ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดรู้จัก "Nissan SMT" บ้างครับ... เป็นยังไงบ้างครับ?? ดีมั้ย??  (อ่าน 8347 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
มีท่านใดรู้จัก มีประสบการณ์ หรือเคยซื้อรถจาก Nissan SMT บ้างครับ??
เห็นว่า ใกล้บ้านผมแต่ผมดู Feedback จากเวปต่างๆแล้ว ไม่แน่ใจว่าดีหรือไม่ดี

ใครพอจะแนะนำได้มั้ยครับ ว่าออกรถจากศูนย์ SMT เนี้ย ดีมั้ย??
ศูนย์บริการตรงนี้ ไว้ใจได้ มากน้อยแค่ไหน
เพราะกะว่า ถ้าอนาคตจะใช้นิสสัน ผมคงต้องผูกตัวเองกับศูนย์นี้ไปอีกนาน

ถ้าไม่อย่างนั้น โซน ตะวันออก ศรีนครินทร์ บางนา
พอจะมีศูนย์นิสสันที่ไหน ที่น่าไว้ใจอีกบ้างครับ??

ออฟไลน์ Boyy

• Newbie
  • *
ในโซนนี้มีดีลเลอร์ของสยามกลการ 2 สาขาครับ อยู่ที่บางจากกับบางนากม.4

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
มีอีกที่ แถวๆ ลาซาล บาถนนสุขุมวิทครับ  ใน web  nissan บอกว่าเป็น Z Expert 
แต่ไม่ทราบว่าหมายความว่าอะไร

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ใน web  nissan บอกว่าเป็น Z Expert 
แต่ไม่ทราบว่าหมายความว่าอะไร

http://www.nissan.co.th/th/web/news/news_4182.htm

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ผมออกรถจาก SMT สิรินธร
เซลล์บริการดีนะครับ ของแถมต่างๆก็ดี
เคยเข้าไปซื้ออะไหล่ทีนึง ก็ต้อนรับขับสู้ดี

แต่ศูนย์บริการไม่แน่ใจ เพราะเข้าแค่ครั้งเดียวก็ไม่ได้เข้าเลย
เพราะเช็คระยะทีนึง 3 พันกว่าบาท เลยไปเช็ึคข้างนอกแทน

มีศูนย์แนะนำอีกที่ครับ ที่ตลิ่งชัน รู้สึกว่าจะเป็น นิวตัน
ศูนย์บริการดีมากๆเลยครับ เคยเอาอะไหล่ให้เค้าไปเปลี่ยน
(พอดีรถเก่าแล้ว เลยห่างหายศูนย์ไปนาน)

วันนั้นคิวเยอะมาก แต่เค้าก็ยังทำให้
โทรไปเช็คก่อน เค้าก็บอกเข้ามาเลย เดี๋ยวทำให้
(โทรไปหลายศูนย์บอกไม่รับเปลี่ยนให้)

มีที่นั่งพักคอย น้ำดื่ม WIFI ขนมต่างๆ ทีวี หนังสือ โซฟาให้พร้อม
พอเปลี่ยนเสร็จ เค้ามากระซิบว่า วันหลังถ้าจะเข้ามาเปลี่ยน
ให้โทรมาบอกก่อนนะ จริงๆเค้าไม่รับเปลี่ยน
แต่ก็ถ้าพอทำได้ก็จะทำให้ (ประทับใจมากครับ)