ผู้เขียน หัวข้อ: พาดหัวข่าวในนสพ.ว่าศูนย์นิสสัน แถวนนท์เอารถมือสองมาขายในราคามือหนึ่ง  (อ่าน 18359 ครั้ง)

ออฟไลน์ Seatar

• Full Member
คือวันนี้ผมเดินผ่านร้านหนังสือเห็นพาดหัวข่าวแว๊ปๆจากเดลินิวว่า ศูนย์นิสสันนนท์เอารถมาสองมาขายในราคารถมือหนึ่ง
เลยอยากทราบว่า มันจริงหรือป่าวครับเรื่องมันเป็นยังไงหรอครับ เพราะตอนนี้ก็สนใจalmeraอยู่กะจะไปดูที่ศูยน์ที่อยู่จังหวัดนนทบุรี
ตอนนี้เลยไม่มั่นใจในตวามซื่อสัตย์ในการทำงานของศูนย์จังหวัดนี้เท่าไร เลยอยากทราบข้อเท็จจิงที่เกิดขึ้นคับ ไม่ทราบว่ามีใครตามข่าวนี้บ้างไหม

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
จากข่าวอาจารย์แกมาประชุม สงสัยคงมาประชุมที่โรงแรมริชมอนเพราะโรงแรมนี้ราชการมาจัดประชุมบ่อย ศูนย์นิสสันใกล้ตรงนั้น็มีศูนย์รัตนาธิเบศน์ที่ใกล้ที่สุด นนทบุรีมีศูนย์นิสสันอยู่4ที่

- ศูนย์รัตนาธิเบศน์ใกล้ๆกับห้างเซนทรัล

- ศูนย์ติวานนท์ใกล้กับการไฟฟ้า

- ศูนย์แจ้งวัฒนะแถวๆเซนทรัลแจ้ง

- ศูนย์ประชาราษฎร์ ใกล้ BigC ติวานนท์

ศูนย์ประชาราษฎร์น่าจะตัดทิ้งไปได้เลย เพราะศูนย์นี้เป็นของสยามกลการบริหารเอง มีคนรู้จักออกรถ+ใช้บริการมาเยอะแล้วไม่เคยมีปัญหา ส่วน3ศูนย์ข้างบน เคยได้ยินชื่อเสียมาบ้างอยู่

ปล. อจ. ไม่รู้เรื่องไม่แปลกครับ เพราะแม่ผมก็ไม่รู้เรื่องเหมือนกัน แกบอกมันก็รถคันนึงใครมาจำได้ว่ามันเปลี่ยนกระจังหน้าหรือเปลี่ยนตรงไหนไปบ้างล่ะ ยกเว้นเปลี่ยนโฉมทั้งคันน่ะแกรู้

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: พาดหัวข่าวในนสพ.ว่าศูนย์นิสสัน แถวนนท$
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 20:50:07 »
ศูนย์ที่มีเรื่องไม่ใช่ดิลเลอของสยามกลการครับ แต่เป็นดิลเลอเอกชน ชื่อพระนคร2000

ดิลเลอในนนทบุรีมี5ที่ครับผม ยืนยันจากลุงผมเอง(GM)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2011, 20:51:48 โดย PJ" AC 125 »

Re: พาดหัวข่าวในนสพ.ว่าศูนย์นิสสัน แถวนนท$
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 20:57:31 »
ศูนย์ที่มีเรื่องไม่ใช่ดิลเลอของสยามกลการครับ แต่เป็นดิลเลอเอกชน ชื่อพระนคร2000

ดิลเลอในนนทบุรีมี5ที่ครับผม ยืนยันจากลุงผมเอง(GM)

