ผู้เขียน หัวข้อ: เครมครั้งแรก ทำสี แล้วคุณภาพสีจะดีเหมือนเดิมมั้ยครับ  (อ่าน 8821 ครั้ง)

ออฟไลน์ Na

• Newbie
  • *
ผมจะเอารถเข้าไปเครมประกันทำสี ( Jazz Minor Change สีขาว) เพราะรถไปขูดกับกำแพงหัวเลี้ยวมา ทำให้ซุ้มล้อ และ ประตูหลัง มีรอยขูด สีถลอกและเห็นเนื้อเหล็กบางส่วน  แถมบุบนิดหน่อย เรียนถามว่า
1. แบบนี้จะใช้เวลาทำนานมั้ยครับ แล้วสีที่ทำจะดีเหมือนเดิมหรือไม่
2. รถผมป้ายแดง ประกันชั้น 1 ไทยเศรฐ ต้องเสียค่าใช่จ่ายอื่นๆอีกหรือไม่ครับ
3. ถ้าจะนำรถเข้าไปซ่อมที่ ศูนย์ honda วอง พยาไท (ออกรถที่นั่น) ดีหรือไม่ดีอย่างไรช่วยแนะนำด้วยครับ

เครมครั้งแรก รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
1. สีเหมือนเดิม แต่ความหนาของสีตัวถังรถน่าจะไม่เหมือนเดิมครับ แต่ถ้าไม่สังเกตดีๆ จะดูไม่ออกหรอกครับ
    ส่วนเรื่องเวลา ถ้าสีถลอกอย่างเดียว ไม่เกิน 5 วันเสร็จ ถ้าบุบด้วยน่าจะนานกว่านั้นอีกหน่อย
    ขึ้นอยู่กับคิวด้วยครับ
2. ต้องดูกรมธรรม์ว่าต้องจ่ายค่าเสียหายส่วนแรกรึเปล่าครับ
3. ดูกรมธรรม์อีกครั้ง ว่าประกัน ซ่อมห้าง หรือซ่อมอู่นอก ถ้าซ่อมห้างแล้วศูนย์ดังกล่าวดิวกับประกันไว้
    น่าจะเอาเข้าศูนย์นั้นได้ไม่มีปัญหาครับ

ส่วนศูนย์ฮอนด้า วอง พญาไท คุณภาพงานซ่อมดีหรือไม่ดี คงต้องรอผู้ต่อไปมาตอบครับ

ผมไม่ได้ใช้ฮอนด้า  ;D

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ใกล้เคียงครับ อย่าคิดมากไปเลยครับ บนท้องถนนมีรถไม่กี่คนหรอกครับที่ไม่เคยทำสี
คุณเคยแยกออกซัก 1 คันไหมล่ะครับว่าคันนั้นทำสีใหม่มาไหมครับ

ทำใจให้สบาย รอรับรถที่ทำสีมาใหม่ สวยๆ ดีกว่ารอยแผลถลอกที่ไม่น่าดูครับ

ปกติไม่เกิน 7 วันครับแล้วแต่คิวครับ สำรองจ่ายสดก่อนมักจะได้ไวครับ หุหุ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ FyGI

ตอนรับรถ ดูความแตกต่างของสีด้วยนะครับ

ว่าเพี้ยนมากหรือเปล่า

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
อย่า!!!!!!!!!!!!!!!!!!..................ได้นำไปซ่อมที่ วอง  อันนี้เป็นศูนย์ในตำนานครับ
ลองหาข้อมูลดูครับ....โดนกันไปแทบร้องไห้ แต่เป็นคนละสาขาอันนั้นเป็นลาดพร้าวนะครับ
ควรหลีกเลี่ยง วอง โดยเด็ดขาดครับ........และไม่ควรไปเสี่ยงอย่างยิ่ง
ลองใช้ Google ค้นหาดูสิครับใช้คำว่า วอง ฮอนด้า
ส่วนศูนย์บริการทำสีดีๆ ให้คุณ J!MMY แนะนำดีกว่าครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อู่ที่มีช่างฝีมือดีๆอยู่ ทำมาแทบแยกไม่ออกครับ รับรอง
แต่ถ้าเจออู่ห่วยๆ ก็ร้องกันไปแน่นอน        มันเป็นเรื่องของงานฝีมือล้วนๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Na

• Newbie
  • *
อย่า!!!!!!!!!!!!!!!!!!..................ได้นำไปซ่อมที่ วอง  อันนี้เป็นศูนย์ในตำนานครับ
ลองหาข้อมูลดูครับ....โดนกันไปแทบร้องไห้ แต่เป็นคนละสาขาอันนั้นเป็นลาดพร้าวนะครับ
ควรหลีกเลี่ยง วอง โดยเด็ดขาดครับ........และไม่ควรไปเสี่ยงอย่างยิ่ง
ลองใช้ Google ค้นหาดูสิครับใช้คำว่า วอง ฮอนด้า
ส่วนศูนย์บริการทำสีดีๆ ให้คุณ J!MMY แนะนำดีกว่าครับ

รบกวนพี่ J!MMY ช่วยนะนำ ศูนย์ที่ฝีมือดีดีำ ให้ผมด้วยนะครับ บ้านผมอยู่แถวบางมด ทำงานสาธรครับ  :'(

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
มาขอด้วยคนคร้าบ น้องอ๊อดผมไปปีนฟุตบาตที่ห้างต้องห้ามมา ยังไม่ได้ซ่อมเลย  ;D ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!