ผู้เขียน หัวข้อ: Volvo S60 Drive (B) กับ Volvo S60 Drive (S)  (อ่าน 12114 ครั้ง)

ออฟไลน์ Steve

• Newbie
  • *
Volvo S60 Drive (B) กับ Volvo S60 Drive (S)
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 20:52:22 »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2012, 21:02:17 โดย Steve »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: Volvo S60 Drive (B) กับ Volvo S60 Drive (S)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 21:03:57 »
ใช่ครับ S40 V50 ใหม่ที่ราคาถูกลงรุ่น Classic ก็ไม่มีบอกครับว่ามีอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: Volvo S60 Drive (B) กับ Volvo S60 Drive (S)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 21:23:55 »
เอ่อ แปลกดีแฮะ ดันไม่มีบอก

ป.ล. แวะเข้ามาเพราะเห็นคำว่า Drive B!!    นึกว่าอ่านปริ๊นออฟเทนนิสอยู่ >_<

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 22:37:45 »
ตัดครุยคอนโทรลแบบเบรกได้เองออกไป เป็นครุยธรรมดา
จอเล็กลงเหลือ 5 นิ้ว
ภายในและเบาะสีเบจล้วนๆไม่มีตัดดำ
พวงมาลัยไม่มีขอบเงิน
ตัดเซ็นเซอหน้าออกไปแม็กเล็กลง

ผมว่าคุ้มครับ ของที่ไม่ได้ต้องการเลย
แต่น่าจะเอาเบาะสีน้ำตาลแดงกลับมา

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 22:47:14 »
ตัดครุยคอนโทรลแบบเบรกได้เองออกไป เป็นครุยธรรมดา
ภายในและเบาะสีเบจล้วนๆไม่มีตัดดำ

ผมว่าคุ้มครับ ของที่ไม่ได้ต้องการเลย
แต่น่าจะเอาเบาะสีน้ำตาลแดงกลับมา

คุ้มจริงๆครับ ตัดแค่นี้เอง ;)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 23:12:25 »
เท่าที่จำได้น่ะครับ แหะๆ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 23:42:46 »
ผมว่า วอลโว่ คงเข้ามาอ่านหน้านี้ อยากฝากถึง วอลโว่ ด้วยว่า
เว็บไซต์คุณทำสวยดีนะครับ แต่รายละเอียดไม่ตรงกับรุ่นที่ขายในไทยเท่าไหร่
อยากให้ปรับปรุงด้วยความหวังดีครับ

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 01:01:58 »
จากที่ถามๆเซล ตอนไปมอร์เตอร์เอ็กซ์โปมานะครับประมาณว่า
ออปชั่นหลายอย่างตัดออก เบาะ 2 สี กับสีเดียว ประมาณนี้ครับ คล้ายๆ s80 business กับ superior ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ pk71

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 07:16:27 »

เพิ่มเติมนะครับ
ตัดแท่นเปิดปิดไว้ยึดของและตาข่ายเก็บของกระโปรงหลัง
ตัดกล้องหน้า กล้องหลัง
เล่น DVD ไม่ได้
ตัดระบบเบรคเพื่อป้องกันการชนคน
แต่ City Safety ที่ป้องกันการชนรถยังมีทั้งคู่ครับ

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 12:08:56 »
มีภาพภายใน มาฝากครับ  ถ่ายกับกล้องมือถือ  อาจไม่ชัดเท่าไหร่นะครับ   :P

ตัว Drive (B)   เดี๋ยววันอาทิตย์ว่าจะไปอีกที  พอดีเพื่อนข้างๆมันรีบกลับ  เลยถ่ายได้ไม่จุใจเลย

ส่วนผม  ชอบตัว 2.1 Drive (s) มากครับ  

ตัว S60 Drive (B)   สีแดงคันนี้ น่าจะ Drive(B) มั้งครับ ไม่แน่ใจ เอาภาพตอนไม่มีชุดแต่งเปรียบเทียบละกัน  แต่คันสีเงิน Drive S ตัวจริง  ดุกว่าเยอะ  ;D

ภายนอกไม่ได้ถ่ายมาก พอดีเพื่อนรีบกลับ  >:(

ถ่ายมาแต่ภายนอก ตัว Drive S ชุดแต่งนี้ไม่รู้เป็นอุปกรณ์มาตรฐานหรือเปล่านะ  ;D  สวยมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2011, 12:15:59 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ be_worldnext

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 19:24:16 »
- confirm ตามนี้นะครับ

* ตัดครุยคอนโทรลแบบเบรกได้เองออกไป เป็นครุยธรรมดา
 * จอเล็กลงเหลือ 5 นิ้ว (ไม่มีกล้องหลัง) ถ้าเป็น S จะ 7 นิ้วพร้องกล้องครับ
 * ภายในและเบาะสีเบจล้วนๆไม่มีตัดดำ
 * พวงมาลัยไม่มีขอบเงิน
 * ตัดเซ็นเซอหน้าออกไป + แม็กเล็กลง (ลายไม่ค่อยสวยเท่าไรครับ)
 * ตัดแท่นเปิดปิดไว้ยึดของและตาข่ายเก็บของกระโปรงหลัง
 * เล่น DVD ไม่ได้
 * ตัดระบบเบรคเพื่อป้องกันการชนคน
 * แต่ City Safety ที่ป้องกันการชนรถยังมีทั้งคู่ครับ

- คันสีแดงเป็น S นะครับผม สังเกตลายแม็กซ์ กับกล่องดำๆ sensor ที่หน้ารถครับ ตัวนี้ถ้าเป็น B จะไม่มีครับ ไม่แน่ใจว่าทำไมไม่ทำ spec ละเอียดออกมานะครับ ไปดูแล้วต้องถามกันทุกคนเลยครับ