ถ้าพระนคร2000 รัตนาธิเบศน์ชัวร์จำได้

ที่5 ใช่บางบัวทองรึเปล่าครับผมลืมนับ

ออฟไลน์ buggle01

ศูนย์ประชาราษฏร์ เก่าแต่ บริการ เจ็ดเต็มสิบ

แต่เรื่องเซลล์ สอบตกมาก พูดจริงๆนะครับ

ผมเอารถที่บ้านเข้าที่นี่ แต่ไม่เคยออกที่นี่เลย รวมทั้งล่าสุด จะออกเทียน่ายังไม่ออกที่นี่เลย ไม่ไหวจริงๆครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
อ่อ พระนคร 2000 ตัวแสบเลย ที่เซลล์มันหลอกให้ผมไปพรีเซ็นท์รถนี่หละ แล้วผู้จัดการนะยังมาว่าผมอีก เห้อ ผมเลยไม่เข้าศูนย์นั้นอีกเลย
ถ้าเป็นศูนย์นี้จริง เจ๊งแน่ๆ

ศูนย์ประชาราษฏร์ เก่าแต่ บริการ เจ็ดเต็มสิบ

แต่เรื่องเซลล์ สอบตกมาก พูดจริงๆนะครับ

ผมเอารถที่บ้านเข้าที่นี่ แต่ไม่เคยออกที่นี่เลย รวมทั้งล่าสุด จะออกเทียน่ายังไม่ออกที่นี่เลย ไม่ไหวจริงๆครับ

เรื่องเซลล์นี่เห็นด้วย เพื่อนผมมันไปดูเทียน่าแล้วก็โทรมา "เฮ้ย เซลล์เค้าบอกว่าเทียน่าไม่เหมาะกับกูหว่ะ เค้าบอกใช้แล้วเพิ่มอายุตัวเอง" เอ่อ ไม่คิดเชียร์สินค้าตัวเองเลยเรอะ

ปล. ศูนย์ประชาราษฎร์ช่างชอบเอารถมาลองในหมู่บ้านผมประจำเลย เห็นจนชินมาตั้งแต่เด็กล่ะ

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
ซิบ(หาย)ละ ถ้าเป็น พระนคร2000 นะที่บ้านพึ่งไปออก เทียน่า มาเอง
แต่เป็น สาขา ถนนกาญจนาภิเษก นะ

ออฟไลน์ Chris Evn

หลอกขายรถป้ายแดงมือหนึ่งแต่กลับได้รถเก่าแทน   

27 พย. 2554 23:09 น.

รองศาสตราจารย์ร้องตำรวจถูกบริษัทตัวแทนจำหน่ายนิสสันหลอกขายรถป้ายแดงมือหนึ่งแต่กลับได้รถเก่าแทน
นางสาววิศัย พรหมเทพย อายุ56 ปี ตำแหน่งผู้ช่วยศาสตราจารย์ ระดับ 8 มหาวิทยาลัยราชภัฎสกลนคร เข้าแจ้งความต่อร.ต.อ.สุชาติ จันทร์สิง ร้อยเวรสอบสวนสภ.เมืองนนทบุรีสาขาย่อยรัตนาธิเบศร์ว่าได้ถูกบริษัทสยามนิสสันพระนคร 2000 จำกัด อ.เมือง จ.นนทบุรี ฉ้อโกงหลอกนำรถมือสองมาขายต่อให้กับตนเองว่าเป็นรถใหม่ป้ายแดง พร้อมทั้งนำสัญญาซื้อขายรถที่ระบุว่าเป็นรถใหม่มาให้เจ้าหน้าที่ตำรวจโดยทำสัญญาซื้อขายรถยนต์ยี่ห้อนิสสัน รุ่น tiida latio สีบร์อนเงิน ทะเบียน ญษ 4140 กทม.ในราคา 656,000 บาท พร้อมวางเงินดาวน์จำนวน 300,00 บาทและส่งอีกงวดละ 5,746 บาท 72 งวด และนัดรับรถในวันที่ 20 สิงหาคม เมื่อถึงวันนัดรับรถ ต้องเสียค่ามัดจำทะเบียนป้ายแดงในราคา 4,000 บาท จากนั้นขับรถคันดังกล่าวเพื่อกลับบ้านที่จ.สกลนคร แต่ระหว่างทางได้แวะเติมน้ำมันและสังเกตุเห็นว่าหน้าปัดน้ำมันของรถไม่ทำงานจึงโทรศัพย์กลับไปบอกที่ศูนย์ แต่ได้รับคำตอบว่าให้ลองใช้งานดูก่อนหรือไม่ก็นำรถไปเข้าศูนย์นิสสันที่ไหนก็ได้ กระทั่ง 25 พฤศจิกายน นำรถไปเข้าอู่ที่ศูนย์นิสสัน จ.สกลนคร แต่ปรากฏว่าฝ่ายช่างของศูนย์ที่สกลนครถามตนว่าซื้อรถมือหนึ่งหรือมือสองมากันแน่ เนื่องจากสภาพรถหลังจากตรวจสอบแล้วพบว่าเป็นรถเก่า มีร่องรอยการทำสีใหม่ ร่วมถึงสภาพห้องเครื่องก็ไม่น่าจะใช่เครื่องยนต์ใหม่ ยางทั้งสี่เส้นไม่มีดอกยางเหลือ ช่างยืนยันว่าไม่ใช่รถใหม่อย่างแน่นอน
เมื่อติดต่อกลับมาที่บริษัทดังกล่าว ได้รับการบ่ายเบียงว่าหากเกิดความผิดพลาดก็น่าจะมาจากคนขายไม่ใช้ความผิดของบริษัทแต่อย่างใดโดยไม่มีการดำเนินการอะไรเลย จึงตัดสินใจเข้าแจ้งความกับเจ้าหน้าที่ตำรวจให้ดำเนินคดีกับบริษัทดังกล่าวในข้อหาฉ้อโกง และพรุ่งนี้จะเดินทางไปร้องเรียนที่สคบ.อีกด้วย โดยกล่าวกับผู้สื่อข่าวว่าขนาดตนเป็นอาจารย์สอนหนังสือยังถูกหลอกเมื่อรู้ความจริงแล้วแจ้งไปทางบริษัทร่วมถึงศูนย์จำหน่ายก็ยังบ่ายเบียงปัดความรับผิดชอบ ตนจึงจะเรียกร้องขอความเป็นธรรมให้ถึงที่สุด

