์ nicsjerry

หลังจากดู รูปชุดนี้อีกรูป ทำให้ตัดสินใจได้เลยว่า .......

ออฟไลน์ Arado_kung

ดูแล้วงงตำแหน่งฝาถังน้ำมันมาก ทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่เลยบางคันอยู่ข้างหน้าบางคันอยู่ข้างหลังมันคืออะไรล่ะเนี่ยงง

เอ่ออออ จริงด้วยครับ รุ่นเก่าก็อยู่ด้านหน้า 5555
อย่างงี้ก็ไกลถังเลยซิครับเนี่ย

ออฟไลน์ Newhang

เท่าที่ดูมา ฝาถังน้ำมันคงอยู่ที่เดิมฝั่งเดิม แต่ที่มันไปอยู่ด้านหน้าเพิ่มขึ้นมา พอเป็นไปได้มั๊ยว่ารถพวกนี้คือรุ่นhybrid ที่สามารถเสียบไฟได้

ออฟไลน์ beebird

ทำไมมันมีส่วนคล้าย City ตัวปัจจุบันมากอย่างนี้เนี่ย (บริเวณไฟหน้า ตรงมุมข้่างๆ บริเวณไฟท้ายมุมๆ)... แต่คงขายดีเหมือนเคยครับ ขอให้กลับมาไวๆครับ HONDA

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ตัวที่ฝาถังน้ำมันอยู่ข้างหน้า คือตัวที่ไฟท้ายแบบนี้

ตัวที่ฝาถังน้ำมันอยู่ข้างหน้า คือตัวที่ไฟท้ายแบบนี้

ด้านบนอยู่ข้างหน้า

แต่..
..
.
.

อยู่ด้านหลัง 5555 งงเลยทีเดียว

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
ง่ะ!!!!!!เราคิดมากไปป่าวอ่าาาาา....ไมตอนดูตัวfdเดี่ยวๆแล้วสวยอ่ะ  แต่พอเอามาเทียบกันไหงมันรุ้สึกขี้เหล่ทั้งคู่เรย
เหอๆๆๆๆๆ รึเจ้าhfมันไปดึงให้fdหมองไปด้วยหว่า แง้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ udis

เห็นคันจริงจนเบื่อล่ะครับ ลืมๆไปเหมือนกันครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ boneman_ktl

• Jr. Member
  • **
bye bye honda

ออฟไลน์ TLX

• Full Member
ทำไมผมยิ่งดูยิ่งชอบ รู้สึกว่ามันสวยขึ้น โดยเฉพาะเมื่อใส่ชุดแต่งเข้าไปแล้ว

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
รุ่นที่มีฝาด้านหน้านั่นน่าจะเป็นรุ่นแก๊สธรรมชาตินะครับ

ออฟไลน์ Duke2001

• **
ผมว่าดูๆ ไปมันก็สวยดีเหมือนกันนะครับสวยแบบเรียบๆ
ไม่ค่อยหวือหวาเท่าไร ต่างกับ Mazda 3 รายนั้นฉูดฉาดมาก

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ยิ่งเทียบกับ FD ยิ่งรู้เลยว่า...

นี่มันรุ่นไมเนอร์เชนจ์ใช่ม้ายยย..

ออฟไลน์ i.Arm

• **
ดูไปจะว่ามันไม่สวยก็ไม่ใช่นะครับ แต่คงเพราะมันอนุรักษ์นิยมมากขึ้นมั้งครับ
ถ้ามองแบบไม่เปรียบเทียบกับ FD ที่อวกาศล้ำยุคซะ โฉมนี้ก็โอเคในแบบฉบับที่คนหนุ่มเริ่มเข้าสู่วัยแก่นะครับ
(ก็อนุรักษ์นิยมอย่างที่ฮอนด้าเค้าบอกจริงๆอะแหละ)

ออฟไลน์ i.Arm

• **

อ้อ!! เห็นกระจังหน้าแล้ว นึกถึงชุดแต่ง Modulo แบบ CR-V กับ City MC เลยครับ

ออฟไลน์ shando

แยกกับรุ่นเก่าไม่ออกเลย

ออฟไลน์ Brownie_Guy

• **
ทำไมดูของเมืองนอกแล้วสวยหนอ?
FD MC ยังสวยกว่า ซีวิคHF อีกเนอะ ว่ามั้ย?

แต่ยังงงเรื่องฝาถังน้ำมัน แต่ช่างเถอะ ออกมาเมื่อไร จะเอามาเป็นตัวเลือกแน่ๆ

ออฟไลน์ Zx-III

เออ cityขยายมาหน่อยนิหว่า รู้สึกfdตอนออกใหม่ว่าแปลก ดูไม่เหมือนstyle civic อารมณ์ celica gen 7 มาซะแหวกแนวเกิน ดูไปดูมา เออสวยวะ คันนี้ ถ้าออกก่อนcityคงไม่โดนเปรียบเทียบขนาดนี้หรอก

ออฟไลน์ tokiyer

• **
ส่วนตัวผมชอบรุ่นก่อนนะ

ออฟไลน์ Nut_K

ต่อด้วย สีบรอนซ์ทั้งแต่งและไม่แต่งเทียบกันดู  ..... สุดท้ายสวยไม่สวยเอามาแต่งก็สวยอยู่ดี 55+

นึกถึงสเปชเวกอน คล้ายกันเลย 55

(ดูไม่ออกว่าคืออะไร)

เห็นชุดแต่งแบบนี้แล้วทำให้ผมมองว่ามันสวยเป็นครั้งแรก

แต่ยังทำใจกับภายในไม่ได้   :D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขอฝันธงว่ารุ่นFD สวยกว่าทั้งนอกและใน
รุ่นนี้อะไรกัน หน้าตายังกะ MPV เอาที่เติมน้ำมันมาไว้ตำแหน่งเดียวกับรถตู้อีก แล้วไอ่ติ่งไฟท้ายน่ะเอามาทำไม น่าเกลียดเปล่าๆ
ภายในก็เอียงๆ......

ละก็ภาพหลังเบาะนั่งที่ล็อกเบาะนั่งเด็กISO fixรึเปล่าครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Zx-III

ผมเห็นเเล้วเซงมาก ไอ้ไฟติ่งยังนี้ ทำมาขัดลูกตามากๆ

ออฟไลน์ XL_SiZe

ไม่ได้ขี้เหล่นะครับ

แต่ ไม่ได้สวยขึ้นเลยแม้แต่นิ๊ด เดียว...

ออฟไลน์ alove

• **
โรงงานในไทย ดันน้ำท่วมซะก่อนอีก ไม่งั้นคงอาจจะได้เห็นตัวเป็นๆกันไปแล้ว ว่ามันจะยังไง  :(