- คันสีเงิน (หรือเทาๆ) จะเป็น S พร้อมชุดแต่งครับ จะเพิ่มไปอีกประมาณ 200,000++ ครับผม แต่แม๊กซ์ตัวแต่งนี้สวยจิงๆ เห็นแล้วชอบเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ Steve

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 20:19:35 »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2017, 22:07:42 โดย Steve »

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 20:40:31 »
B ไม่มีนะครับผมเอาจากโบชัวร์ เพราะสนใจเหมือนกันตัวนี้ ได้เซลล์ดูแลแล้ว แต่ยังไม่จองเพราะไม่มีเพรนซื้อรถเก๋ง ใครอยากได้เซลล์ดีๆก็หลังไมค์ได้ครับ  ปล.ไม่ได้โฆษณาให้วอลโว่นะครับ

ระบบเตือนเพื่อเลี่ยงการชน พร้อมหยุดรถแบบเต็มแรงเบรค
เรดาห์ครูสคอลโทรล
กล้อง รอบคัน
เครื่องเสียง จอ 8นิ้วลำโพง 8 ตัว
ที่วางสัมภาระพร้อมสายยึด

แค่นี้ครับที่ B ไม่มี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 02:24:01 »
กำลังโน้มน้าวใจคุณภรรยาอยู่ครับ
อีกใจก็อยากรอตัว V60

ระบบเตือนเพื่อเลี่ยงการชน พร้อมหยุดรถแบบเต็มแรงเบรค
เรดาห์ครูสคอลโทรล
2 อันนี้ไม่อยากได้ครับ กลัวเสีย ฮ่า ฮ่า คงไม่มีปัญญาซ่อม

ออฟไลน์ buggle01

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 09:29:22 »
ผมว่า วอลโว่ คงเข้ามาอ่านหน้านี้ อยากฝากถึง วอลโว่ ด้วยว่า
เว็บไซต์คุณทำสวยดีนะครับ แต่รายละเอียดไม่ตรงกับรุ่นที่ขายในไทยเท่าไหร่
อยากให้ปรับปรุงด้วยความหวังดีครับ

และยังเขียนภาษาไทย แบบภาษาอังกฤษ

อ่านแล้ว เข้าใจยากด้วยนะครับ ราคามันอยู่ตรงไหน หรือไม่มี ผมยังหาไม่เจอเลยครับ

ออฟไลน์ pk71

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 15:26:14 »

และยังเขียนภาษาไทย แบบภาษาอังกฤษ

อ่านแล้ว เข้าใจยากด้วยนะครับ ราคามันอยู่ตรงไหน หรือไม่มี ผมยังหาไม่เจอเลยครับ
น่าจะอัพเดทบ้างเนอะ เว็บไซต์ก็เป็นช่องทางการตลาดที่สำคัญนะครับ ทำสวยแค่ไหน แต่ถ้าล้าหลังไม่ทันการก็ไม่มีประโยชน์ ข้อมูลที่โชว์ก็เท่ากับขยะไปโดยปริยาย อยากให้ใส่ใจตรงนี้มากๆเหมือนกัน ผมเข้าดูหลายรอบแล้ว แอบหวังเล็กๆว่าเปิดตัวแล้วคงจะอัพซะที แต่จนป่านนี้ก็ยัง มันก็สะท้อนอะไรบางอย่างได้เหมือนกัน จริงมั้ยครับ?

ขออนุญาตเทียบเคียงตัวเทียน่า MC ในฐานะที่ผมตามอยู่แค่ 2 ตัวใหม่นี้ นิสสันนี่พร้อมมากนะครับ มีข้อมูลให้ดูก่อนเปิดตัว มี e-brochure ให้โหลดพร้อม ข้อมูลไม่มีกั๊ก ผมถือว่าให้เกียรติลูกค้า ความประทับใจมันต่างกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2011, 15:31:34 โดย pk71 »

ออฟไลน์ korkongzz

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 13:10:01 »

ใช่ครับ ผมเข้าไปดูตั้งแต่วันที่เพื่อนๆในบอร์ดพูดกันก็ไม่มีจนถึงวันที่เปิดตัวในงานก็ยังไม่มีอัฟเดท ไปดูเว็ปวอลโว่ต่างประเทศก็ไม่มีอีก

ซึ่งต่างกับเว็ปของ peugeot 508 ยังมีรายละเอียดข้อมูลรถเลย ขาดแต่ ราคาเท่านั้นเอง
น่าจะอัพเดทบ้างเนอะ เว็บไซต์ก็เป็นช่องทางการตลาดที่สำคัญนะครับ ทำสวยแค่ไหน แต่ถ้าล้าหลังไม่ทันการก็ไม่มีประโยชน์ ข้อมูลที่โชว์ก็เท่ากับขยะไปโดยปริยาย อยากให้ใส่ใจตรงนี้มากๆเหมือนกัน ผมเข้าดูหลายรอบแล้ว แอบหวังเล็กๆว่าเปิดตัวแล้วคงจะอัพซะที แต่จนป่านนี้ก็ยัง มันก็สะท้อนอะไรบางอย่างได้เหมือนกัน จริงมั้ยครับ?

ขออนุญาตเทียบเคียงตัวเทียน่า MC ในฐานะที่ผมตามอยู่แค่ 2 ตัวใหม่นี้ นิสสันนี่พร้อมมากนะครับ มีข้อมูลให้ดูก่อนเปิดตัว มี e-brochure ให้โหลดพร้อม ข้อมูลไม่มีกั๊ก ผมถือว่าให้เกียรติลูกค้า ความประทับใจมันต่างกันครับ