http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?newsid=541124

ออฟไลน์ PREM

อะอะอ้าวววว ศูนย์รัตนาธิเบศร์เองเรอะ ผมออกเทียน่าที่นี่ ตอนนี้ก็ยังใช้บริการอยู่ที่นี่
แต่เซลส์ที่ผมออกดีนะครับ หวังว่าคงไม่ใช่คนที่ผมออกนะ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ ichamz

ผมกะลังจะออก อัลเมร่า อาทิตย์ หน้านี้ง่ะ ><

ออฟไลน์ kati348

จากข่าวเมื่อเช้าล่าสุด ดูเหมือนจะจบลงด้วยดีครับ

ศูนย์แจ้งว่ารถเป็นรถ demo หรือทดลองขับ ซึ่งแจ้งลูกค้าแล้ว

อีกทั้งให้ส่วนลดเป็นแสนเลย แต่อาจเป็นแค่การสื่อสารที่ผิดพลาดครับ

ลูกค้าอาจไม่เข้าใจว่ารถ test drive คืออะไร แต่ยังไม่มีข่าวเพิ่มเติมจากฝั่งผู้บริโถค

ออฟไลน์ LaTeX

จากข่าวเมื่อเช้าล่าสุด ดูเหมือนจะจบลงด้วยดีครับ

ศูนย์แจ้งว่ารถเป็นรถ demo หรือทดลองขับ ซึ่งแจ้งลูกค้าแล้ว

อีกทั้งให้ส่วนลดเป็นแสนเลย แต่อาจเป็นแค่การสื่อสารที่ผิดพลาดครับ

ลูกค้าอาจไม่เข้าใจว่ารถ test drive คืออะไร แต่ยังไม่มีข่าวเพิ่มเติมจากฝั่งผู้บริโถค
ตามที่คิดเลยครับ น่าจะเป็นรถเทสค้างปี ได้ส่วนลดเป็นแสน
คุณลูกค้าก็ไม่ไหวนะครับ เดินเรื่องออกสื่อไวเหลือเกิน ได้ส่วนลดเป็นแสนแต่ไม่เฉลียวใจเลยหรือ

