ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำทีครับ จอ 2DIN  (อ่าน 5040 ครั้ง)

ออฟไลน์ b2tm

• Newbie
  • *
ช่วยแนะนำทีครับ จอ 2DIN
« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 22:48:34 »
รถ mazda2 ครับ

ผมไปถามในเว็บที่ห้ามโพสลิงค์ไว้ P_ _ T_ _ = = จริงๆอยากได้ รวม GPS หรือ รองรับ แต่เค้าแนะนำมา ใช้ Garmin ดีกว่า

จอ รวม GPS กับ Garmin คุณภาพของแผนที่ และอื่นๆ มันต่างกันมากขนาดไหนครับ ?

ถามไปงบไม่เกิน 20000 ครับ[ลำโพง กล้องมองหลัง Gps(มีก็ได้ไม่มีก็ได้) ไม่แน่ใจว่าต้องเสียตังซื้อหน้ากาก 2Din ด้วยไหม]  

ผมฟังเพลงทั่วๆไป ชิวๆครับ เปลี่ยนลำโพงคู่หน้าด้วย  แล้วลำโพงทวิสเตอร์ ต้องเลือกยี่ห้อไหมครับ ควรเป็นตัวไหน

กล้องมองหลังด้วยนะครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ ถ้าตรงรุ่นยี่ห้อไหนครับ พอจะหาร้านได้แถวไหนแบบส่ง EMS (อยู่ตจว.)

มีบลูทูธ ถ้ามีได้ก็ดีครับ ของผมรุ่นล่างสุด ไม่มีพวงมาลัยมัลติ

มีคนแนะนำมา JVC avx 846 + BOSTWICK SB-6T(ลำโพงคู่หน้าตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ)

บางคนก็ SONY  XAV-72BT ไม่ก็ KENWOOD 4038(ตัวนี้ไม่มีบลูทูธ ตั้งถามตอนแรกลืมบอกบลูทูธไปครับ) 2ตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ

KENWOOD 6036 ตัวนี้ เทียบกับ 4038 ต่างกันมากไหม?

ลำโพง บางคนแนะนำมา FOCAL BOSTON  MOREL DLS หาที่ราคา 2000 เทียบกันเป็นยังไงบ้างครับแต่ละยี่ห้อ

มีใครจะแนะนำอะไรบ้างไหมครับ รอคำแนะนำนะครับ รับฟัง ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

• Newbie
  • *
Re: ช่วยแนะนำทีครับ จอ 2DIN
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 23:10:11 »
เห็นในบอร์ด ก็มี Zulex ZL-888BT มั้งนะครับ ไม่แน่ใจ

มีครบทุกอย่าง เกือบสองหมื่น Zulex คุณภาพเป็นยังไงครับ ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่

ถ้าเปลี่ยนลำโพงนี่ จอ 2Din ตัวไหนก็ได้ใช่ไหม ? หรือยังไงครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 01:50:59 »
ใช้ Zulex อยู่ครับ รุ่นไรจำมะได้ เป็นจอ 2 din+Navi รถผม H-1 นะ
จะบอกว่า ช้ามากครับ ใช้แล้วไม่ประทับใจเลย แล้วก็ค้างไปรอบนึง ต้องไปเครม แล้วมันดูก้อกแก้กไงมะรู เมนูก็ดูไม่ค่อยจะเสถียรสะเท่าไหร่
ซื้อมา 17000 อยากได้ยี่ห้อดีๆมาไส่ แต่ยี่ห้อดีๆที่เป็นจอ+Navi ส่วนใหญ่ 3 หมื่น + ทั้งนั้นครับ

ถ้าไม่ได้เดือดร้อนจริงๆ ผมว่า อย่าได้แตะต้อง Zulex เลยครับ เล่นไปเถอะ Kenwood Pioneer หรือ อะไรที่เรารู้ๆกันอยู่ว่า ดีชัวร์ๆอะ

อีกอัน ผมเคยใช้แบบ 1din ถูกๆของ Zulex โอ้โห ห่วยยยยแบบที่สุดของห่วยอะ ใช้ 8 เดือน พังสนิทครับ
รถ Mitsu Champ คันนั้น จึงมีบางอย่างเหมือนรถแข่งก็คือ ไม่มีวิทยุนั่นเอง 55+

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 09:03:12 »
2 หมื่นบาท ถ้าเอาลำโพงด้วย เกรงว่าจะไม่พอครับ

front kenwood 4038 หมื่นต้นๆ
กล้องมองหลัง ถ้า pioneer ก็ 7 พัน kenwood 8 พัน
ราคาทีบอก คือราคารวมติดตั้งครับ

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 10:55:13 »
ถ้าจะรวม GPS ในตัวแนะนำให้ดู Kenwood เพราะจะได้ระบบของ Garmin
ไม่งั้นก็ซื้อแยกไปเลย จะได้เลือก Front ที่ชอบใจได้

ปล.เท่าที่ใช้มาก็ยังประทับใจ Garmin ที่สุดนะ
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 16:27:04 »
2 หมื่น พึ่งได้ฟร้อนเองครับ ถ้าจะเอากล้องมองหลัง เนวิ ลำโพง
ขอสัก 5 หมื่นครับ ได้ของดีเลย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 20:47:54 »
ขอบคุณครับ