ผู้เขียน หัวข้อ: -- รบกวนฝากกระทู้นี้ให้กับ TMT และโตโยต้านครสวรรค์ด้วยครับ --  (อ่าน 13063 ครั้ง)

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
จริงๆ ในเรื่องนี้เนี่ย ผมไม่หวังอะไรมากหรอกครับ ไม่ได้อยากได้โบรชัวร์ เพราะที่บ้านก็มีเยอะแล้ว

แค่เขาเดินมาบอกว่า "มีอะไรสอบถามได้นะครับ/คะ" ผมก็พอใจแล้วครับ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Fly to dream

BMW เซลล์เค้าดีมาก วันนั้นไปดูรถในงาน พี่เค้าเดินตามเลยให้ข้อมูล ดูจบเอาใบเสนอราคามาให้ พร้อมจดชื่อเราเบอร์โทรพร้อมกับรุ่นที่สนใจ แถมบอกว่าจะนัดเทสรถมั้ยด้วย ตอนนั้้นนัดเทส วันจริงโทรมาก่อนล่วงหน้าดีสุดๆ ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อเพราะรถเก๋งเลิกล้มไปเพราะน้ำท่วม แต่เซลล์คนนั้นได้ลูกค้าไปโดยที่ผมแนะนำให้เพราะญาติจะซื้อพอดีก่อนหน้านั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
จากที่อ่านๆมา ต่อให้คนที่เซลล์คุยด้วยนั้นไม่ได้ซื้อรถกับท่านแต่ถ้าทำให้ประทับใจก็แนะนำคนรู้จักมาซื้อรถกับท่าน ดังนั้นการใส่ใจลูกค้าโดยที่ไม่ได้แบ่งแยกว่าถ้าไม่ซื้อไม่จองกับตูแล้วช่วยไปไกลๆหน่อยเนี่ย จะทำให้ขยายฐานลูกค้าได้เยอะทีเดียว

แล้วรู้สึกว่ารถแบรนด์หรูๆจะยิ่งเอาใจเป็นพิเศษ คงเป็นเพราะราคาสูงทำให้คนซื้อน้อยเลยมีเวลาเยอะอีกทั้งอาศัยคนบอกต่อเนี่ยแหละ เพราะตัวรถไม่ใช่ว่าจะได้เห็นตัวจริงกันบ่อยๆ เลยต้องเทคแคร์กันเยอะเอารถมาให้ลองขับกันที่บ้านก็เยอะเพื่อให้ประทับใจกันที่สุด ประมาณว่าไม่ซื้อไม่หาไม่ว่าอะไร ช่วยลองขับดูหน่อยถ้าดีก็ช่วยบอกต่อก็แล้วกัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
จริงๆ ในเรื่องนี้เนี่ย ผมไม่หวังอะไรมากหรอกครับ ไม่ได้อยากได้โบรชัวร์ เพราะที่บ้านก็มีเยอะแล้ว

แค่เขาเดินมาบอกว่า "มีอะไรสอบถามได้นะครับ/คะ" ผมก็พอใจแล้วครับ

พี่ก็คิดเหมือนน้องครับ เเค่ทักทายยิ้มให้ ไม่เสียหาย ไม่มีใครว่าบ้าหรอกเน๊อะ

ตัวพี่เจอเดินเข้าโชว์รูมไปปั๊บ เซลล์ทั้งเเผง ไม่มีใครทักเราเลย หยั่งงี้จบครับ

ต้องให้ลูกค้าทักก่อนซะงั้น

ออฟไลน์ johnlee

ผมเหมือนกัน หาดูรถไถนา รุ่นใหม่ จะเอาไว้ดันดินรับเหมาถมดิน

เซลไม่ให้โบรชัวร์ บอกว่า "หน้าอย่างน้องพี่ดูก็รู้ว่าไม่เคยทำนา" ซะงั้น

ก็ผมไม่ได้ซื้อไปทำนาอ่ะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าเป็นผม อย่างน้อยก็คงต้อนรับทักทายก็ยังดีครับ ถึงจะเป็นเด็กก็เถอะ