ตามที่คิดเลยครับ น่าจะเป็นรถเทสค้างปี ได้ส่วนลดเป็นแสน
คุณลูกค้าก็ไม่ไหวนะครับ เดินเรื่องออกสื่อไวเหลือเกิน ได้ส่วนลดเป็นแสนแต่ไม่เฉลียวใจเลยหรือ

ไม่แปลกครับ เพราะถ้าเป็นคุณแม่ผมก็ไม่เฉลียวใจเหมือนกันแหละคนอายุขนาดนี้น้อยคนจะเข้าใจ เซลล์อาจจะบอกว่าเป็นรถค้างปีแต่เป็นรถใหม่ก็ได้ ข้อสำคัญผมอยากรู้ว่ารถมันถูกกรอไมล์มารึเปล่าถ้าไมล์กรอมาเรียบร้อยเนี่ยระยำชัวร์ๆ ไม่ต้องไปซักกับฝั่งคนซื้อแล้ว

ออฟไลน์ kati348

ไม่แปลกครับ เพราะถ้าเป็นคุณแม่ผมก็ไม่เฉลียวใจเหมือนกันแหละคนอายุขนาดนี้น้อยคนจะเข้าใจ เซลล์อาจจะบอกว่าเป็นรถค้างปีแต่เป็นรถใหม่ก็ได้ ข้อสำคัญผมอยากรู้ว่ารถมันถูกกรอไมล์มารึเปล่าถ้าไมล์กรอมาเรียบร้อยเนี่ยระยำชัวร์ๆ ไม่ต้องไปซักกับฝั่งคนซื้อแล้ว

อาจจะดูเหมือนจบด้วยดี เพราะตามข่าวเหมือนว่าศูนย์จะยืนยันเปลี่ยนรถให้

แต่ในใจผมยังงงๆ เหมือนกัน เพราะตามที่ป้าท่านไปแจ้งความครั้งแรกนั้น

ท่านได้ให้ข้อมูลว่า ได้แจ้งปัญหากับศูนย์ไปแล้ว แต่เหมือนว่าศูนย์จะทำท่าเหมือนบ่ายเบี่ยง เลยมาแจ้งความ

ออฟไลน์ redsun

ถ้าทำแบบนั้นจริง นิสสันน่าจะลงโทษให้เป็นเยี่ยงอย่างเลยครับ

ปล.ดีคุณป้า ไม่ทุบรถโชว์

ออฟไลน์ NOOM22

ล่าสุดมีการสัมภาษณ์สดทาง รายการ สปีดทอลค์ ทางทูรวิดชั่น แล้วครับ สรุปจบลงด้วยดีครับ
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ natty ib-cm

;D อยากชมรายการจังครับ หาในยูทูปไม่เจออะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เอ แต่ในรูปนี่เป็นตัวก่อน MC ชัดๆเลย - -'
แล้วมาหลอกคนไม่มีความรู้เรื่องรถนี่

..... สัพเพ สัตตา
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ล่าสุดมีการสัมภาษณ์สดทาง รายการ สปีดทอลค์ ทางทูรวิดชั่น แล้วครับ สรุปจบลงด้วยดีครับ

รายการออกวันที่เท่าไหร่พอทราบมั้ยครับ อยากดูมากครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!

ก็ยินดีว่าจบลงด้วยดี

แต่มันติดใจมากๆ ในเมื่อเซลล์ เป็นลูกของเพื่อน แล้วทำไมไม่คุยกันให้รู้เรื่องก่อนที่จะมาลงบันทึกประจำวัน ทำไมแค่การสื่อสารของกากี่นั้ง ถึงกลายเป็นเรื่องลงพาดหัวข่าวไปได้

ฟังแล้ว มันก็ได้แต่คิดว่ามันยังมีด้านที่มองไม่เห็นหรือเปล่า?
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ NOOM22

รายการออกวันที่เท่าไหร่พอทราบมั้ยครับ อยากดูมากครับ

เมื่อวานนี้เลยครับช่วง 3 ทุ่มมัง เวลาที่ผมโพสล่ะครับ
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

เมื่อวานนี้เลยครับช่วง 3 ทุ่มมัง เวลาที่ผมโพสล่ะครับ

:D ขอบคุณครับ